• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: PHẦN MỀM BIẾN PPC THÀNH WEBCAMERA

Em vác về vọc thử, thất vọng hoàn toàn. Cái Soft này chán òm ah. Toàn thấy muỗi với ruồi ko ah. Giao diện lại còn xấu nữa, hu hu. Lại cài lại cái coolcamera thui.

Chất lượng không xấu như bạn nghĩ đâu. Bạn vào setting tinh chỉnh lại nhé đẹp lắm đó.

Bác Quang ơi hôm nay em mở soft này lên nó hiện thông báo " you have reached the time limit for unregistered version" chọn ok thì nó nhảy vào bản About chọn Done thì nó thoát ra luôn. Anh Quang xem giúp em nhé?
Không biết có Bác nào bị như mình không vậy?

sao mình xài o2 mini mà ko kết nối được gì hết. Cái màn hinh ppc lúc kết nối thì đứng luôn, còn cái màn hình webcam trên monitor thì đen thui à

Chất lượng không xấu như bạn nghĩ đâu. Bạn vào setting tinh chỉnh lại nhé đẹp lắm đó.

Bác Quang ơi hôm nay em mở soft này lên nó hiện thông báo " you have reached the time limit for unregistered version" chọn ok thì nó nhảy vào bản About chọn Done thì nó thoát ra luôn. Anh Quang xem giúp em nhé?
Không biết có Bác nào bị như mình không vậy?

Ateksoft WebCamera v1.04 (New)​

Các bạn có thể sử dụng phiên bản CR này có lẽ sẽ ổn định hơn với ĐK đây.

- Cài đặt soft từ file EXE.
- Copy đè CR File

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

Cám ơn bác Quang rất nhều,cái webcam này dùng hay lắm cháu vừa test thử trên con Neo của cháu rồi,quả thật lúc đầu thì hình ảnh của nó bị nhòe nhoẹt thật nhưng sau khi vào phần setting để điều chỉng lại một số cái thì ok luôn, chất lượng hình ảnh của cái này tốt hơn hẳn so với webcam trong cái coolcamera

Zone1 Webcam v1.1a​

Thêm một phần mềm hỗ trợ biến PPC thành Webcam đây.
Hiện đã có v1.25 mới, nhưng tạm giới thiệu v1.1a đã CR.
Các bạn hay sử dụng Webcamera test xem sao nhé.

Phần mềm cùng CR duới đây.
Chú ý: Copy soft vào PPC hoặc thẻ là có thể sử dụng.
Phần mềm hỗ trợ khá nhiều dòng PPC, kể cả WM5.0 và màn hình VGA.

Tham khảo thêm tại đây:

http://www.handango.com/PlatformPro...h&platformId=2&N=96806 95593&productId=157581

Ateksoft WebCamera v1.04 (New)​

Các bạn có thể sử dụng phiên bản CR này có lẽ sẽ ổn định hơn với ĐK đây.

- Cài đặt soft từ file EXE.
- Copy đè CR File

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

sao mà em cài bản mới rồi mà vẫn ko kết nối được.Cứ bấm start là đứng màn hình luôn,chừng nào stop thì mới trở lại bình thường

các bác ơi có phần mềm nào quay phim ra đuôi .avi ko các bác em đang cần tìm hoài mà ko thấy ko bít pót ở đâu cho đúng nếu sai chổ nhờ các bác move dùm

Ôi trời!Bạn Post ở đây là không đúng rồi.Lần sau sang Box yêu cầu thắc mắc Soft để xin nhé.Quay phim đuôi Avi thì máy PPC nào mà chẳng có sẵn mặc định trong máy rồi hả bạn?Bạn chỉ cần vào Camera,rồi ấn vào biểu tượng Option,rồi bạn chỉnh ở Capture format thành Motion-JPEG AVI là được thôi mà.Còn một Soft nữa có hỗ trợ quay fim đuôi AVI là Soft Coolcamera.Bác sang Box Coolcamera các phiên bản để tìm hiểu thêm nhé.Chúc vui!

Thế có bản nào chạy được với O2s không nhỉ

Cái đầu tiên của AtekSoft thì không hỗ trợ 02S đâu bạn.Nhưng cái thứ 2 mà Bác Quang mới đưa lên đó.Mình chưa thử với 02S,nhưng thấy Man bảo hỗ trợ nhiều PPC.Bạn thử cài vào máy xem sao nhá.Thân!

các pác cho em hỏi là tại sao em dùng soft webcamplus thì chỉ dùng đc khoảng 10' sau đó là bị đứng hình ko chạy đc nữa...ko bít có ai bị giống em ko...:(

Cho em hỏi hình như cái soft này không hổ trợ camera trước của Exec thì phải. Có bác nào biết có thể chỉ em không ạh?

Videocam phải không bạn "blackiq" ???

"
Cho em hỏi hình như cái soft này không hổ trợ camera trước của Exec thì phải. Có bác nào biết có thể chỉ em không ạh?
"

Theo mình nghĩ chắc là không !

Cái Soft này chỉ hỗ trợ Camera chính của Exec làm được WedCam thôi bạn ạ.Còn cái Camera trước của Exec thì hình ảnh xấu lắm,nên có làm được WedCam cũng chẳng nên làm làm gì.Chắc ý bạn hỏi là nó có hỗ trợ Camera trước của Exec làm WedCam khi chat trực tiếp trên Exec không chứ gì?Hiện nay chưa có Soft nào có thể hỗ trợ Camera trước của Exec để nó trở thành WedCam để có thể Chat trực tiếp trên PPC cả bạn à.Thân!

Cái Ateksoft WebCamera có cần setup gì trên PC ko các bác, vì em đã chay file setup trên PC mà vẫn ko có tác dụng gì, chỉ thấy màn hình CMD nháy ên một cái

Cái Ateksoft WebCamera có cần setup gì trên PC ko các bác, vì em đã chay file setup trên PC mà vẫn ko có tác dụng gì, chỉ thấy màn hình CMD nháy ên một cái

Bạn muốn dùng Soft này làm WC thì bạn cài bằng File EXE trên PC,sau đó vào PC>>>>>>>Start>>>>>>All Program>>>>>>>CoolcameraXP.Nhấn vào đó,sau đó vào Coolcamera trên PPC để chế độ WC thử xem nhé.Thân!

Hình như phải cài cả trên PC nữa.Mình cũng kô connect được với PC để chat yahoo.
=================================
Update: Đúng là phải cài trên cả PC nữa Y!M mới nhận được.
Bạn tải bản cài trên PC ở đây WebCamera Plus Setup
Đã test và không ưng ý lắm.Xài coolcamera vẫn cool hơn.
Nếu để 320x240 thì ảnh bị gai,phải để 640x480 mới dùng đc nhưng giật lắm (y như người khác xem qua yahoo vậy)
Mình post lên 2 pic minh họa ở 2 chế độ đó.
Nếu như do máy mình như vậy thì xin anh em bỏ qua nhé.Mình xài XDA MiniS.
À thêm nữa là màu hình như không được đẹp lắm,màu nền của máy mình là xanh mà thành như vậy đó (LCD)

ảnh bị đổi màu thì bác vào chọn menu\view\swap color là ok thui, em củng bị y vậy. giờ thì đẹp lại rùi.

sao mình kg connect được với PC vậy. Làm hoài mà kg được.Vẫn dùng Cool Camera tốt lắm.

cám ơn bạn nhiều
mình đang cần cái này

Dùng nút Thanks chứ không post bài như thế này nhé. Lần sau là Del và cảnh cáo đấy.

Last edited by a moderator:
Back