• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

các cao thủ cho em hoi~ với , sao em cài IM 4.45 rùi mà sao lúc lên yh bằng gprs thì hứng nó cho em lên hok thì thui nó hok cho lên >"< ,giúp em với

các cao thủ cho em hoi~ với , sao em cài IM 4.45 rùi mà sao lúc lên yh bằng gprs thì hứng nó cho em lên hok thì thui nó hok cho lên >"< ,giúp em với

Bạn cài Version cao hơn là OK

bác nào có bản ngon cho WM6.5 các biuld dành cho AL thì pm co em với.

Bạn dùng bản 5.65 trở lên là OK

Last edited by a moderator:
IM+ v6.0.1

Phiên bản mới cập nhật ngày 19-5-09. Có khá nhiều thay đổi trong phiên bản này!

- Hỗ trợ FaceBook
- Giao diện mới đẹp mắt, hỗ trợ scroll
- Hỗ trợ hiện Avatar
- Lưu messages khi mất kết nối qua Email.
- ...

Các kiểu ĐK của bản cũ v5.xx hết tác dụng trên bản 6.xx! (nên đừng PM hay hỏi han gì nhé) :(

Xem thêm và tải tại trang chủ:
Mã:
http://shapeservices.com/en/products/details.php?product=im&platform=pocketpc

em cài bản 5.67, cái mặt cười xanh xanh cứ nhấp nháy mãi ko log vào đc, 5.66 hay cũ hơn cug thế. trong khi đó lướt web vẫn bình thường

Chỉnh sửa cuối:
mình cài rất nhiều phiên bản IM up rất nhiều rom từ wm5 đến wm6.5 mà không tài nào sử dụng được IM chỉ hiện lên mặt xanh ko hiện group hay name nào cả công việc mình rất cần online yahoo.Mình vẫn lướt web bình thường mình rất mong các bạn quan tâm và giúp đỡ vấn đề này vì có rất nhiều người gặp sự cố như mình

em cài bản 5.67, cái mặt cười xanh xanh cứ nhấp nháy mãi ko log vào đc, 5.66 hay cũ hơn cug thế. trong khi đó lướt web vẫn bình thường

mình cài rất nhiều phiên bản IM up rất nhiều rom từ wm5 đến wm6.5 mà không tài nào sử dụng được IM chỉ hiện lên mặt xanh ko hiện group hay name nào cả công việc mình rất cần online yahoo.Mình vẫn lướt web bình thường mình rất mong các bạn quan tâm và giúp đỡ vấn đề này vì có rất nhiều người gặp sự cố như mình

Các bạn vào Main chọn setting và cài đặt các tham số. Sau đó lại vào main/yahoo/configure nhập tên acc và Pass để đăng nhập lại là OK

Mình làm như bạn hướng dẫn mà vẫn ko đc

Đợi bao nhiêu lâu nó báo lỗi:
Connection to Yahoo! server failed!
Please check your connection.

Mình vẫn lướt web đc mà...

Mình chịu thôi làm đủ cách rồi cài trên 3 rom clean rùi hic. Dạo trước mình dùng vẫn ngon lành ko hiểu sao giờ nó dở chứng như vậy đã cài bản 5.66.1 và 5.67 ko được

mình cũng rất nhiều khi không thể đăng nhập được yahoo (vẫn lướt web bình thường), trước đây thì là msn.

Mình chịu thôi làm đủ cách rồi cài trên 3 rom clean rùi hic. Dạo trước mình dùng vẫn ngon lành ko hiểu sao giờ nó dở chứng như vậy đã cài bản 5.66.1 và 5.67 ko được

mình cũng rất nhiều khi không thể đăng nhập được yahoo (vẫn lướt web bình thường), trước đây thì là msn.

Vậy thì chịu roài, vừa test thử login trên bản V6.0.1 vẫn ngon đây:

Chỉ có thỉnh thoảng không vào được và có hiện tượng như các bạn nói nhưng SoftReset PPC 1 phát rồi login lại thì ăn ngay. Cũng không ngoại trừ server của YH "quá tải" lúc đăng nhập hoặc lỗi đường truyền, ngay trên PC còn bị nữa mà. Còn trường hợp không thể vào được trong mọi lúc thì chịu vì chưa bao giờ bị thế cả từ lúc dùng các bản cũ của IM+, nên không biết giải thích thế nào! :-??:-?

Nếu lỗi này thì bạn phải cài Vr mới thôi!

bạn xài gprs của mobiphone phải không! mình cũng xài mạng mobi! nếu bạn cũng thế thì cùng chung cảnh ngộ với tớ rồi! cách tốt nhất là gọi cho tổng đài 18001090 kêu gào sự cố này thảm thiết vô. hì

Các Pro có thể giúp mình không, mình đã cài Font tiếng Việt nhưng khi nhận tin nhắn tiếng Việt bị lỗi Font, mình đang dùng Atom, Rom 6.1 của bác SonBlack

bạn xài gprs của mobiphone phải không! mình cũng xài mạng mobi! nếu bạn cũng thế thì cùng chung cảnh ngộ với tớ rồi! cách tốt nhất là gọi cho tổng đài 18001090 kêu gào sự cố này thảm thiết vô. hì
Đúng là mình dùng GPRS của Mobi
Nhưg mà Sync hay GPRS thì đều ko log in vào đc bạn à cài bản 6.01 cũng thế...

Cài cái phần mềm Palringo ra chát tạm: Khi cắm Sync thì log vào bình thường, nhưg khi xài GPRS thì ko log vào yahoo đc

Hiện tại ko thể chat trên PPC đc

hixx,sao em cài vào lần chạy đầu tiên thì hiện avatar sau đó chỉnh để chỉ hiện người online thì không hiện avatar nữa.hjxxxx có ai biết tại sao không.

hixx,sao em cài vào lần chạy đầu tiên thì hiện avatar sau đó chỉnh để chỉ hiện người online thì không hiện avatar nữa.hjxxxx có ai biết tại sao không.

Híc mình cũng bị như thế cài xong lần đầu thì hiện Avata nhưng mình vào setting chỉnh lại không tự động tắt nguồn hay tự kết nối lại, sau khi xong thì hình Avata cũng biết mất luôn. Có bác nào biết cách khắc phục tình trạng này không ạ.Thanks All

Bạn xài mạng của Viettel đi, mình đăng ký gói 25 ngàn 1 tháng, được miễn phí mỗi tháng 30MB chát chít thoải mái không hết, mà rất ít khi bị rớt mạng. Còn mạng Mobiphone mình xài rồi cũng vào được như hay bị out lắm. Chúc bạn vui.

Last edited by a moderator:
ko biết tại sao cài IM+ vô máy sử lý chậm ghê. đưng máy hoài. mình dùng KS20 Rom 6.1 cua kis

IM+ v6.1.1

Phiên bản mới cập nhật sau phiên bản trước ít ngày. Nổi bật nhất tại bản này là hỗ trợ ngôn ngữ Việt Nam! =D>

Ngoài phần ngôn ngữ hỗ trợ Tiếng Việt đầy đủ là fix lỗi, hỗ trợ tốt hơn với giao thức của FaceBook...

Back