• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

nam_tran2701

Đã có bản cook FW^3 Symbian v5.2 cho 5800 và 5530, mình down về Flash thử cho con 5530, nhìn chung rất good, chạy rất mượt , nghe nhạc hết ý , hơn bản cook n97 nhiều.
BugFix:
100% Chức năng Media Bar.
Thêm vào Classic Notes
Các hiệu ứng đã được fix hoàn toàn các bạn có thể yên tâm kích hoạt
Sửa lỗi nhận diện mobile của Ovi srore 2
Sửa lỗi khi thoát Player trở về lại menu
Chip được lập trình cá nhân hóa nhằm loại bỏ khả năng bật sáng đèn màn hình của máy 1 cách tự động.
Battery:
Không hoạt động (giữ máy) hơn 4 ngày
Sử dụng bình thường 3 ngày (calls, text messages, music, WiFi)
Hoạt động nhiều ( Playing, Photo, Explore 3G, GPS)..), được 1 ngày

Đặc điểm:
* Màn hình tương tác với Widgets

* Bạn có thể cài đặt mọi thứ bạn muốn mà không cần sign ứng dụng, hoặc sử lý bất kỳ quy trình nào mà không lo giấy phép hết hạn.
* Tích hợp mail client hỗ trợ cho tất cả Hotmail, Gmail, Ovi....
* Mở khóa với Swipe unclock như C6
* Nhiều fonts mới hiện đại hơn và thích hợp với nhiều menu mới, nguồn rất dồi dào!!!!
* Menu 4x4 và full screen menu
* Ovi tích hợp với maps v3.06 có khả năng nâng cấp (Trừ 5530)
* Âm thanh camera của nokia N8
* Tối ưu hóa khả năng xoay màn hình (rotation)
* Thêm vào 3 shotcut widgets mới2 vậy bạn có thể truy cập full sceen.
* Bạn có thể restar phone with nút Power , thuận tiện hơn nhiều.
* Tái tổ chúc lại menu và folder theo thói quen
* 79 MB free internal memory and 59 MB free RAM
* Đồng hồ Widget bây giờ có khả năng di chuyển hoặc gỡ bỏ
* Loại bỏ các áp phích để hiển thị tất cả các ứng dụng chạy trên trình đơn thả xuống
*Mang theo tất cả các ứng dụng Java cho phép kích hoạt để tránh quá nhiều yêu cầu không cần thiết
* Ít yêu cầu cho các ứng dụng WRT
* Bạn có thể gửi bất kỳ tập tin được bảo vệ bởi Bluetooth, không có hạn chế hơn
* Hiển thị thời gian gọi
* Kích hoạt xoay màn hình tự động
* Thêm codec âm thanh mới cho âm thanh stereo tốt hơn
* Âm thanh mạnh mẽ hơn rất nhiều so với firmware gốc
* Gỡ bỏ các phiên bản thử nghiệm của QuickOffice, Adobe Reader và Zip Manger
* Welcome MyNokia được loại bỏ và
* Thêm vào SMS Conversations
* Ovi của mobile được xác định là một Nokia N97 để có nhiều chương trình tương thích hơn I
* Thêm vào những khoản sau : Symbian ^ 3, Dark Symbian and Transparent.
* Transparent theme with widgets are transparent, it is very cool!
* Xóa bỏ files FOTA
* Tắt xoay ngang khi thực hiện cuộc gọi
* cải tiến effects và không bị delay
* Facebook đáng dấu trang trình duyệt thiết bị Cảm ứng
* Gallery cấu hình lại để không đọc các hình ảnh trong thư mục hệ thống
* Dark S60 hình ảnh khởi động và âm thanh khởi động nhỏ một chút để không làm phiền
* Loại bỏ một số ứng dụng khởi động để có thêm resource trống
* Tăng cache trình duyệt và di chuyển tới E

Đoạn video Của nó đây:

[video=youtube;z4bWnOAVJOk]http://www.youtube.com/watch?v=z4bWnOAVJOk&feature=player_embedded[/video]

ScreenShoot:

CFW ^ 3 v5.2 SYMBIAN NOKIA 5530 RM-50

DOWLOAD

CFW ^ 3 v5.2 SYMBIAN NOKIA 5800 RM-428

DOWLOAD

CFW ^ 3 v5.2 SYMBIAN NOKIA 5800 RM-356

DOWLOAD

P/s: Nếu thích nhấn thanks hộ nhé!!!!!!!

SOURCE: SYMBIAN LATINO BLOG

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Mình trích ra 2 thứ trong bản cook này mà các bạn thích nhất để cook vào FW khác nếu thích:

1.Theme Symbian Transparent:

Theme này mình lấy từ bản cook và đóng gói thành file SIS cho các bác tiện cài đặt

DOWLOAD

Dùng để cook vào FW : HERE

2. Fullscreen Menu for 5233-5530-5800-C6-N97

Just put file in the Attachment to your cfw "V01" file -> sys\bin folder then it will be gone.

DOWLOAD

Bản MOD - Thêm tiếng việt cho 5530

Xóa ngôn ngữ latin, thêm ngôn ngữ và bộ gõ tiếng việt, mod thêm 7 trang ký tự tin nhắn, đổi font, xóa bớt đi 2 theme, đổi theme mặc định thành symbian transparent, biểu tượng hình ngôi sao cho ứng dụng đang chạy ( busy circle), sau khi Flash tự động cài đặt thêm game đua xe ( raging thunder), phần mềm restart máy , bác nào muốn thêm hoặc xóa app ( sis hoặc Java) thì vào RO2/pnht folder/e để thay đổi nha. Ngoài ra mình thêm vào âm lịch , 1 vài mod để cải thiện thơi gian dùng pin, tăng free ram sau khi boot ( sau khi khởi động khoảng 59-60 M).

Up mãi lên mediafire không được ( lên được 41 % là dừng) nên mình up lên share.hi5.vn

DOWLOAD

Bản Tiếng Việt Cho em 5800 (RM-356):

DOWLOAD

Thanks Screenshot 5800 từ bác xautraiking.

For 5530

Mình post lên đây luôn cho mấy bác làm biếng đọc topic vì dài quá mà.
Bản này mình xoa gần rất nhiều apps nha như setting, email, note, active note, about, phone setup, accessory setup, share online, chat, dictionary, postcasting, speed-dial, message reader ngoài ra đã sửa lỗi viết tay tiếng việt, mod lại cái Soud, mấy bác down về test xem âm thanh nó có cải thiện không nhé. Bản này chủ yếu bỏ bớt apps cho Ram ổn định hơn với lại Mod cài soud cho những bác thích nghe nhạc giống mình.

Dowload:

RM-504_31.0.005_prd.rofs2.zip

Ngoài ra, mình có post hướng dẫn thêm để xóa Ovi Music trong Music Menu và Feeds trong Video and TV menu, các bác nếu muốn xóa thì Qua Đây

Nhiều bác than Ram thấp nhưng mình xài thấy ok, vấn đề ram đâu có gì...Ram chụp sau khi restart lại máy.

Mình bổ sung luôn Rompatcher cho bác nào cần xài:
File đính kèm gồm: rompatcherplus 2.3, all patch, file tạo C2Z (chạy file rồi xem mục hướng dẫn trong file exe)

all patches.zip
RomPatcherPlus_2.3_modded.zip
tao patch C2Z.zip

Update:

Đây là bản V5.3 cho 5530:

504_31.0.005_prd.rofs2_vietnamese.zip

Chỉnh sửa cuối:
bản TA ah đại ca.tưởng bản tiếng việt chứ:D

tiếng việt mình mod sau, down về test bản gốc nó đã bạn coi có ok không đã chứ rồi mình mới chỉnh sửa thêm thắt vào chứ, lo gì mấy cái mod thêm vào, down nghe nhac đi hay vãi lắm.

bản TA ah đại ca.tưởng bản tiếng việt chứ:D

Bản này mình củng đã xem qua nó rồi thực chất là c6 5530 nhưng được mod thêm vào một số mod thôi bung file ra thì thấy một số app xóa chưa sạch đang còn file để thêm tiếng việt vào đầy đủ rồi up lên nhé

Bản này mình củng đã xem qua nó rồi thực chất là c6 5530 nhưng được mod thêm vào một số mod thôi bung file ra thì thấy một số app xóa chưa sạch đang còn file để thêm tiếng việt vào đầy đủ rồi up lên nhé

vậy thanks bác nhé, dòng FW 5530 bác là chủ lực mà, mà bác giang sao cái hiệu ứng trượt menu trên 5800 có mà trên bản mình mới flash chưa mò ra được nhỉ.

anh bảo thêm tiếng việt vào rồi úp cho anh em dùng thử đi.sem symbian ^3 có jif mới :D

Bác bảo đừng thêm app nhiều nhé , thêm cái memcheck , rompatcher là ok rồi, còn thì bỏ cái ovicontact đi + 1 số mod tăng tốc, còn lại anh em down về ai thích gì thì tự mod vào theo sỡ thích bác cũng đỡ phải làm đi làm lại theo yêu cầu nhiều.

Bác bảo đừng thêm app nhiều nhé , thêm cái memcheck , rompatcher là ok rồi, còn thì bỏ cái ovicontact đi + 1 số mod tăng tốc, còn lại anh em down về ai thích gì thì tự mod vào theo sỡ thích bác cũng đỡ phải làm đi làm lại theo yêu cầu nhiều.

ờ đúng đấy bác cứ thêm mottj số mod cần thiết vào đó.cái jif mà bác hay dùng ấy:D.nhưng bao giờ thì ra lò thế ngồi chờ bác vậy:-?

Hic! Thật là bất công... Chỉ có cho 5530 và 5800 thui! Còn x6 của mình thì.... Huhuhuhu

cái này nhanh lắm bạn ơi chắc mai là cùng ah

thế mình dùng thử bản tiêng anh của bạn vậy.mai có thì flash sau.cjieem ngưỡng tý:p tại bác chém kinh quá

UH bắt tay làm giờ luôn nè xong thì up lên thui

ơ đại ca tuyệt vời quá em ngồi chờ bác vậy thank hahahaaaaaaaaaa:D

em đang học cách loại bỏ ngôn ngữ mà nghe chừng cũng vất vả quá.phải làm vài lần chắc mới quen được

dù sao 5800 cũng trên đẳng cấp so với 5530 mà. nếu có ưu ái hơn cũng khôg có gì là lạ cả

Cứ tưởng là Sym^3 thật, giật hết cả mình.. Hóa ra là C6. Haha.. Bản này có mod gì hay hơn mấy bản C6 của anh em trong diễn đàn hả các bác?
Ai test rồi cho chút ý kiến đi..

Cứ tưởng là Sym^3 thật, giật hết cả mình.. Hóa ra là C6. Haha.. Bản này có mod gì hay hơn mấy bản C6 của anh em trong diễn đàn hả các bác?
Ai test rồi cho chút ý kiến đi..

khác nhiều lắm, trên clip đấy nó là sym^3 mà, không lẽ tác giả nhầm lẫn. nội cái music với độ cảm ứng cũng cảm nhận khác hẳn, bác nghĩ bản c6 mà mod được đến vậy sao.

Back