• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Microsoft Windows 95 trên hệ điều hành Symbian!

Status
Không mở trả lời sau này.
=))

Phần mềm giả lập Dosbox giúp bạn có thể chạy image của hệ điều hành Microsoft Windows 95 trên chiếc Symbian của mình, thật bất ngờ phải ko nào, đúng là như điều không tưởng vậy. Mình đã test và chụp hình từ chiếc N95-2 8Gb lại đó!

Hướng dẫn cài, chú ý các thao tác phải chuẩn và đúng :D

Tất cả những thứ bạn cần gồm:

1. Tải về phần mềm DOSBox_s60v3_dung1291985.rar
Mã:
http://www.mediafire.com/?0ibd1mmb11z
2. Tải về bản image Windows 95 Bootable:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/nw3j6t
http://www.mediafire.com/?w9cj2dncoy1
3. Giải nén ra PC và chép file w95.img vào thư mục 'e:\data\dos\windows\'
4. File dosbox.conf mapper.txt bạn down ở dước trong tập tin nén DzungKTS.rar, giải nén và chép vào E:\data
5. Chạy DOSBox, và đợi trong 1 lát, lần đầu khởi động sẽ hơi lâu 1 xíu, vì nó scandisk luôn mà :D

Lưu ý:
Để dùng Phần mềm này, có thể chỉ hỗ trợ 2 máy là N82N95-2 8Gb (2 máy của Nokia khỏe nhất hiện nay >:)), với 2 máy này thì bạn cài file DOSBox_Full.sisx vào thẻ nhớ. Còn nếu máy bạn ko phải 2 máy trên thì hãy thử với bản DOSBox_Slim.sisx xem sao, máy nào cũng phải cài đồng thời 7 file trong thư mục Install bên trong file Rar DOSBox_s60v3_dung1291985.rar, nếu đã cài sẵn trên máy rồi thì thôi, lưu ý 7 file này phải cài vô bộ nhớ máy luôn... :) chúc may mắn :D

Ban oi link http://www.mediafire.com/?0ibd1mmb11z bi loi rui ban vui long upn lai link khac duoc khong. neu co link moi ban gui qua mail lethanhlam17101987@gmail.com gium minh nha. Thanks ban truoc:D:((

tin nghe sốc óc thiệt! mún test thử ghê mà ko có máy bùn ghê zậy!:(

Xài N95-1 cài vô sợ máy lếch quá à! :(
Có ai giả lập window 7 luôn đi.Có cái đó cũng ráng liều :D

Xài N95-1 cài vô sợ máy lếch quá à! :(
Có ai giả lập window 7 luôn đi.Có cái đó cũng ráng liều :D

bạn chưa test thử mà cứ nói vậy là sao nhỉ ????

N95-1 ủa tôi vừa test chạy tốt win 3.1 mỗi tội chữ bé quá , nhìn đau hết cả mắt
win95 hiện mỗi cái dòng chữ linh tinh gì đó xong không vào được nữa

cái này tuy chỉ là giả lập nhưng mà cũng hay phết,
không biết có cài hẳn được hệ điêu hành windows mobile vào symbian không các huynh nhỉ ?

Mình sài 6120c chỉ cài đc dóbox slim + win 3.1 thôi. Có ai biết gõ văn bản trong dos và Win không? mình chỉ gõ đc những chữ số và chữ y thôi. còn lại bảng chữ cái không gõ đc. ai biết chỉ mình với

sao mình cài như b chủ topic mà không tài nào vào được.không thấy chủ tô pic nói cài vô ổ C .ai cài được hd giùm mình N95 8G

theo em thì s60v3 mà máy nào có dung lượng ram khoảng 128 là cài được.em cài thử con E61i không khởi động nổi. tự out luôn.

theo em thì s60v3 mà máy nào có dung lượng ram khoảng 128 là cài được.em cài thử con E61i không khởi động nổi. tự out luôn.

để memsize = 8 thì mới đc, dùng cái config của mình đó, down đúng bản nữa!

để memsize = 8 thì mới đc, dùng cái config của mình đó, down đúng bản nữa!

Bác dũng ơi e cài hết 7 file vào ổ C rùi và chép win95.IMG theo đường dẫn E/data/dos/windows.rùi chép cả 2 file mapper.txt và dosbox.conf vào C/data rùi mà khi chạy DosBOX thì nó chỉ hiện màn hình nửa xanh nửa trắng và có chữ nữa e chờ 30 phút vẫn như vậy?pùn ghê mà e down của bác về có 2 bản w95.Img 1 bản 192M và 1 bản 231M dùng bản nào đây?.làm thế nào hả bác dũng

Chỉnh sửa cuối:
Bác dũng ơi e cài hết 7 file vào ổ C rùi và chép win95.IMG theo đường dẫn E/data/dos/windows.rùi chép cả 2 file mapper.txt và dosbox.conf vào C/data rùi mà khi chạy DosBOX thì nó chỉ hiện màn hình nửa xanh nửa trắng và có chữ nữa e chờ 30 phút vẫn như vậy?pùn ghê mà e down của bác về có 2 bản w95.Img 1 bản 192M và 1 bản 231M dùng bản nào đây?.làm thế nào hả bác dũng

mình đang dùng bản 192Mb đó :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back