• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảm nhận sử dụng ROM Non-Sense và ROM Sense?

ngocgioi1986

Có thể bạn đang dùng ROM Android Sense, hay Android Non-Sense
Bạn thich ROM này, ROM kia vì nó nhanh, hay vì nó đẹp, vì nó tiện, vì tháo tác nhanh... :-/
Xin chia sẻ và cùng mọi người chia sẻ về sở thích của bạn và lý do của nó ở đây để ae có thể tiện và chọn ROM thích hợp =D>
Với mình: Rất thích ROM Non-Sense, vì rất nhiều nguyên nhân
vì nó nhanh, đỡ hao pin, sài nhiều Laucher hay, và đặc biệt là có thể sài đc Android 2.3.3 mà hầu như các ROM Sense chỉ có AD 2.2.1 hoặc 2.3 còn lỗi j đó, Các ROM của bác Langthang là thix hợp với mình.;;)
Còn các bạn thì sao nhỉ???:-?

Mình thì lại thích có sense ! kể cả có 1 vài lỗi chưa fix được ! Máy mình là Tmous nên mình sẽ chỉ dùng rom có sense mà kg phải lo nghĩ nhiều về chuyện bản này cài đc, bản kia kg (1 lợi thế lớn). Hơn nữa HTC càng ngày phát triển nên chắc sẽ kg có máy none sense đâu ! Việc port rom về sau cho none sense sẽ rất khó vì nguồn fix sẽ cạn rồi dẫn đến tuyệt chủng hahaha ! SENSE muôn năm ! spam tí, lâu rồi kg được spam haha

Mình thì thích bản Sense nhưng mà ko có cái HTC laucher + đám bùi nhùi HTC widget :( . Cảm nhận là bản Sense dùng ổn định, ít hao pin và chụp hình đẹp hơn các bản Non-Sense .
Tình hình là càng ngày càng ít các rom như mình nói :(

Cứ sense mà chiến bác Dung nhỉ. Bác nào dùng non-sense mà thấy cái sense 3.0 chẳng khóc thét lên...ôi tuyệt đẹp.=)). Điều làm nên sự khác biệt giữa HTC và các hãng khác đó chính là Sense.........:p

Cứ sense mà chiến bác Dung nhỉ. Bác nào dùng non-sense mà thấy cái sense 3.0 chẳng khóc thét lên...ôi tuyệt đẹp.=)). Điều làm nên sự khác biệt giữa HTC và các hãng khác đó chính là Sense.........:p

like it ^^

Nói chung dùng cái gì mãi cũng chán nên dùng HD2 được cái hơn các dòng mày khác là cài được nhiều HDH, trên Android thì lại cài được nhiều dòng ROM khác nhau, không bao giờ lo chán, chỉ sợ máy hỏng trước khi flash hết các loại ROM :D

thế về cơ bản, 2 rom trên khác thế nào vậy các bác ?
1 cái dựa vào các bản gốc của HTC, còn 1 cái dựa vào các bản không phải của HTC
Có khi cũng phải qua học hỏi bác dungphp để port 1 bản ROM Sense cho đủ bộ :D

ROM có SENSE hay noSENSE tùy thuộc vào ý thích và nhu cầu mỗi người sử dụng.
- Ai đã quen "trường phái" nào thì sẽ gắn bó với nó mãi.
- Nói ROM có SENSE chạy hao PIN cũng chưa hẳn chính xác, nếu ta tắt chức năng tự update thời tiết đi thì SENSE cũng như 1 phần mềm khác mà thôi.
- Nói ROM ko SENSE chạy nhẹ nhàng hơn cũng đúng nhưng khổ cái thể loại ROM này hao hao giống kiểu iPhone quá, mất tính năng của Android.
- Bản thân mình theo trường phái HTC, tức là theo đuổi ROM Ship của HTC.
Ý thích và nhu cầu mỗi người mỗi khác cho nên không thể áp dụng chung chung được.

Có lẽ ý kiến của bác Quang là thâu tóm hết ý rồi, Close đi thôi Mod ơi, tí nữa lại cả phi đội phi vào bỏ bom kìa !!!

Bác PhamQuang nói chí phải, nhưng thấy đa số mọi người thích Sense hơn thì phải!

Chính xác !!! Vì mấy nguyên nhân:
1/ Giao diện SENSE thực sự là đẹp, làm cân đối màn hình HOME, hơn nữa mọi thông tin thời tiết, múi giờ, đồng hồ rất đẹp và đủ.
2/ ROM có SENSE là ROM của HTC làm cho máy.
3/ Nhiều người không thích con Android của mình biến thành phiên bản hóa thân của iphone.
Có lẽ do 3 lý do trên. :D

Mình đang ở trong kái vòng luẩn quẩn... Lúc cần giao diện đẹp, chụp ảnh đẹp, nghe nhạc hay thì mình dùng rom sense, lúc muốn chơi game thì lại flash rom none sense... Có khi 1 ngày up qua up lại tới 5,6 lần... Thương kon HD2 quá hjhj.
Tiện thể có bác nào bít bản rom Desire nào tốt nhất ko, rom Desire chạy cũng nhanh lắm, ko ì ạch như DHD hay Vivo..

Mình thì thích bản Sense nhưng mà ko có cái HTC laucher + đám bùi nhùi HTC widget :( . Cảm nhận là bản Sense dùng ổn định, ít hao pin và chụp hình đẹp hơn các bản Non-Sense .
Tình hình là càng ngày càng ít các rom như mình nói :(
Bác vui tính phết, HTC Launcher gọi là Sense bác ạ :)) rom Sense mà k có sense thì gọi là rom non-sense chứ
Ý kiến bản thân là Android mà non-Sense thì đúng là nonsense =))

Mình thích sense đặc trưng của HTC vì nó đẹp, tiện dụng và khác hẳn với iphone

Bác chưa xài rom này rồi , mục đích làm thế là để giử lại độ ổn định của rom Sense + cái máy chụp hình đẹp thôi ! Còn lại liên quan đến HTC là bỏ hết :D mình thì thích cài cái SPB nên hay chọn cái này .

Gửi các bạn (đang tranh cãi về hai thể loại Rom) bài hát này :

[video]http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=gIlEtP9R-0[/video]

Với ngụ ý.......

Mình có combo thế này: NAND rom thì là MIUI (thỉnh thoảng chán lại chạy CM7 ^^), SD MAGLDR thì luôn là RafDroid. Luôn để trên thẻ ít nhất là 5 bản rom CMW để thay đổi cho đỡ nhàm.

Như bác LangThang nói, lợi thế của HD2 là chạy được nhiều dòng rom, tại sao phải cố định vào một dòng :p

Mình có combo thế này: NAND rom thì là MIUI (thỉnh thoảng chán lại chạy CM7 ^^), SD MAGLDR thì luôn là RafDroid. Luôn để trên thẻ ít nhất là 5 bản rom CMW để thay đổi cho đỡ nhàm.

Như bác LangThang nói, lợi thế của HD2 là chạy được nhiều dòng rom, tại sao phải cố định vào một dòng :p

Hix đang xài Sense cho công việc, tự dưng con vợ: "anh đưa máy em chơi game tí" -> "đợi anh flash rom none-sense đã" = ăn quả tát ngay ấy chứ :p

Back