• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sử dụng chức năng khóa của WM 6.5 - như S2U2

Dusk 6.5 Lockscreen v2.2 20-8-09

Dusk 6.5 Lockscreen v2.2 (20-8-09)

Chỉ dành riêng cho Touch HD nhé!!

Không cần phải nói tính năng vì đã tích hợp vào WM 6.5 lâu rùi!!

Bác Phê ơi, em cũng dùng touch HD nhưng khi dùng default lock screen mà mình muốn để reminder hoặc để alarm clock thì máy sẽ ko wake up vào đúng giờ mình set, Bác có phương pháp nào không?
Thanks

Bác Phê ơi, em cũng dùng touch HD nhưng khi dùng default lock screen mà mình muốn để reminder hoặc để alarm clock thì máy sẽ ko wake up vào đúng giờ mình set, Bác có phương pháp nào không?
Thanks

Ở Việt Nam Bạn chọn múi giờ +7-GMT: HaNoi- Bangkok - jakarta. OK xem sao!

không được bác ạ, em set từ khi up rom xong chuyen ve Hanoi-Bankok-jakarta mà vẫn bị tình trạng đó hic

Cho e hỏi, đừng ném đá e, tại e newbie ạ, e xài TD2, rất muốn có lock như iPhone ( S2U2 ) nhưng cài bản đầy đủ thì rắc rối quá, e muốn duy nhất 1 chức năng là bấm vào Power thì máy tắt màn hình và bấm lần nữa thì phải kéo thanh trượt mới mở khóa dc, rất tiện k lo đụng nhầm phím Power thì máy bật lên, ngoài ra k muốn sử dụng tính năng nào khác, mà nguyên gốc ROM là 6.1 ah, vậy có cài dc chương trình trên k ạ???

Thêm thời tiết vào LockScreen (QVGA)

LockScreen Weather: Để hiện thị thời tiết Bạn phải cập nhật thờ tiết trong Tab Thời tiết M2DC nhé!!

Cho e hỏi, đừng ném đá e, tại e newbie ạ, e xài TD2, rất muốn có lock như iPhone ( S2U2 ) nhưng cài bản đầy đủ thì rắc rối quá, e muốn duy nhất 1 chức năng là bấm vào Power thì máy tắt màn hình và bấm lần nữa thì phải kéo thanh trượt mới mở khóa dc, rất tiện k lo đụng nhầm phím Power thì máy bật lên, ngoài ra k muốn sử dụng tính năng nào khác, mà nguyên gốc ROM là 6.1 ah, vậy có cài dc chương trình trên k ạ???
cái này là sử dụng khóa trên 6.5 như s2u2 thôi bạn nhé! còn như bạn nói thì bạn cài Slide2Shutdown thử xem!

Chỉnh sửa cuối:
tôi đang chạy WM6.1, làm cách nào để úp lên 6.5 hả bác, hướng dẫn giúp tôi nhé !!! cám ơn.

Thêm thời tiết vào LockScreen (QVGA)

LockScreen Weather: Để hiện thị thời tiết Bạn phải cập nhật thờ tiết trong Tab Thời tiết M2DC nhé!!​

Em đã làm như trên mà sao không hiển thị đựoc dự báo thời tiết anh nhỉ..?>!

Em dùng pass cho HD,trước đây có những phím pass rất đẹp nhưng giờ k có nữa. chỉ có 2 kiểu bàn phím pass xấu lắm.Bác nào biết cách cài thêm giao diện cho bàn phím pass thì chỉ cho em với

Hầu như Rom WM 6.5 Phần mềm "DeviceLock" đã tích hợp trong Rom rồi mà!! Nếu xài Rom WM 6.5 thì xem lại xem!!

Mình dùng rom 6.5 cho con O2XdaZinc thấy đâu có sẵn cái "DeviceLock" này đâu, trước mình toàn phải khóa bằng U2S2, đúng là nó hay bị lỗi, nhất là khi gọi đến không thấy số gọi đến. giờ dùng cái trình này thấy cũng tiện lắm.

Mình dùng rom 6.5 cho con O2XdaZinc thấy đâu có sẵn cái "DeviceLock" này đâu, trước mình toàn phải khóa bằng U2S2, đúng là nó hay bị lỗi, nhất là khi gọi đến không thấy số gọi đến. giờ dùng cái trình này thấy cũng tiện lắm.

Bạn nên kiểm tra lại, Windows Mobile luôn tích hợp sẵn chức năng khóa màn hình (từ 6.1 đến 6.5 đều có cả). Thường thì vào Start->Settings-> Lock để thiết lập chức năng khóa màn hình (với WM6.5). Nếu bạn có ý định đặt pass khi mở khóa màn hình thì không cần dùng soft này, bản thân WM 6.5 đã hỗ trợ rồi.

Vậy là dùng chương trình khóa nào cho win 6.5 được đây các bác.
Em cứ rối tung cả lên.

Đã làm thử nhưng độ phân giải màn hình không đúng nên khi khóa xong bị mất luôn thanh trượt hết mở máy được luôn giờ phải up rom lại rồi ,có cách khác không bác

Đã làm thử nhưng độ phân giải màn hình không đúng nên khi khóa xong bị mất luôn thanh trượt hết mở máy được luôn giờ phải up rom lại rồi ,có cách khác không bác

Màn hình máy bạn la gì? Mình gởi kèm 2 file cho man hình QVGA 240X320 và 240X400. Cách làm tượng tự, dùng Resco Explore coppy fille vào window rùi reset máy lại thôi.
P/s: Mình đang sử dụng HTC Viva sử dụng file 240X320 OK

http://www.general-search.com/fileinfo/1053605a
http://www.mediafire.com/?jymqcmlwmzq

Back