• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

Cho em hoi la em dung sisb0om bung phan mem ra thj file bung ra nam o dau.

File bung sẽ nằm ngay trong thư mục hiện hành ( thư mục mà chứa File .sis chưa bung đó bạn ạ ) Các File bung ra sẽ có thêm đuôi "unpack"

VD : Bạn cần bung file bogia.sis ở tại thư mục E:\Phan mem thì thư mục chứa các File bung ra của bạn sẽ có tên là : bogia.sis unpack cũng nằm tại: E:\phan mem bạn nhé !

Chúc thành công !

Uk.Cam on. Cho minh hoi tiep nha. Sao luc nay minh bung o thu muc E ma vao tim ko thay o thu muc E. Ma kai binda.exe o dau ra nhy? Minh chj thay co *prc th0j ma

Ma ban co nich chat ko? 0nline cho minh hoi kach viet hoa nhe!

Last edited by a moderator:
Uk.Cam on. Cho minh hoi tiep nha. Sao luc nay minh bung o thu muc E ma vao tim ko thay o thu muc E. Ma kai binda.exe o dau ra nhy? Minh chj thay co *prc th0j ma

Ma ban co nich chat ko? 0nline cho minh hoi kach viet hoa nhe!

Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé!

Đã có đầy đủ công cụ và hướng dẫn cách Việt hóa trong Forum, nếu bạn yêu Vh bạn tự khám phá nhé.

Ax. Nhưng em vẫn chưa hiểu mà. Cần phải làm mấy phần để có thể đóng gói. A phải hướng cho em cụ thể vì em gà lắm! Thank

Các bro giúp em với. E tạo binda.exe rồi copy vào thư mục vừa bung xong vào cài đặt nâng cao cũng làm như a e hướg dẩn nhưng kô được. giúp em với?

Ax. Nhưng em vẫn chưa hiểu mà. Cần phải làm mấy phần để có thể đóng gói. A phải hướng cho em cụ thể vì em gà lắm! Thank

Các bro giúp em với. E tạo binda.exe rồi copy vào thư mục vừa bung xong vào cài đặt nâng cao cũng làm như a e hướg dẩn nhưng kô được. giúp em với?

Hiện tại máy bạn đã có những pm nào để hỗ trợ cho Vh chưa và bạn đã Vh pm nào chưa?:-?

ai cho mình phần mềm tạo Binda mới nhất kô. Giống như của Nguyentrandung thì càng tốt! Thank các bạn!

thj e tạo binda xog rồi copy vào thư mục vừa bung x0ng . Sau đó đóg gói vào phần kài đặt nâng cao bật khởi chạy. Nhưng install x0ng kô thấy cái binda đâu?

thj e tạo binda xog rồi copy vào thư mục vừa bung x0ng . Sau đó đóg gói vào phần kài đặt nâng cao bật khởi chạy. Nhưng install x0ng kô thấy cái binda đâu?
Trong diễn đàn PDA thì các pm hỗ trợ Vh và đã hướng dẫn đầy đủ hết sao bạn cứ hỏi hoài vậy? Đồng ý là mem mới ko biết thì hỏi, nhưng ko lẽ cứ có mem mới ko biết vh thì lại hỏi vậy các thành viên khác trong PDA còn phải trả lời cho mem mới các vấn đề vh cho đến bao giờ mới hết? Và cứ mỗi người mới ko chịu tìm mà cứ hỏi thì topic kéo dài đến khi nào mới hết. Nói thật Có rất nhiều mem mới pm và điện thoại cho trubic hỏi trubic về vh 1 pm và trubic trả lời quá nhiều đau cả đầu. Vậy trubic cũng xin các mem mới tìm thật kỹ trước khi hỏi.Vì trong PDA đã có đầy đủ tài liệu về vh rồi.

Bạn xem lại cách tạo file và chép file nếu đúng chính xác thì sao có chuyện không được, kiểm tra lại đi bạn nhé. Anh em họ làm và hướng dẫn chứ đâu có nói mò.

Bạn xem lại cách tạo file và chép file nếu đúng chính xác thì sao có chuyện không được, kiểm tra lại đi bạn nhé. Anh em họ làm và hướng dẫn chứ đâu có nói mò.
vâng. thế có cách nào hiệu quả hơn kô.giúp em với:p:p

Thế việt hóa đuôi * jar thì fải làm như thế nào , cần những phần mềm nào?

vâng. thế có cách nào hiệu quả hơn kô.giúp em với:p:p

Cái này thì bạn cần xem lại lúc đóng gói nhé , mình tin là quá trình tạo BinPDA đơn giản nên chắc không có lỗi lầm gì đâu.Nhớ : Cài đặt gói cao ---> di chuyển con chạy về File BINPDA của bạn vừa tạo trước ( chẳng hạn bạn tạo File Bogia05.exe thì di con chạy tới File này sau đó ---> Tùy chọn ---> Cài đặt tự động khởi chạy ---> trong quá trình cài và gỡ bỏ ----> Lưu .
vậy là OK.

Cần có :
1. PM bung và đóng gói File .jar nhé : Jarboom 1.0 việthoa bởi chipcoi cho dễ dùng nè
2. Siêu dịch 1.76 hay mobihex 0.99 fixed của anhtam nhé , cứ thế mà mò thôi ( chọn những File .class chính là File ngôn ngữ thường ẩn chứa trong đó đấy )

3. Google sreach + Google dịch + Vdict.com ... để hỗ trợ trực tuyến về ngôn ngữ

Chúc vui và chớ hỏi nhiều Mod MINHTHANG nóng mắt , các Pro phật ý là bye bạn luôn đó !:-??:O

Tưởng là bogia thì muốn hỏi gì hỏi sao? Tìm hiểu kinh nghiệm mà hỏi giống ra lệnh cho ai...Thật sự sốc...nghẹn.... không trả lời được.:))

Tưởng là bogia thì muốn hỏi gì hỏi sao? Tìm hiểu kinh nghiệm mà hỏi giống ra lệnh cho ai...Thật sự sốc...nghẹn.... không trả lời được.:))

Cha này khéo khi sinh ra ở Italia --- > chùm mafia khét tiếng , em sợ khủng bố tiêu diệt PDAVIET của mình nên đành ra tay giúp đỡ ! Mai anh Thắng liên lạc với In- te - pôn đi nhé , "Phòng hơn chữa" !:D

Back