• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N8 Symbian Anna [v22.14 bản chính thức] by vutaikt tặng ACE đây.

bỏ vào flash hay là chon thay thế vậy bác

em đâng xài belle có flash này dc ko~X(

Chỉnh sửa cuối:

Có gì mới ở anna chính thức Phiên bản v1.0:

+ Fix thanh cuộn kinetic siêu mượt mà
+ Fix lỗi ko hiển thị phụ đề khi xem phim.
+ 6 màn hình chính.
+ hack máy 100%
+ Thêm rompatcher v3.1 và 10 patch
+ Music đọc tại E F/Musis và images đọc tại E f/images
+ Cải thiện tốc độ.
+ Tăng tốc cpu lên 92%. Và giảm xuốg khi ko chạy apps hoặc trạg thái nghỉ
+ Hình ảnh âm thanh khởi động mới.
+ Nhạc chuông và nhạc tin nhắn mới
+ 2 phiên bản :1 bản font mặc định 1 bản font nokia pure
+Camera zoom 10x.

....... rất nhiều thứ nữa nói ko hết (ghi âm 12 h. Xóa FOTA, tắt âm camera...v..v) ... .. các bạn khám phá thêm.

Tải về.

Update bản v2.0 cho N8 ngày 3/9/2011
Lựa chọn font Pure hoặc bản font droi nhé

Chú ý : sau khi flash xong bạn phải cài camera update của Nokia nhé betalabs.nokia.com/c?n=30747&t=http://nds2.betalabs.nokia.com/Camera/camera_update_N8.sis

bác vutaikt oi, mói những chỗ nào bác nói sơ qua được không, bản v2 bên symbainVN lỗi tùm lum à. bác post so so cái mới nhé. Bác kiểm tra luôn bộ FW font Pure cób 2 (RM-596_022.014_19.01_Vietnam_79.92_prd.rofs2_BACKUP_.fpsx...............RM-596_022.014_19.01_Vietnam_79.92_prd.rofs2.fpsx) nên xoá cái nào dùng cái nào. Thanhs bác nhé

Chỉnh sửa cuối:
bác vutaikt oi, mói những chỗ nào bác nói sơ qua được không, bản v2 bên symbainVN lỗi tùm lum à. bác post so so cái mới nhé. Bác kiểm tra luôn bộ FW font Pure cób 2 (RM-596_022.014_19.01_Vietnam_79.92_prd.rofs2_BACKUP_.fpsx...............RM-596_022.014_19.01_Vietnam_79.92_prd.rofs2.fpsx) nên xoá cái nào dùng cái nào. Thanhs bác nhé
Ơ hay nhỉ. cfw mình làm thì liên quan gì đến bên symbianvn. Mình ko copy paste đâu. Bạn phải tự flash và cảm nhận chứ. riêng mình thì cfw mình thấy ổn thì sẽ up cho ae. Nếu mà lỗi mình sẽ tìm cách fix ngay. Yên chí nhé.^^
À quên xóa file back up đi hoặc để đó cũg dc chả sao.

thx khi ban da post bai nay len nhung cho minh ?l a khi minh up phien ban nay xong ko bik co bi loi j ko nhi xin cho minh y kien

chỉ minh với làm sao đây pro

Đầu tiên download cái FW này về http://www.mediafire.com/?po1r5infd0s7amh
Dùg phonix up cho máy đang chạy Anna hay Belle muốn xuống 3^, bạn hạ bằng dead Phone nhé.
Sau đó lại up lại fw anna hay Anna CFW của Vutaikt dùng là ok bạn nhé.

thx khi ban da post bai nay len nhung cho minh ?l a khi minh up phien ban nay xong ko bik co bi loi j ko nhi xin cho minh y kien
Tốt lắm bạn ơi, hầu như lỗi thì bác vutaikt đã fix, bạn flash đi thoải mái. Yên tâm mà test.

bác vutai oi em up rồi mà lỗi ovi suite ko kết nối, Lỗi camera hệ thống là sao hả bác.

Mình đã flash bản v2.với font Pure ,tất cả đều ổn nhưng trình duyệt web mặc định lúc rum được lúc không ,thoát ra vào lại bị lỗi ,khởi động lại thì lại được ,có ai bị như mình không ?

VuTai ơi cho mình hỏi chút, mình Flash v2.0 xong và cài Update Camera nhưng vào camera nó vẫn báo lỗi hệ thống là sao nhỉ??? giúp mình vs nhe. Thanks bạn :)

VuTai ơi cho mình hỏi chút, mình Flash v2.0 xong và cài Update Camera nhưng vào camera nó vẫn báo lỗi hệ thống là sao nhỉ??? giúp mình vs nhe. Thanks bạn :)

ý bạn là zoom?
Có vài trang web có phiên bản di động thì zoom sao dc. Bạn hãy chọn fiên bản xem là destop nhé

Mình hỏi về camera thôi. Mình xóa App Camera đi thì chụp ảnh được rùi nhưng liệu có ảnh hưởng j đến những mod mà bạn đã thêm vào k???? Còn nữa là khi mình vào setting để cài đặt cho camera thì nó đơ rùi out ra lun, k cài đặt được. hx

Chỉnh sửa cuối:
bác vutai cho hỏi dùng bản font pure và bản font droid , font chữ nào đẹp hơn ???? nếu đc cho xin 500k ảnh nhé. ngoài ra bàn phím nó có to như bản Bele v1.02 của bác ko?m gửi qua tin nhắn bên tinhte.vn mà ko thấy bác trả lời...bùn ghê

Back