• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-04 - C6v40 for 5233/5230/5530/5800 (01/08/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Tính năng mới của Deviant-04:
  • Refresh hệ thống.
  • Ổn định hệ thống hơn.
  • Fix TV Out 5k8
  • Fix lỗi ko đọc được email cho tất cả các máy.
  • Fix đèn xanh 5530.
  • Fix cảm biến 5k8.
  • Tăng chất lượng âm nhạc cho tất cả các máy.
  • Cập nhật bộ icon Anna mới nhất hiện nay.
  • Hình khởi động mới.
  • Thêm theme Black Aero.
  • Tăng tốc độ cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác liên tục trong nhắn tin (mod mới).
  • Fix lỗi khi kết nối với tai nghe bluetooth (by binh24 & -DiL-)
  • Bật đèn phím cứng
  • Xóa bỏ icon Shazam trong musicsuite theo yêu cầu đa số.
  • Font S^3 hỗ trợ tốt 6 trang ký tự, 2 trang smile.
  • Xóa tùy chọn Trợ giúp trong Menu.
  • Âm lịch tích hợp sẵn theo yêu cầu của các bạn.
  • Fix lỗi bàn phím qwerty hiển thị thiếu 1 nút.
  • Fix lỗi theme 5230.
  • Fix hoàn toàn lỗi mediabar nếu thỉnh thoảng gặp.
    ... cùng nhiều tùy chỉnh khác ...
Lời đâu tiên xin cám ơn các thành viên trên PDAViet như minhthang772, thanhhaifire, binhnhox, varius, đã test và giúp mình hoàn thiện CFW cho 5530, 5800.

CFW này vẫn mang đặc tính đẹp của firmware mình từ trước đến nay, kết hợp với mod camera sắc nét hoàn hảo, hệ thống ram, pin tối ưu hơn (trích xuất các file baterry từ bản N97v12 zin). Khi cầm trên tay chiếc điện thoại bạn sẽ có cảm giác đang tận hưởng Symbian^3. Mọi lời nói của mình ko đủ diễn tả được nên các bạn hãy thử và cảm nhận là tốt nhất.

THÔNG TIN & TÍNH NĂNG
ĐẶC TRƯNG:
  • Port firmware C6 v40.0.021 cho 5233 v50.1.001 và 5230 v50.6.002.
  • Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
  • 100% no bug.
  • Cám ơn doctorly, binh24, dan-av, v..v.. cũng như các modder đã làm ra new core, new rofs2, mod để firmware mình đc như thế này. Kèm theo lời cám ơn gửi tới các thành viên đã, đang và sẽ ủng hộ mình. Rất cám ơn các bạn: minhthang772, thanhhaifire, binhnhox, varius, daugiang198 đã giúp mình test và hoàn thiện CFW cho 5530/5800.

GIAO DIỆN:
  • Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\Boot (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: startup.gif, startup.mp3, shutdown.gif, shutdown.mp3.
  • Menu landscape Symbian^3, thu hẹp thanh tùy chọn/thoát trong cách ứng dụng (xem screenshot).
  • Font Symbian^3 hỗ trợ 6 trang ký tự, 2 trang smile.
  • Mở rộng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
  • Tùy chọn/thoát căn giữa ở cả màn hình nằm ngang/dọc.
  • Bộ icon Anna mix cùng X7 Lite icon tuyệt đẹp.
  • Backgroud widget, long tap (nhấp giữ ở homescreen)Sym^3.
  • Swipe to unlock mod giao diện HD đẹp.
  • Effect do mình mix cực kì tuyệt vời (thử mới biết đc ^_^)
  • Icon mạng 3,5G cho 5233.
  • 1 theme duy nhất được trích xuất từ E7.
  • Xóa tùy chọn Trợ giúp trong Menu.

HỆ THỐNG:
  • Bật đèn phím cứng, lim dim trc khi khóa máy.
  • Smart dialer của Symbian^3.
  • Trình duyệt web 7.3.1.25 của Symbian^3.
  • Nhật ký cuộc gọi mặc định lưu tới 365 ngày.
  • Tăng tốc xoay màn hình.
  • iPhone kinetic scroll.
  • Cpu được mod tối ưu pin nhưng vẫn hỗ trợ tốc độ truy cập nhanh.
  • Tăng FPS giúp khả năng đồ hộ, game tuyệt vời.
  • Có thể tùy chỉnh thời gian khóa phím (chú ý: ko chỉnh thời gian là 1 phút, còn lại đều đc).
  • Tự động chuyển đổi giữa bàn phím qwerty và bàn phím chữ & số khi xoay màn hình.
  • Đã hack sẵn với installserver.
  • Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda trống và xóa FOTA.
  • 6 trang ký tự cùng với 2 trang smile.
  • Tăng tốc độ cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác liên tục (mod mới).
  • Fix lỗi khi kết nối với tai nghe bluetooth (by binh24 & -DiL-)

MEDIA:

• Thay đổi ShareOnline trong phần hình ảnh thành nút Delete.
  • Music chỉ đọc E:\Music, chất lượng âm thanh tốt.
  • Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
  • Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen nhé ;)
  • Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix 100% lỗi "Camera hiện đang dùng".
  • Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.
  • Musicsuite đc thêm shorcut MusicStopper và Shazam.
  • Mediabar tích hợp Accel Switch.

ỨNG DỤNG TÍCH HỢP:
  • Web browser 7.3.1.25 của Symbian^3.
  • KillMe 1.36
  • Notification - widget thông báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn.
  • MusicStopper - hẹn giờ tắt nhạc.
  • Accel Switch - tắt/bật xoay màn hình nhanh chóng.
  • Easy keylock - khóa máy 1 chạm.
  • AutoInstaller - tự động cài đặt hàng loạt ứng dụng.
  • BTSwitch - bật/tắt nhanh bluetooth.
  • Conversation - nhắn tin dạng chat như iPhone, Vivaz, v..v..
  • Rompatcher ko popup cùng các patch cần thiết.
  • Music player v1.52 mới nhất hỗ trợ hiển thị lời bài hát.
  • Ovi Maps mặc định 3.04 (ổn định và nhanh hơn 3.06)
  • Tích hợp sẵn các bookmark PDAViet, Tinh Tế, VNExpress, Dân trí, Google, Zing News, Yahoo!, ... ở trình web mặc định.
  • Âm lịch.
  • Từ điển Anh - Việt (hỗ trợ phát âm).
  • Email & widget email đầy đủ.
  • Đã xóa các ứng dụng ko cần dùng như Ovi Music, Voice command, wifi, internet phone, about, my nokia, adobe reader, quick office.
HÌNH ẢNH:
*Xem kỹ vì đây là ảnh động.
*Ảnh đã đc nén cho nhẹ nên xem thỉnh thoảng có vệt màu lỗi, xem ảnh full-screen tại đây.

PLUS APP: <nên xem>

1 số theme ở các firmware cũ của mình mà các bạn thích:
CHÚ Ý:
  1. Sau khi flash xong, cài đặt ngày giờ thì để im máy khoảng 1 phút để hệ thống duyệt và copy các file cần thiết, sau đó khởi động lại máy rồi sử dụng bình thường -> máy mới ổn định lâu dài, ko gặp các lỗi như ko mở đc mediabar.
  2. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
  3. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
  4. Dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps 3.04 download tại đây.
  5. Ko tháo thẻ nhớ khi flash vì firmware sẽ tự tạo thư mục E:\patches và cho patch vào đó (nếu rút thẻ nhớ ra sẽ ko tự tạo đc => sau khi flash xong bạn phải tự mình tạo và cho patch vào đó).
  6. Nên để mức độ sáng màn hình thấp, tắt rung nếu có thể bạn sẽ còn thấy pin tốt hơn nữa.

CORE FILE:
5233 RM-625 V50.1.001 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2
5230 RM-588 V50.6.002 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2
5530 RM-504 V32.0.007 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2
5800 RM-356 V52.0.101 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2

01/08/2011
ROFS2 DOWNLOAD HERE

Vài nhận xét:
Đã test trên 5k8
Cảm nhận ban đầu là dùng rất mượt ;))
Chưa thấy lỗi gì cả, để mình test pin r` báo kết quả sau
Tks pro
Mình đã Flash bản 5230 Non - lock từ tối qua, test đến bây giờ có vài nhận xét sau.
Sau khi Flash mà dùng ngay thì máy chạy giật giật, nhưng mà kiên nhẫn chờ 1 lát rồi khởi động lại máy thì dùng rất mượt. Mình thấy 1 số bạn kêu lỗi media bar, khoá phím nhưng máy của mình vẫn chạy ok.
Hiện tại chưa thấy lỗi gì. Trả ram rất hiệu quả, pin mới dùng chưa nhận xét.
Mình cảm thấy bản này khá ổn định, Ram thì khỏi phải bàn, tốc độ nhanh, mượt... mong ae ủng hộ DuyThanh để phát triển các bản tiếp theo
minh dung ban 5233 tap?sau mot ngay sd có cảm nhận như sau:
cảm ứng nhanh và mượt,hiệu ứng đẹp-mang thương hiệu của duythanh
ram cao hơn bản trước và ổn định hơn,mình chỉ cài 5 app,mở hiệu ứng,để widget đầy màn hình,cài email,nhưng ram lúc nào cũng trên 49mb.
Pin thì lên mạng và nghe nhạc từ hồi 12h đến giờ nhưng chưa mất vạch nào,k biết như vậy có lâu k ta???
Vẫn còn hạn chế là dễ out khi vào opera
email cài và load mail bt nhưng k mở mail ra xem dc,k biết có ai bị vậy k?nhờ dt xem giúp. Còn lại đều bt hết.
Ps.sẵn nhờ mọi người giải thích giúp là tại sao sau khi flash bản này thì mình không còn sd bản blaze dc nửa,k biết có phải nó tự động lên v50 rồi k nhỉ,hôm qua flash thử bản blaze thì máy sọc mh rồi tắt luôn,làm hú hồn.

Chỉnh sửa cuối:
Từ sáng giờ chưa ra khỏi ghế ^^, đặt gạch 1 bài viết để cập nhật các câu hỏi thường gặp và câu trả lời cho các bạn dễ đọc :)

Chỉnh sửa cuối:
co update music player 15.2 ko ban!! fw truoc sao o muc nhac ko thay hien loi bai hat ????????

cho mình hỏi bản 4 này ngoài cái tăng tốc khi thực hiện nhiều thao tác ra thì còn j mới so với bản 3 ko? với lại mình thấy ảnh minh hoạ vẫn là của bản 3 :)) ko có ảnh mới hơn sao? cái bàn phím s^3 landscape đã thành 5 dòng chưa? (bản 3 mình thấy ảnh minh hoạ ko có nên lại cặm cụi mod rồi mới up :)) ngại ghê gớm)

nx đầu tiên về bản này là ram ổn,nếu không hiệu ứng và chỉ dùng ứng dụng hệ thống thì ram khoảng 61mb...pin thì chưa biết thế nào,đang test....

Trời ơi, công phu quá, làm cho 4 loại máy mà mỗi loại có thêm 3 sự lựa chọn nữa chứ, :)

đang sử dụng bản 03 và đã cook lại theo ý thích giờ phải cook lại bản 04 nữa.

Last edited by a moderator:
Chủg pị test..thank DT

* Conversation - nhắn tin dạng chat ip: DT hd mình xóa kái này vớj.hum nọ thử bug sjs xóa theo đườg dẫn nhưg k đc, xóa rồj vẫn còn hjện tr0g tjn nhắn

Chủg pị test..thank DT

* Conversation - nhắn tin dạng chat ip: DT hd mình xóa kái này vớj.hum nọ thử bug sjs xóa theo đườg dẫn nhưg k đc, xóa rồj vẫn còn hjện tr0g tjn nhắn

bạn dùng nfc 3.0 có xóa đc cái này

Bản Tap to unlock cho 5230 sao tớ ko dùng phím cứng vào menu đc nhỉ???, cũng ko có phần tap to unlock lun, phải dùng nút gạt @@

Chủg pị test..thank DT

Xóa theo đường dẫn này nhé:
\private\10003a3f\import\apps\Conversation_2001eb58_reg.rsc

\resource\apps\Conversation_2001eb58.mif
\resource\apps\Conversation_2001EB58.rsc
\resource\apps\Conversation_Frames_2001eb58.mbm
\resource\apps\Conversation_2001EB58.r01
\resource\apps\Conversation_2001EB58.r16
\resource\apps\Conversation_2001EB58.r93
\resource\apps\Conversation_2001EB58.r02
\resource\apps\Conversation_2001EB58.r03
\resource\apps\Conversation_2001EB58.r04
\resource\apps\mceextraitems.rsc
\resource\apps\mceextraitems.r01
\resource\apps\mceextraitems.r16
\resource\apps\mceextraitems.r93
\resource\apps\mceextraitems.r02
\resource\apps\mceextraitems.r03
\resource\apps\mceextraitems.r04
\resource\apps\MceExtraIcons.mif

\sys\bin\Conversation_2001EB58.exe
\sys\bin\ConversationAutoStarter_0x2001EEFC.exe
\sys\bin\ConversationClient_0x2001DF63.dll
\sys\bin\ConversationLogger_0x2001DF60.dll
\sys\bin\ConversationLoggerServer_0x2001DF61.exe
\sys\bin\ConversationServer_0x2001DF62.exe
\sys\bin\ConversationUtilities_0x2001DF64.dll
\sys\bin\ResourceCopier_0x200234DE.exe

P/s: Thanks 4shared, tự quăng thêm cái menu 4x4 nữa là jaf thử :)

NDT ơi,mình dùng 5530.nhưng sao cả đèn đỏ vs đèn trắng sáng.còn đèn xanh im lìm thế???

Status
Không mở trả lời sau này.
Back