• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách tạo File CER + Key ... Ai vào xem thử

Status
Không mở trả lời sau này.

noupfix123

Long nhong trên WeB tìm cách làm file CER thấy Web này nó chỉ làm mà ko hiểu lắm ai cao thủ vào giúp em 1 tay

Nguồn : http://www3.symbian.com/faq.nsf/AllByDate/0A641D4666011F9C002572250023F01C?OpenDocument

0.62C

Link cái Soft Makekeys : http://www3.symbian.com/faq.nsf/fde6224c17e6012780257130004f0a7c/0a641d4666011f9c002572250023f01c/$FILE/makekeys.exe
"" Symbian OS SDKs prior to Symbian OS v9.2 have a version of makekeys that generates certificates that last for only 1 year. After that time, applications refuse to install.

The version of makekeys attached to this FAQ allows you to specify the certificate expiry period in days, as an argument to makekeys. The instructions for use are given below.

{code}
MakeKeys, version 1.0
Creates public/private key pairs and certificate requests for use with makesis.
Copyright (c) 2000 Symbian Ltd. All rights reserved.

Usage:
makekeys -cert [-expdays <cert-expiry-in-days>][-password <password>] [-len <key-length>] -dname <distinguised-name-string> <priv
ate-key-file> <public-key-cert>
makekeys -req [-password <password>] -dname <distinguised-name-string> <private-key-file> <public-key-cert> <cert-request-file>
makekeys -view <certificate-file>

(use -v on the command line for verbose mode)

Notes:
For -cert if the private-key-file does not exist it will be created
Distinguished name string format:
CN - Common Name, e.g. CN=Joe Bloggs
CO - Country, e.g. CO=GB
OR - Organisation, e.g. OR=Acme Ltd
OU - Organisational Unit, e.g. OU=Development
EM - E-Mail address, e.g. EM=noone@nowhere.com
A distinguished name strings needs at least two attributes
Certificate expiry date(in days) can be specified by the user (optional) , else defaults to a year.

Example Usage:
makekeys -cert -expdays 3650 -password yourpassword -len 2048 -dname "CN=Joe Bloggs OU=Development OR=Acme Ltd CO=GB EM=noone@now
here.com" mykey.key mycert.cer
makekeys -req -password yourpassword -dname "CN=Joe Bloggs OU=Development OR=Acme Ltd CO=GB EM=noone@nowhere.com" mykey.key mycer
t.cer myreq.p10
{code}
"""

Ai cao thủ trong việc tạo FILE cer giúp 1tay ....

Không thấy vào giúp hết ta .... sao tạo file CER phức tạp quá nhỉ ...hihi ( thấy trong windows server 2003 ) làm file CER đính kèm cho mail đơn giản thiệt ... mà với phone tạo rồi mà khi sign lại ko cài soft đc

Chỉnh sửa cuối:
Ai cao thủ trong việc tạo FILE cer giúp 1tay ....

Không thấy vào giúp hết ta .... sao tạo file CER phức tạp quá nhỉ ...hihi ( thấy trong windows server 2003 ) làm file CER đính kèm cho mail đơn giản thiệt ... mà với phone tạo rồi mà khi sign lại ko cài soft đc

http://pdaviet.net/showthread.php?t=59511
http://pdaviet.net/showthread.php?t=63962
vào 2 trang đó mà lấy bạn ơi , có hướng dẩn cụ thể đó

ui trùi ui, nhìn mà phức tạp quá, khổ nỗi e lại ngu tiếng anh nữa nên có nhìn cũng bằng không :)) . Chịu khó chờ đăng kí file cer rồi lấy luôn cho nó nhanh :D

Đó là tạo k3y thôi bạn àh,cái quan trọng là file Cer kìa :),k3y thì có thể dùng chung.Các topic mà các Mod,mem nhận lấy hộ Cer,k3y hay đưa k3y public để sign đó,đâu có dễ dàng qua mặt symbian để tự làm Cer cho mình được :)

Việc tự làm CER là chuyện không tưởng vì đã có nhiều cao thủ nghiên cứu nhưng tới thời điểm này vẫn chưa thấy ai thành công cả. Thôi cứ chịu khó đi xin và chờ có phải là đơn giản và hiệu quả hơn k.

Hihih ... bùn nhĩ ... dậy cái trang Trung Quốc sao nó làm đc file CER cho anh em mình ta ....( chẵng lẽ nó cũng xin à ... ) nghiên cứu + trao đỗi kinh nghiệm đễ dân Mobi Viet Nam hơn tụi Trung Quoc mới đc ...

Hihih ... bùn nhĩ ... dậy cái trang Trung Quốc sao nó làm đc file CER cho anh em mình ta ....( chẵng lẽ nó cũng xin à ... ) nghiên cứu + trao đỗi kinh nghiệm đễ dân Mobi Viet Nam hơn tụi Trung Quoc mới đc ...

Thui chịu khó ngậm ngùi đi bạn, topic này hơi thừa tại thời điểm này:))

các bạn chịu khó đăng kí trêm OPDA rùi chờ 3 ngày là xin được mà. mình hồi đầu cũng hỏi loạn lên nhưng xin xong file cer la tự mò hack luôn con e 63.giờ chả phai sigh gid nữa. hehe

Ko phải tự làm mà là nó kinh doanh đó bạn à. CHúng ta cũng ko cần tìm hiểu sâu làm gì.
Vấn đề hiện nay là ngoài cách đi xin hoặc mua thì ko còn cách nào khác cả.
Chủ đề tạm dừng tại đây nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back