• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho mình hỏi kỹ hơn về cài Android qua Recovery

Status
Không mở trả lời sau này.

h21041985

Mới gia nhập cộng đồng AD nên còn nhiều cái thắc mắc ko rõ. Hiện máy mình HD2 thường có sẵn AD 2.2.2 đc cài NAND thì phải vì thẻ nhớ rút ra vẫn xài bth vậy là ko phải cài trên SD. dùng MAGLDR v1.1.2 thì phải vì khi vào menu MAGLDR thì thấy nó ghi thế. Ko có recovery.
1.Nếu giờ mình muốn cài recovery vậy mình có cần phải task29 ko ? task vậy thì ad 2.2.2 hiện có trên máy sẽ mất đúng ko ?
2.Task xong thì MAGLDR còn ko ? hay lại phải MAGLDR mới lại ?
3. Mình thấy trên http://forum.xda-developers.com/ nó chỉ ký hiệu các bản rom là SD hoặc MAGLDR. Vậy SD có phải là recovery ko ??? MAGLDR là NAND như bên đây ký hiệu đúng ko ? tại mình thấy 2 bên ký hiệu khác nhau mình ko biết nó thế nào.
Tại mình thấy cái mấy bản rom ng ta chỉ làm tùm lum hết nên ko rõ thế nào.
4. Sự khác nhau giữa cài đặt SD, NAND và RAM là gì ?? có phải có 3 cách cài AD như vậy ko ?
5. Vào MAGLDR mình thấy có boot WPH nó để làm gì thế ạ ?
6. Máy mua về đã cài sẵn bản rom này rồi thấy radio xài tốt nhưng không biết làm sao để lấy Radio.nb từ máy ra nhỉ ?
7.àh mình có thấy nút VOID ở sau lưng máy . Ko hiểu nút đó làm gì vậy mấy bro ???
P/S : Android cài phức tạp còn hơn cả iOS =.=

Chỉnh sửa cuối:
Bạn đọc mấy topic stick ở trên ấy rồi hãy hỏi chứ. Có đầy đủ thông tin hết cả rồi mà. Chưa làm thì khó, làm rồi sẽ thấy dễ thôi.

mình đọc hết rồi :| mình đâu có hỏi phải recovery thế nào ??? Mình hỏi những câu hỏi mà trong bài hướng dẫn ko có ghi rõ để newbie như mình hiểu thêm thôi :| như trong bài http://www.pdaviet.net/showthread.p...OCKWORKMOD)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-1-02-2011 đâu có chỉ ra cần phải task29 hay gì đâu ? Vậy có nên task29 để làm sạch hd2 trước khi recovery và để tiếp tục cài 1 bản rom khác mà ko bị dính "rác" từ bản rom có sẵn trước đó ko ?

Bạn vào trong topic đó hỏi nhé, không nên tạo 1 topic riêng như vậy.
Mình thì chưa task29 bao giờ, vẫn chạy Android và WP7 bình thường

bác cảm thấy trả lời đc thì trả lời . Sao bác khó chịu thế nhỉ ? Bác là mod hay admin hay sao mà nói chiện khó nghe quá vậy ? làm như là BQT của forum này ko bằng. Tui thắc mắc nên mới hỏi . Đâu phải tui ko đọc hết các stick đó ? Vấn đề là tui mới làm quen với nó nên có nhiều cái còn khó hiểu quá. Tui đọc muốn điên người lên luôn ấy chứ. Chưa làm thì khó ...vãi .... làm 1 cái bị gì ngồi khóc luôn chứ ở đó mà nói. Muốn giọc cái gì thì cũng cần phải tìm hiểu thật kỹ mới làm. Để tránh bị những rủi ro ko đáng tiếc xảy ra. Trời nóng mà còn nghe cm kiểu này mún nổi khùng. Tui có 7 8 câu hỏi ko lẽ tui phải vào từng stick để hỏi àh ?? Vậy tại sao ko dồn những gì cần hỏi vào 1 topic cho nó khỏe ? VKL

bác cảm thấy trả lời đc thì trả lời . Sao bác khó chịu thế nhỉ ? Bác là mod hay admin hay sao mà nói chiện khó nghe quá vậy ? làm như là BQT của forum này ko bằng. Tui thắc mắc nên mới hỏi . Đâu phải tui ko đọc hết các stick đó ? Vấn đề là tui mới làm quen với nó nên có nhiều cái còn khó hiểu quá. Tui đọc muốn điên người lên luôn ấy chứ. Chưa làm thì khó ...vãi .... làm 1 cái bị gì ngồi khóc luôn chứ ở đó mà nói. Muốn giọc cái gì thì cũng cần phải tìm hiểu thật kỹ mới làm. Để tránh bị những rủi ro ko đáng tiếc xảy ra. Trời nóng mà còn nghe cm kiểu này mún nổi khùng. Tui có 7 8 câu hỏi ko lẽ tui phải vào từng stick để hỏi àh ?? Vậy tại sao ko dồn những gì cần hỏi vào 1 topic cho nó khỏe ? VKL

Bạn đã sai rồi đấy và đừng quá nóng nảy như vậy, hại sức khỏe.
Các vấn đề bạn đặt ra đều đã có những Topic Stick hướng dẫn cả rồi, có gì chưa tường tận, bạn hãy vào các Topic đó hỏi, mọi người sẽ cùng thảo luận chia sẻ.
Lập Topic riêng như vậy sẽ gây rối mắt tron khu vực này bởi lượng thông tin về AD hiện rất nhiều bạn ạ.

Nút void bạn lấy tăm chọc vào ý rồi mất bảo hành. Cái đó là tem void thôi ko phải nút gì cả. Bạn lấy radio làm gì xem bản radio đó là bản nào rồi tải về thôi. Radio đã cài vào máy nghĩa là đã có trên mạng. Mỗi câu hỏi của bác phạm trù đều rất rộng. Nếu gộp lại một cái để luyện công thì dễ bị tẩu hỏa nhập ma. Nên mới chia ra như thế bạn thấy đấy; một stick cũng vài chục trang rồi gộp lại sao đc.

Thôi để em trả lời cho các bác ạ. Quả thật là với newbie mà phải đọc cả trăm trang để tìm vài câu trả lời thì cũng oải lắm.
Có lẽ 4r sticky nên làm mục index các câu hỏi-trả lời sẽ dễ dàng hơn

1.Nếu giờ mình muốn cài recovery vậy mình có cần phải task29 ko ? task vậy thì ad 2.2.2 hiện có trên máy sẽ mất đúng ko ?
ko cần task29. nếu task thì dữ liệu trên thẻ sẽ mất sạch ==> máy mất android là tất nhiên

2.Task xong thì MAGLDR còn ko ? hay lại phải MAGLDR mới lại ?
Task là 1 bước xóa sạch dữ liệu trên thẻ nên tất nhiên sẽ phải cài magldr mới

3. Mình thấy trên http://forum.xda-developers.com/ nó chỉ ký hiệu các bản rom là SD hoặc MAGLDR. Vậy SD có phải là recovery ko ??? MAGLDR là NAND như bên đây ký hiệu đúng ko ? tại mình thấy 2 bên ký hiệu khác nhau mình ko biết nó thế nào.
SD là bản rom để chạy trên nền wm6.5 hoặc wp7. SD không phải là recovery. Magldr là 1 tool để boot thẳng vào android chứ ko phải nand. Nand là boot thẳng vào 1 os chứ không cần phải chạy nền trên 1 os khác

4. Sự khác nhau giữa cài đặt SD, NAND và RAM là gì ?? có phải có 3 cách cài AD như vậy ko ?
SD thì phải cài wm 6.5 hoặc wp7 rồi chạy nền trên 1 trong 2 os đó
Nand là chạy thẳng vào android chứ ko cần qua wm hoặc wp.
RAM cho tốc độ nhanh hơn các bản thường vì lưu 1 phần dữ liệu trên ram nhưng cũng khiên cho ram trong quá trình dùng android bị giảm 1 chút. RAM có cả bản cho sd và nand

5. Vào MAGLDR mình thấy có boot WPH nó để làm gì thế ạ ?
cái đó để boot vào wp7

6. Máy mua về đã cài sẵn bản rom này rồi thấy radio xài tốt nhưng không biết làm sao để lấy Radio.nb từ máy ra nhỉ ?
Em chịu, toàn dùng đồ ăn sẵn nên cũng ko rõ.

7.àh mình có thấy nút VOID ở sau lưng máy . Ko hiểu nút đó làm gì vậy mấy bro ???
Nó là cái tem ở vị trí 1 con ốc nào đó, có màu đỏ. Bác muốn mở máy thì phải chọc thủng cái tem đó nhưng cũng đồng nghĩa với việc bác sẽ mất bảo hành

Thôi để em trả lời cho các bác ạ. Quả thật là với newbie mà phải đọc cả trăm trang để tìm vài câu trả lời thì cũng oải lắm.
Có lẽ 4r sticky nên làm mục index các câu hỏi-trả lời sẽ dễ dàng hơn
Lỗi là do bạn ấy không chịu tìm hiểu thôi, các topic hướng dẫn đã có rất đầy đủ và chi tiết ngay bài 1. Nếu có thắc mắc gì hay không hiểu thì vào topic đó hỏi sẽ rất có nhiều người trả lời thắc mắc đó cho bạn ấy. Ai cũng lập topic để hỏi thế này thì sẽ làm loãng diễn đàn và lộn xộn. Closed topic.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back