• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ 12 hình để làm trong suốt 6 khung nền cuộc gọi trên Iphone 4 fw 5.0.1!

daolong83

Mình rất quan tâm vấn đề này! Nhất là trên IOS 5
Search thì chưa thấy a e đề cập nên mạo muội xin chia sẻ cho anh em nào muốn làm trong suốt khung nền đen bên dưới các phím chức năng khi thực hiện cuộc gọi!
Các bạn tải 12 hình bên dưới về!
6 cái: sixsqbutton_1 đến 6 @2x.png là 6 hình nền đen lúc chúng ta thực hiện cuộc gọi
Còn 6 cái: sixsqbuttonsel_1 đến 6 @2x~iphone.png
là 6 hình sẽ chuyển thành màu xanh khi ta bấm vào, ví dụ như mở loa ngoài thì khung đen sẽ chuyển thành xanh!
Các bạn muốn lúc ấn các phím chức năng này nó chuyển từ trong suốt sang xanh thì không thay 6 file này nhé!
Chép đè vào: Var/stash/application/MobilePhone.app
Nhớ chép file gốc ra PC để cần thì khôi phục nhé!
Dùng Itools nhé! Cái I-Funbox mình không truy cập dc vào thư mục đó

Thành quả của mình trong hình nhé!
Nếu các bác nào biết rồi thì xin nhẹ tay cho!
Tất cả vì mục đích chia sẻ những gì mình biết cho anh em!

DOWOAD => :12 tấm hình trong suốt for In Call fix chuẩn name cho IP4 và IP4s
Pass dow: daolong83

Chỉnh sửa cuối:
Thanks bạn rất nhiều..tiện thể cho mình hỏi sao mình ko set được cái wallpaper cho cuộc gọi đến nó toàn ra default ko à

trong file ảnh của bạn thiếu đuôi ''~iphone " nhé . ví dụ như sixsqbutton_1@2x~iphone

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi mình ấn vào phần mute trên thanh cuộc gọi thì ko hiện màu xanh vậy bạn chỉ dùm mình với thanks bạn

trong file ảnh của bạn thiếu đuôi ''~iphone " nhé . ví dụ như sixsqbutton_1@2x~iphone
:D! Thank bạn! Mình quên không để ý vụ đó! Đã fix lại hình và link ở #1 bạn nhé!
bạn ơi mình ấn vào phần mute trên thanh cuộc gọi thì ko hiện màu xanh vậy bạn chỉ dùm mình với thanks bạn
Bạn thay mỗi 6 hình sixsqbutton_1 đến 6 @2x~iphone.png hay cả 6 hình đó và sixsqbuttonsel_1 đến 6 @2x~iphone?
Nếu thay cả 12 hình thì bấm vào sẽ không có hiệu ứng chuyển xanh! Muốn xanh thì để lại 6 cái sixsqbuttonsel_1 đến 6 @2x~iphone bạn nhé!

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi cho mình xin file gốc của sixsqbuttonsel_1 đến 6 @2x~iphone nhé mình chép đè hết lên rùi giờ ko có cái để chép lại thanks bạn

thank bạn nhé à bạn biết làm trong suốt thanh statusbar ở chỗ cột sóng ko chỉ cho mình với @@

Mình không làm trong trực tiếp dc! Chỉ cài theme transparent statusbar thôi! @

bạn ơi mình thay 6 file sixsqbutton_1 đến 6 @2x.png và chỉ làm trong suốt đc các phím chức năng còn phía bên trên và bên dưới thì vẫn k trong suốt như ảnh của bạn đc.bạn giúp mình nha.thanks

Back