• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho mình hỏi về Ram của HD2 T-mobile chạy Android?

nomercy9691

mình vừa chen chân vào vọc android trên hd2 t-mobile,mình xài theo kiểu tay ngang,tất cả các vấn để đầu thông thạo nhưng có chuyện này mình chưa hiểu mong các bạn giải thích dùm
Ram là 576Mb nhưng vào android tại sao chỉ nhận có 411mb,trong khi đó Win 6.5 nhận 513mb,mình đã cài radio mới nhất cho con HD2 t-mobile roài mà nó vẫn k lên dc ram
Còn về việc G-sensor thì đánh chịu làm đủ cách nhưng pó tay,nhà có 2 con hd2 t-mobile mà con kia chạy android full tất,còn con mình thì thiểu hết cảm biến sensor(k thể fix nổi)
Còn ngượi lại chạy Win Phone 7 thì còn mình nhận đầy đủ,loa to rõ,còn con kia thì cũng nhận đầy đủ có điểu loa bé tý....
thế là mình rút ra kinh nghiệm android và wp7 tùy con chạy dc fulll có con chạy k dc full,đọc trên xda mấy ngày nay thì mình nghĩ là thế,có bạn nào có cao kiến hơn k

cho hỏi ké 1 câu với , làm sao để dual boot wm6.5 với android thế ?? tìm mãi ko thấy :(

cho hỏi ké 1 câu với , làm sao để dual boot wm6.5 với android thế ?? tìm mãi ko thấy :(

Ôi trời ơi. Bác còn tìm cái gì nữa??? Android SD chạy trên nền WM6.5 có từ lâu lắm rồi. http://www.pdaviet.net/showthread.php?119221-26-Feb-DL-Desire-Series-DL-DesireZ-v4.2-Nand-SD-MAGLDR-Kernel-rafpigna-1.85&p=1583578&posted=1#post1583578. Không có bản Android nào dual boot với WM6.5 hết, chỉ có chạy trên nền 6.5 thôi nhé.

mình vừa chen chân vào vọc android trên hd2 t-mobile,mình xài theo kiểu tay ngang,tất cả các vấn để đầu thông thạo nhưng có chuyện này mình chưa hiểu mong các bạn giải thích dùm
Ram là 576Mb nhưng vào android tại sao chỉ nhận có 411mb,trong khi đó Win 6.5 nhận 513mb,mình đã cài radio mới nhất cho con HD2 t-mobile roài mà nó vẫn k lên dc ram
Còn về việc G-sensor thì đánh chịu làm đủ cách nhưng pó tay,nhà có 2 con hd2 t-mobile mà con kia chạy android full tất,còn con mình thì thiểu hết cảm biến sensor(k thể fix nổi)
Còn ngượi lại chạy Win Phone 7 thì còn mình nhận đầy đủ,loa to rõ,còn con kia thì cũng nhận đầy đủ có điểu loa bé tý....
thế là mình rút ra kinh nghiệm android và wp7 tùy con chạy dc fulll có con chạy k dc full,đọc trên xda mấy ngày nay thì mình nghĩ là thế,có bạn nào có cao kiến hơn k

Về vụ G-sensor thì bác đã kiểm tra lại xem bác có vô tình tắt nó đi rồi không? VÌ WP7 G-sensor ngon lành thì chắc chắn không phải lỗi rồi

1. Em nghĩ con HD2 ko chạy được G-sensor là do lựa chọn bản Android đấy! Trước em cài cũng bị như thế, sau đổi sang bản khác thì lại ngon!
2. Con windows phone 7 loa to loa bé, ... có khi do thẻ nhớ đấy. Cài windows phone 7 có thẻ tương thích thẻ không mà!
Em comment thế bác thử tìm cài bản Android khác cài và với windows phone 7 thì thử đổi thẻ từ máy này sang máy khác để check lỗi xem nhé!
Chúc bác sớm có được cả 2 em máy như ý!

1. Em nghĩ con HD2 ko chạy được G-sensor là do lựa chọn bản Android đấy! Trước em cài cũng bị như thế, sau đổi sang bản khác thì lại ngon!
2. Con windows phone 7 loa to loa bé, ... có khi do thẻ nhớ đấy. Cài windows phone 7 có thẻ tương thích thẻ không mà!
Em comment thế bác thử tìm cài bản Android khác cài và với windows phone 7 thì thử đổi thẻ từ máy này sang máy khác để check lỗi xem nhé!
Chúc bác sớm có được cả 2 em máy như ý!
sr dang dung hd2 nen k go tv dc
ca 2 con chay rat nhieu rom android roi nhung
1 con thj luon luon nhan ( win 6.5,win phone 7,android) deu nhan
1 cai con lai thj android k bao h nhan dc,win 6,5 va win 7 xai tot( mat luon ca cam bien anh sang ,gps luon...) chj bj khj dung android
co ai ly giai dc vu Ram chua

Lỗi G-Sensor hình như tất cả các rom mới gần đây đều fix đc rồi mà các bác.
Nếu bác nào dùng bản rom từ hồi mới ra Android NAND thì sẽ bị lỗi này.
Trên forum mình thấy có bác dungphp cũng đã hướng dẫn cách fix rồi nè. Các bác vào đây để tham khảo : http://www.pdaviet.net/showthread.php?113777-Khắc-phục-G-SENSOR-!:P

Ngày đầu tiên lấy máy về em cũng bị toát mồ hôi với cái G-Sensor này vì lúc mua máy đc cài sẵn 1 bản rom on Nand mà ko nhớ bản nào =)). Nghịch đến cái G-Sensor lỡ dại bấm vào Calibrate làm nó chạy như ngựa ý :mad:) thế là lại ngồi search cả buổi tối mới fix đc.

Các fix ở trên thì máy lại có thể auto rotation bình thường còn chơi game thì em chưa kịp test. Các bác test thử xem thế nào.

tu luc cam android toi h mjnh toan chay Nand ,dung cach fix o tren nhung van k dc,trong khj con kia lai lam dc,trong topic do co ng lam dc,co ng lam k dc,va hay xay ra vs hd2 t-mo,ma sao chan ghe 2 con t-mo ma 1 cai dc 1 cai k nan wa troi luon
rom thj dung rafdroid cua rafpigna la chuan da dc sua san sensor,the ma van k dc
cai mjnh can tim hieu la ve vu Ram,chu sensor k co van xai tot

tu luc cam android toi h mjnh toan chay Nand ,dung cach fix o tren nhung van k dc,trong khj con kia lai lam dc,trong topic do co ng lam dc,co ng lam k dc,va hay xay ra vs hd2 t-mo,ma sao chan ghe 2 con t-mo ma 1 cai dc 1 cai k nan wa troi luon
rom thj dung rafdroid cua rafpigna la chuan da dc sua san sensor,the ma van k dc
cai mjnh can tim hieu la ve vu Ram,chu sensor k co van xai tot

Fix G-Sensor rất đơn giản. Nếu chạy file tool .bat của mình kg đc thì copy thủ công file AK8973Prms.txt vào đường dẫn của rom: /data/misc/AK8973Prms.txt là OK mà ! Rất đơn giản phải không ?!

Fix G-Sensor rất đơn giản. Nếu chạy file tool .bat của mình kg đc thì copy thủ công file AK8973Prms.txt vào đường dẫn của rom: /data/misc/AK8973Prms.txt là OK mà ! Rất đơn giản phải không ?!
chạy file bat k fix dc h làm cai text xem sao....cám ơn đã có cao kiến
rồi xong nó vẫn nín thôi chả có tiến triển gì hết,bác ở hcm thì em nên gặp bác sẻ tốt hơn :D,vì nhiều cái nó k nhận nữa chứ k fai g-sennsor

Chỉnh sửa cuối:
Cậu tả chính xác xem cậu bị thế nào ? cái thước G-Sensor có nhúc nhíc tí nào kg ?

nín hết k chạy gì hết
nhưng mà mình khẳng định g-sensor vẫn hoạt động nhưng android nó k chịu nhận thôi
vì lúc bấm vào calibration thì nó bảo để dt trên mặt phẳng để nó cân chỉnh và k dc dich chuyển cái dt,mình dịch chuyển thì nó abborted,còn để im thì nó complete
tức là nó vẫn có nhưng cả hiểu sao nó k nhận thôi

nín hết k chạy gì hết
nhưng mà mình khẳng định g-sensor vẫn hoạt động nhưng android nó k chịu nhận thôi
vì lúc bấm vào calibration thì nó bảo để dt trên mặt phẳng để nó cân chỉnh và k dc dich chuyển cái dt,mình dịch chuyển thì nó abborted,còn để im thì nó complete
tức là nó vẫn có nhưng cả hiểu sao nó k nhận thôi

rom nào nhỉ ? Có ai bị với bản rom đó giống cậu kg ? bảo mợi ng check lại G-sensor bản đó

Cùng rom, 2 máy cái chạy, cái kg à ? Chắc phải chạy lại từ đầu tất cả rồi (HSPL,...)

hwa vừa chạy lại rồi,update radio mới nhất hspl 2.08,rồi vào android....làm 2 máy y chang luôn,k cần dùng file fix gì hết,còn kia tự nhận g-sensor,gps,cảm biến ánh sáng....

mình có 1 suy nghĩ nhưng k biết là sao nữa,mơ hồ bập bềnh
trước lúc xài cái này,có xài iPhone,và việc chạy FW đều có ảnh hoảng chút nhiều tới bootrom (phần cứng,có thể cho phép chạy dc,hoặc k chạy dc 1 số cái)
k biết cái HD2 này có vậy k....dù sao đoán mò cũng chỉ là mò thôi
mà bác có cao kiến gì về vụ Ram k,sao Ram 576mb mà vào android còn có 411MB......

Back