• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

Cách chuyển file CER và cài trong phone cũng đơn giản nhưng đòi hỏi:
- Bạn phải tạo 1 Email trên Phone (HD7)
- Dùng Email nào đó chuyển file CER (có trong file đính kèm bài đầu) vào Email trên Phone.
- Kết nối HD7 qua Sync hoặc qua WiFi... để nhận Email.
- Mở ra và nhấn vào Install file cer trên.
Sau khi cài đặt xong, nếu máy tính (PC) của bạn đã cài SDK và ZUNE thì cho HD7 kết nối với PC, sau đó cho Tool Unlock chạy, quá trình sẽ chạy tốt ngay.
Chúc các bạn thành công !!!

Trước khi chạy ChervonWP72.0 bác thử nhấn vào Picture xem trên điện thoại ( Khi đã kết nối với zune). Mình đã mở khóa thành công nhưng làm sao để Jailbreak khi 2 file mình tải về nó lại bị như vậy?

Trước khi chạy ChervonWP72.0 bác thử nhấn vào Picture xem trên điện thoại ( Khi đã kết nối với zune) mình đã mở khóa thành công nhưng làm sao để Jailbreak khi 2 file mình tải về nó lại bị như vậy?

Bạn hãy tải ứng dụng Tom XAP Installer v1.1 về trước, chạy nó để đặt mặc định tự động cài đặt các XAP file trước đã nhé.

Sau khi đó, bạn nhấn vào file XAP nào đó, nó sẽ cài vào phone.
Quá trình còn lại tất cả trên Phone (HD7).

Thực sự mình vô cùng cảm ơn bạn Tom. Những gì bạn đã làm với box WP7 thực sự vô cùng hữu ích. Lần đầu tiên mình dùng WP7 (cho HD2) nhưng với những hướng dẫn và những thành quả của bạn, mình có thể làm quen với OS mới này khá nhanh và dễ dàng. 1 lần nữa cảm ơn bạn, chúc bạn và gia đình mạnh khỏe^^

Em đã làm thành công rồi cám ơn bác Tom nhiều. Cám ơn bác Phamquang

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Bác cho em hỏi thêm làm sao cài game này Gold'n Rock khi em tải về giải nén ra thấy có rất nhiều file làm sao cài đặt?

Chỉnh sửa cuối:
Em đã làm thành công rồi cám ơn bác Tom nhiều. Cám ơn bác Phamquang

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Bác cho em hỏi thêm làm sao cài game này Gold'n Rock khi em tải về giải nén ra thấy có rất nhiều file làm sao cài đặt?

Đổi tên đuôi zip thành xap rroif cài thôi

ANh tom ơi,em làm đúng như hướng dẫn ở trên đã unlock được mấy lần nhưng chưa unlock hoàn toàn nên mỗi lần vào cài là phải unlock lại.sau mấy lần cài bình thường hôm nay sau khi unlock như trên nó thông báo máy chưa kết nối hoặc chưa mở Zune(mặc dù đã làm tất cả rồi).ANh biết cách nào để sửa không?

Khi chạy file sax nó lên thông báo này. Anh Tom ơi phải làm sao đây anh. Giúp em với. "Tom WP 7 Jailbreak.xap is not valid Win 32 application"

hic... đã connect hd2 vs pc, đã login zune sao chạy cái ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi thế này:

ai chỉ mình làm vs :(

Đầu tiên bạn phải chạy Tom XAP installer.exe bằng quyền admin đã

Khi chạy file sax nó lên thông báo này. Anh Tom ơi phải làm sao đây anh. Giúp em với. "Tom WP 7 Jailbreak.xap is not valid Win 32 application"

Chỉnh sửa cuối:
hic... đã connect hd2 vs pc, đã login zune sao chạy cái ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi thế này:

ai chỉ mình làm vs :(

ANh tom ơi,em làm đúng như hướng dẫn ở trên đã unlock được mấy lần nhưng chưa unlock hoàn toàn nên mỗi lần vào cài là phải unlock lại.sau mấy lần cài bình thường hôm nay sau khi unlock như trên nó thông báo máy chưa kết nối hoặc chưa mở Zune(mặc dù đã làm tất cả rồi).ANh biết cách nào để sửa không?

Tom Jailbreak WP7 là câu trả lời của bạn

Chỉnh sửa cuối:
Cách chuyển file CER và cài trong phone cũng đơn giản nhưng đòi hỏi:
- Bạn phải tạo 1 Email trên Phone (HD7)
- Dùng Email nào đó chuyển file CER (có trong file đính kèm bài đầu) vào Email trên Phone.
- Kết nối HD7 qua Sync hoặc qua WiFi... để nhận Email.
- Mở ra và nhấn vào Install file cer trên.
Sau khi cài đặt xong, nếu máy tính (PC) của bạn đã cài SDK và ZUNE thì cho HD7 kết nối với PC, sau đó cho Tool Unlock chạy, quá trình sẽ chạy tốt ngay.
Chúc các bạn thành công !!!

Đã làm theo đúng các bước bác bảo. Vậy mà vẫn bị lỗi như mấy bác trên đã kêu.
Em thực hiện trên cả laptop và desktop đều bị như vậy.

Có cách nào khác để thực hiện bước unlock này không các bác ơi?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

bác nào cài SDK online mà lâu quá thì vào đây down rồi ghi ra đĩa hoặc tạo ổ đĩa ảo cài offline nhé:
http://www.windowsvalley.com/window...line-iso-image-and-training-kit-download-now/

Chỉnh sửa cuối:
Đã làm theo đúng các bước bác bảo. Vậy mà vẫn bị lỗi như mấy bác trên đã kêu.
Em thực hiện trên cả laptop và desktop đều bị như vậy.

Có cách nào khác để thực hiện bước unlock này không các bác ơi?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

bác nào cài SDK online mà lâu quá thì vào đây down rồi ghi ra đĩa hoặc tạo ổ đĩa ảo cài offline nhé:
http://www.windowsvalley.com/window...line-iso-image-and-training-kit-download-now/

tui y như bác,từ chiều giờ không qua nổi bước này chán quá trời

chính xách, mình cũng bị jay, dù đã làm đủ các bước vẫn ko qua được :(, bạn nào làm được, có thêm bước nào nữa ko chỉ mọi người với nha :)

Mình đã cài đc Zune và kết nối đc với HD2 rồi...Nhưng ko thể cài đc SDK....nó toàn báo như hình trên thôi..Bạn chỉ giúp mình với....

Cụ thể là nó báo thể này "Visual Studio setup cannot in compatibility mode.For more information see the 'Installing' section in the Visual Studio Readme at "http:..................". hix hix chẳng biết làm cách nào cho nó ua bước này nữa....giúp mình với hu hu

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa làm xong, mọi thứ đều OK. Các bạn lưu ý là khi xong bước 3 (Chạy ChervonWP7 2.0) cần cài đặt Tom XAP Installer 1.1 như hướng dẫn của bác Tom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer
Sau đó lần lượt chạy 2 file Tom WP7 Jailbreak.xapConnection Setup.xap trên Desktop như hướng dẫn là OK.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

đến giờ vẩn chua unlock được bị lổi kết nối hoài usb với zune hoài

Bạn phải làm theo đúng các bước này:
1. Cài đặt Windows Phone 7 SDK, file tải về hơn 400MB đấy.
2. Cài đặt Zune
3. Chạy Zune để kết nối với điện thoại
4. Chạy Chervon WP7 2.0

Chỉnh sửa cuối:
không hiểu cai windows phone7 sdk down về rồi nặng hơn 400 mb mà không biết nó nằm ở đâu chán quá.. đang ko unlock được toàn báo lỗi ubs... làm đủ cách rồi mà vẫn ko được

Back