• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho mình xin driver của con laptop Sony vaio SZ583N/C.

truongton82

Mình mới mua một con hàng xách tay( Made in Japan) với giao diện tiếng Anh.
Kèm theo SP mình mua chỉ có các phụ kiện như:sạc,adapter, user manual.Không có bất cứ đĩa nào kèm theo,giờ ổ cứng bị lỗi cần format và cài win lại nhưng lại không có driver kèm theo nó, giờ không biết phải làm sao? mong anh em giúp mình chỉ chỗ cho mình download cái driver về cho đối với win vista va win xp.Thanks so much.

Microprocessor: Intel® Centrino® Duo Mobile Technology, Intel® Core™2 Duo Processor T7700 (2.40GHz)
Processor System Bus: 800MHz
Cache Memory: 4MB
Main Memory: 2GB DDR2 SDRAM (Upgradeable up to 4GB*1), 2 SO-DIMM slots. (The pre-installed memory module uses two)
Hard Drive: 160GB (Serial ATA, 5400rpm, Hybrid HDD)
Wireless LAN: IEEE 802.11a/b/g
Optical Drive: Reading Speed: DVD+R: 8x (Single Layer), 6x (Double Layer) / DVD-R: 8x (Single Layer), 6x (Dual Layer) / DVD+RW: 8x / DVD-RW: 8x / DVD-ROM: 8x / DVD-RAM: 5x / CD-ROM: 24x / CD-R: 24x / CD-RW: 24x
Optical Drive: Writing Speed: DVD+R: 8x (Single Layer), 4x (Double Layer) / DVD-R: 8x (Single Layer), 4x (Dual Layer) / DVD+RW: 8x / DVD-RW: 6x / DVD-RAM: 5x / CD-R: 24x / CD-RW: 16x
Graphics Processing Unit: NVIDIA® GeForce® 8400M GS notebook graphics processing unit(GPU) (SPEED MODE)/Intel® Graphics Media Accelerator X3100 (STAMINA MODE)
Total Available Graphics Memory (Max): 831MB (SPEED MODE) / 358MB (STAMINA MODE)
Display: 13.3" Wide (WXGA: 1280 x 800) TFT colour display (Clear Bright LCD: White LED)
Interfaces: USB 2.0 x2, 4-pin i.Link (IEEE 1394) S400 x1, ExpressCard™/34 Slot x1, PCMCIA Type I/II (Cardbus Support) x1, RJ45 Ethernet x1, RJ11 Modem x1, Headphone Jack x1, Microphone Jack x1, Monitor connector (VGA, D-SUB 15 pin) x1, Memory Stick Duo Slot x1, Port replicator connector x1
Bluetooth®: Bluetooth® standard version 2.0+EDR
Built-In MOTION EYE Camera: Effective Pixels: 640x480
Modem: V.92 and V.90 Compliant
Ethernet: 10Base-T/100Base-TX/1000Base-T
Audio: DSD compatible high quality sound chip: "Sound Reality" (Intel® High Definition Audio compatible), 3D audio (Direct Sound 3D support), Built-in stereo speakers, Built-in monaural microphone
Keyboard/Input Device: ca 19 mm key pitch / 3.0mm key stroke, 86 keys, Intelligent Touchpad
Battery: Up to 7 hours of use with supplied lithium-ion battery (at STAMINA MODE)
Dimensions (WxHxD): 315 × 21.8-33 × 234.3mm
Weight: 1.76kg (including supplied battery)
Sẽ cố gắng tìm thử driver cho bạn.

mình vô trang như bạn tinh-la-gi nhưng cũng kô có driver cho SP của mình,anh em co link down truc tiep không cho mình xin với,Thanks
Mà lạ là kèm theo SP lại không có đĩa kèm theo,chán quá.

mình vô trang như bạn tinh-la-gi nhưng cũng kô có driver cho SP của mình,anh em co link down truc tiep không cho mình xin với,Thanks
Mà lạ là kèm theo SP lại không có đĩa kèm theo,chán quá.

Máy của bạn là xuất sứ từ Nhật và tiêu thụ tại thị trường nhật nên mấy trang kia không có, nó có thể chỉ Support tại các trang của nhật mà toàn là chữ nhật thì khó cho mọi người không biết tiếng Nhật rồi

bạn check lại ổ cừng giúp mình coi có 1 phân vùng ẩn trên hdd không nhé.
thường sony không cho đĩa vì nó ghi sẵn recovery vô phân vùng ẩn này
khi người sử dụng gặp sự cố với Win thì khởi động lại bấm F10 hay Fn+F10 thì phân vùng này sẽ đưa máy trở về tình trạng xuất xưởng (giống hard reset của ppc :D) khi mua máy về thường thì người bán hàng hay khuyên nên ghi phần recovery này ra 2 đĩa DVD.
nếu trong trường hợp phân vùng này cũng đã bị hư (phải sử dụng ct dặc biệt mới xóa được nhé) bác chỉ còn nước mượn 1 bộ đĩa của máy cùng dòng mới chạy lại được win bản quyền cũ nhé. (bộ đĩa này cũng có thể mua của hãng)
trong trường hợp không được nữa thì bác nên mang máy lên cty Long Bình 50 nguyễn cư trinh q1 hcm gặp anh Tuấn Anh phòng kỹ thuật anh ấy sẽ giúp bạn cài đặt lại theo yêu cầu.

Back