• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cải thiện âm thanh với bộ giải mã âm thanh của 5800

truong112

Cải thiện âm thanh với bộ giải mã âm thanh của 5800 Update #28

Trước tiên mình xin phép mod, Admin, post bài này trong khu vực này.
không biết đã có bài nào nói về việc cải thiện chất lượng âm thanh cho N86 hay (s60v3) chưa.( máy bạn nào có chất lượng âm thanh tốt rồi thì khỏi xài nhá :D) mình cũng mới tìm được file để cải thiện chất lượng. Đã test thành công trên N86 chất lượng được cải thiện rõ ràng.

Giải nén file bên dưới rồi chép đè vào thư mục: C/private/10012a5.
Cài xong khởi động lại máy nhá. Trước khi khởi động hay nghe kỹ bài hát nào đó để so sánh nhá!

Lưu ý: Các bạn nên test thử với trình nghe nhạc của máy. Chọn EQ là Deafault. Vào phần setting tắt bass và stereo đi. Làm thế này thì các bạn mới thấy rõ được.
Mình đã test thử bài hát: I can't wait - Brandy.( Mình post bài trên điện thoại nên không đưa link bài hát trực tiếp được, các bạn vào mp3.zing.vn để down về) Hoặc các bạn có thể test thử 1 bài khác. Nếu test thử bài của mình các bạn chú ý nghe đoạn nhạc dạo đầu của bài hát nhá.
Link 4shared.com/file/B7UBFOO6/Ma_am_thanh_5800.html

Update #28 Anh em down về test nhá

Chỉnh sửa cuối:
Thanks bạn, lần đầu tiên tem,
Thật sự mà nói thì cảm giác thấy to hơn, bớt rè 1 chút, mình dùng n81. Bạn nào dùng máy như mình nên cài vô. Có còn hơn không, có còn hơn ko...

Chỉnh sửa cuối:
cứ cài đi,do cảm nhận của mỗi người thôi với lại tuỳ thuộc vào chất lượng nhạc nữa,mình cài thử trên E66 và nghe nhạc bằng TTpod khi nghe thử thì ko hay bằng lúc chưa cài,đấy là ý kiến riêng của mình nha ko có ý gì đâu.

Cơ mà giải nén ra nó có mấy thư mục, mấy tập tin, chép dư lào đây bác chủ? Hay là chép file DBS_10208AD0_SettingsData vào thư mục 10012a5?

Thư mục 10012a5 của mình không có file DBS_10208AD0_SettingsData :-??
Tải file đính kèm của chủ thớt về, giải nén ra, trong đó có file DBS_10208AD0_SettingsData, chứ trong đt của bác chắc không có đâu, theo lời chủ top thì đây là code âm thanh của 5800 mà!

cho xin cái nhận xét đi...khác tý gì không, mà cái này cho loa ngoài hay tai nghe vậy

test ok trên 5800,không biết các dòng máy sao.mới mượn điện thoại test thử nghe thấy âm thanh chuẩn tí.
các bạn cứ test đi.

test ok trên 5800,không biết các dòng máy sao.mới mượn điện thoại test thử nghe thấy âm thanh chuẩn tí.
các bạn cứ test đi.
Dùng bộ giải mã của 5800 test trên 5800 thấy âm thanh chuẩn hơn tí?cùng là 5800 có gì khác nhau mà chuẩn hơn.Hài!

Dùng bộ giải mã của 5800 test trên 5800 thấy âm thanh chuẩn hơn tí?cùng là 5800 có gì khác nhau mà chuẩn hơn.Hài!
Bộ âm thanh này đã được chỉnh lại bạn ạ. Lấy bộ gốc 5800 làm chuẩn thôi. :D

cũng không thấy thay đổi gì mấy bạn nhỉ...loa trong hơn 1 chút xíu. mình dùng E63;;);;)

Không biết các bạn dùng tai nghe gì! Nhưng có 1 cái nghe chuẩn chút thì sẽ thấy âm thanh cải thiên rõ hơn đó. Mình dùng N86 nhưng lại xài tai nghe Qmobile. Chẳng hiểu sao cái tay nghe của con Qmobile lại nghe đã thật, bass, stereo nghe rõ lắm. hồi trước bị rớt tai nghe ra thế giới di động mua về nghe mấy bữa nản hẳn. Nói chung cái mã âm thanh này cũng là 1 phần thôi, còn phải tai nghe ngon, chất lượng mỗi bài nhạc nửa. (nghe flac trên Jukebox ngất ngây con gà tây).

hêy da...hum nay thử nghe bằng tai nghe cùi bắp cuả nokia thì thấy hay hơn đoá...chắc có hiệu quả :)):))

hêy da...hum nay thử nghe bằng tai nghe cùi bắp cuả nokia thì thấy hay hơn đoá...chắc có hiệu quả :)):))
Test trên n82 thấy cũng vậy,ngoài bộ code 5800 của chủ thớt đã thử bộ giải mã của những dòng máy khác thấy cũng rứa!chắc tại tai trâu:D:D

;

Back