• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thay Gmail mặc định???

lungtungbeng

Em muốn copy bản android em đang dùng qua máy ông anh vì ông ấy gà quá.Nhưng phải cái em không làm cách nào để thay thế điạ chỉ Gmail mặc địnhtrong máy. Có bác nào biết cách thì chỉ giúp em và các anh em khác. Em đã thử clear data của Gmail trong System/apps/manager apps nhưng vẫn không thành công. Em cảm ơn các bác nhiều^^

Bác chọt cái icon gmail để đọc thư nhé, sau đó nhấn phím menu, nhấn tiếp phím accounts, add accounts

Bạn vào Settings > Accounts & Sync > Vào tài khoản Google trên máy rồi chọn Remove Account. Nó sẽ xóa hết thông tin tài khoản Google của anh bạn, bao gồm các dịch vụ của Google như: Gmail, Gtalk, G-voice, G-Maps.... Rồi sau đó ở trong phần Accounts & Sync chọn Add Account để thêm tài khoản của bạn vào, đó cũng là tài khoản cho các dịch vụ trên, tất nhiên là cả Gmail.
Have fun!

riêng với HD2 thì ko thể xóa bỏ acc Gmail đã cài đặt lần đầu tiên
chỉ có cách là cài lại mới thôi

Tìm trong Google với từ khoá: Gỡ bỏ gmail android pdaviet

Hix, hix. Google thông minh thật, kết quả đầu tiên là bài này!:)):)):p

@bpspro: Xóa tài khoản Google trong máy OK mà, không làm theo cách của hai vì cách này chỉ thêm account mới thồi. Làm theo cách mình hướng dẫn trên.

Hix, hix. Google thông minh thật, kết quả đầu tiên là bài này!:)):)):p

@bpspro: Xóa tài khoản Google trong máy OK mà, không làm theo cách của hai vì cách này chỉ thêm account mới thồi. Làm theo cách mình hướng dẫn trên.

Cách của cậu là: Bạn vào Settings > Accounts & Sync > Vào tài khoản Google trên máy rồi chọn Remove Account. Nó sẽ xóa hết thông tin tài khoản Google của anh bạn, bao gồm các dịch vụ của Google như: Gmail, Gtalk, G-voice, G-Maps.... Rồi sau đó ở trong phần Accounts & Sync chọn Add Account để thêm tài khoản của bạn vào, đó cũng là tài khoản cho các dịch vụ trên, tất nhiên là cả Gmail.
Phải vậy không ? Cậu test xem được không ?

Thôi, chung kết giúp Lungtungbeng cho nhanh: Link

Chỉnh sửa cuối:
Bác chọt cái icon gmail để đọc thư nhé, sau đó nhấn phím menu, nhấn tiếp phím accounts, add accounts

Em muốn thay thế cái acc mặc định cơ. Chứ add cái khác thì vẫn chỉ là các acc phụ, mà nó thì không cho remove acc chính.

Bạn vào Settings > Accounts & Sync > Vào tài khoản Google trên máy rồi chọn Remove Account. Nó sẽ xóa hết thông tin tài khoản Google của anh bạn, bao gồm các dịch vụ của Google như: Gmail, Gtalk, G-voice, G-Maps.... Rồi sau đó ở trong phần Accounts & Sync chọn Add Account để thêm tài khoản của bạn vào, đó cũng là tài khoản cho các dịch vụ trên, tất nhiên là cả Gmail.
Have fun!

Cái này chỉ áp dụng thành công với Android 2.1 thôi bác ạ. EM đã thử rồi.

Cách của cậu là: Bạn vào Settings > Accounts & Sync > Vào tài khoản Google trên máy rồi chọn Remove Account. Nó sẽ xóa hết thông tin tài khoản Google của anh bạn, bao gồm các dịch vụ của Google như: Gmail, Gtalk, G-voice, G-Maps.... Rồi sau đó ở trong phần Accounts & Sync chọn Add Account để thêm tài khoản của bạn vào, đó cũng là tài khoản cho các dịch vụ trên, tất nhiên là cả Gmail.
Phải vậy không ? Cậu test xem được không ?

Thôi, chung kết giúp Lungtungbeng cho nhanh: Link

Để em test thử cái coi sao. Thank bác nhiều nhá^^

Back