• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách vào facebook khi bị nhà mạng chặn

Maitan_10000

Hôm nay mình vừa làm thành công việc vào facebook khi bị nhà mạng chặn. Cụ thể triệu chứng của nó là: bạn ko thể vào trang facebook bằng trình duyệt web mặc định của máy mà chỉ có thể vào bằng opera mini, và bạn cũng ko thể sử dụng các client facebook cho nokia như facebook nokia (cái này thì khỏi bàn, mình khoái thằng này nhất nhưng lại ko vào được cứ báo unable connect, gai quá bỏ công mày mò h mới được). Ko dài dòng nữa, mình xim share luôn:
Các bác down file dước về giải nén ra rồi copy đè vào thẻ nhớ, thực chất mình đang thực hiện là công việc đổi file hosts cho máy giống như trên PC. Sau khi copy xong, bác reset máy đêr máy đồng bộ file hệ thống lại đêr cập nhật nội dung file hosts vào hệ thống. thế là xong, bác có thể thử vào trang facebook.com bằng trinh duyệt mà ko bị chặn nưa, cài facebook nokia và comment:
Lưu ý: Cách này áp dụng được cho tất cả máy dùng S60 V3, V5 và S^3.
Ah, nếu vẫn ko vào được thì các bác kết hợp đổi thêm DNS của google nữa: 8.8.8.8 8.8.4.4
File down load: Link
Facebook nokia: link

Hình minh họa:

Dưới đây là mình bổ sung thêm cho rỏ bước đổi DNS như mình nói ở trên để các bác kết hợp, khỏi phải search cách đổi DNS:

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người dùng thử, sau này em rảnh sẽ tích hợp vào luôn file cài đặt để khỏi mất công tháo thẻ nhớ ra. Mong mọi người ủng hộ và cho ý kiến để mình sử lý tiếp.

Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Opera Mini, Snaptu, Ovi, ... nói chung là rất nhiều thứ có thể vô đc fb wa điện thoại :(

Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Opera Mini, Snaptu, Ovi, ... nói chung là rất nhiều thứ có thể vô đc fb wa điện thoại :(

Thực tế thì dùng opera và snaptu thì ai cũng biết cả, nhưng vào facebook bằng nhưnng chương trình đó mình thấy ko thể bằng facebook nokia và social nokia được. Bởi thế mình mới bỏ công ngồi tìm cách để vào facebook khi bị chặn.

bạn tích hợp vào file cài .sis đi bạn, cái này upload được ảnh từ điện thoại thoải mái chứ hay chỉ cho up 5 cái thôi ?

copy đè vào thẻ nhớ là sao :-? mình trống 400mb copy vào nó cứ kêu full bộ nhớ ko cop đc

bạn tích hợp vào file cài .sis đi bạn, cái này upload được ảnh từ điện thoại thoải mái chứ hay chỉ cho up 5 cái thôi ?

Uhm, mình đang cố gắn tạo file cài của nó, hy vọng sẽ ra sơm và nếu được thì mình sẽ tích hợp và luôn trong facebook nokia cho các bạn luôn.

copy đè vào thẻ nhớ là sao mình trống 400mb copy vào nó cứ kêu full bộ nhớ ko cop đc
Sao lại full nhỉ, bạn có thể chụp lại màn hình gửi lên đây để mình sử lý giúp ko? Vì bạn chỉ cần copy vào thẻ nhớ rồi khởi động lại máy là được thôi. Chắc ko đến nổi full đâu, vì file đó rất nhẹ bạn ah.

làm tất cả các bước...kết nối...No internet connection...

không xài được bác ơi...thanks anyway...

làm tất cả các bước...kết nối...No internet connection...

không xài được bác ơi...thanks anyway...

Bạn làm ngang nào rồi. Bạn chú ý là kỷ, nếu vẫn chưa được thì đọc lưu ý của mình là kết hợp cả đổi DNS nữa. Ah, bạn đã reset máy chưa? Có bước nào bất thường ko?

Mình đã add thêm chi tiết cách đổi DNS để kết hợp, để các bác khỏi lăn tăng.

ko vào đc rồi bạn ơi, đã có ai vào đc chưa ?mà cài đặt DNS như thế nào thế ?bạn đưa mỗi tấm hình kia lên thì ai mà hiểu đc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

theo thông tin được biết thì hiện nay kể cả cách thay đổi DNS của google cũng bị các nhà mạng chặn rồi, chỉ còn cách vào fb thông qua các phần mềm khác trên pc thôi

Chỉnh sửa cuối:
ko vào đc rồi bạn ơi, đã có ai vào đc chưa ?mà cài đặt DNS như thế nào thế ?bạn đưa mỗi tấm hình kia lên thì ai mà hiểu đc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

theo thông tin được biết thì hiện nay kể cả cách thay đổi DNS của google cũng bị các nhà mạng chặn rồi, chỉ còn cách vào fb thông qua các phần mềm khác trên pc thôi

Em đã test trên máy em và máy vài đứa bạn, thấy ok hết. Mà cách của em ko phải là đổi DNS mà là đổi hosts như trên PC. Chỉ là kết hợp thêm DNS thì tỷ lệ cao hơn thôi. Bác đã làm như thế nào mà ko đươc vâyh, có đúng hướng dẫn của em ko?

Em đã test trên máy em và máy vài đứa bạn, thấy ok hết. Mà cách của em ko phải là đổi DNS mà là đổi hosts như trên PC. Chỉ là kết hợp thêm DNS thì tỷ lệ cao hơn thôi. Bác đã làm như thế nào mà ko đươc vâyh, có đúng hướng dẫn của em ko?

mình làm như hướng dẫn nhưng mà kết nối qua wifi mạng fpt. chắc là phải mạng viettell mới đc à

mình làm như hướng dẫn nhưng mà kết nối qua wifi mạng fpt. chắc là phải mạng viettell mới đc à

Wifi thì mình ko rỏ lắm, ko biết wifi có chỉnh DNS được ko, để mượn máy thằng bạn xem thử đả rồi em báo bác.

Thực tế thì dùng opera và snaptu thì ai cũng biết cả, nhưng vào facebook bằng nhưnng chương trình đó mình thấy ko thể bằng facebook nokia và social nokia được. Bởi thế mình mới bỏ công ngồi tìm cách để vào facebook khi bị chặn.

Cái quan trọng nhất là Notice của FB thì Nokia Facebook ko có, mà ko có cái đó coi như vô dụng bạn ak >"<

nói chung thì fb sẽ bị chặn ở Vn cũng như trung quốc hay 1 số nước hồi giáo, nên các bạn vào bằng mạng 3G hay GPRS thì đc, nhưng vào bằng mạng wifi thì ko đc đâu.

Bạn nào online trên pc up hộ file đính kèm sang vietup với. Mình không download được:(

Back