• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.
Raider Nation,Skin từ spacemonkey333​

Nếu bị lỗi với file trên,các bạn có thể thử với file này(Zip file):
4shared

Chỉnh sửa cuối:
mình đã down Manilla 2D Customizer v0.11.133 về xài,sau dđó chép skin "GODZSON AZUL T2D" từ xda về,trong đó có file HTCHomeSettings.xml rồi,thế mà khi add chọn đường dẫn đến thư mục chứa skin này thì nó cứ báo là ko tìm thấy file HTCHomeSettings.xml hoặc bất cứ loại hh_*.png nào cả :(...có pác nào bị trường hợp này ko :((, mình xài máy dopod 818, xài ROM tích hợp manila của pác HoangAn :(

mình đã down Manilla 2D Customizer v0.11.133 về xài,sau dđó chép skin "GODZSON AZUL T2D" từ xda về,trong đó có file HTCHomeSettings.xml rồi,thế mà khi add chọn đường dẫn đến thư mục chứa skin này thì nó cứ báo là ko tìm thấy file HTCHomeSettings.xml hoặc bất cứ loại hh_*.png nào cả :(...có pác nào bị trường hợp này ko :((, mình xài máy dopod 818, xài ROM tích hợp manila của pác HoangAn :(

Bạn thử lại với Skin MobileMatt được làm dưới file m2dct(Thành 1 file duy nhất),chỉ cần chép vào thẻ nhớ,trong M2D Customizer bạn vào Theme/Add và chọn đường dẩn tới file đó,click OK và click Apply Theme.Tuy nhiên ROM tích hợp Manila thì chưa chắc...

MobileMatt MM&L TF2D Skin (A MobileMatt & Lepsyfou Skin)​

File m2dct này các bạn chỉ cần chép vào thẻ,dùng M2D Customizer Add vào mục theme,khi thích dùng chỉ cần Apply Theme là xong.

Chỉnh sửa cuối:
MobileMatt MM&L TF2D Skin (A MobileMatt & Lepsyfou Skin)​

File m2dct này các bạn chỉ cần chép vào thẻ,dùng M2D Customizer Add vào mục theme,khi thích dùng chỉ cần Apply Theme là xong.

bác post lại ảnh đi toàn lỗi thôi,chả biết hình nào cả

hehe sau khi chép skin MobileMatt MM&L TF2D có dạng *.m2dct thì soft M2D Customizer nhận được và chạy ro ro mặc dù mình xài ROM tích hợp manila. Mà hình như chỉ có theme MobileMatt MM&L TF2D là có dạng *.m2dct thui thì phải pác nhattoai nhỉ :D
thx pác nhìu :D

Chỉnh sửa cuối:
Không chỉ với file m2dct mà các skin nén dưới dạng Zip cũng vậy.Các bạn cứ chép vào thẻ(nhưng đừng cho vào thư mục nào cả),sau đó sử dụng M2D Customizer Add theme mà xài.Cách này sẽ tiết kiệm bộ nhớ máy mà M2D vẫn chạy nhẹ nhàng.Phần lớn là nhờ sự làm việc hiệu quả từ Tool M2D Customizer 0.11.
Các Skin đẹp và không gây lỗi mình mới đưa lên giới thiệu cho các bạn.Chúc vui!!!

TouchFantasy-Skin cho Manila 2D từ bornotty​

Bác có thể lấy được skin "Dark tower" của Showaco bên Forum XDA không, em dow mãi mà không được, skin đó không có animation bar nhìn cũng hay, nếu bác có skin đó thì share cùng anh em nhé

Update 19 (11/10/2008) Manila2D v0.11​

Chỉ dùng cho các máy thuộc HTC​

Trình tự cài đặt lần lượt như sau:

01 Enchasements.OUTLOOK.and.PICTURE.cab
02 AudioManager_2.0_1819.2129.cab
03 FSP, DShow, WMP, YouTube, Video Fixes.cab
04a Album_2.0_1818.3829.4.cab
05 Task_Manager_2.1_34837.5.cab
06 GoogleMaps_compressed.CAB
07 HTC_Opera9.5.2392_WWE.CAB
08 YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.and.mHubVO.cab
09 Manilla2D-v0.11.cab

Download link:

NO YOUTUBE ON INTERNET WIDGET (VERSION 19a)
RAPIDSHARE........................MEGAUPLOAD

WITH YOUTUBE ON INTERNET WIDGET (VERSION 19b)
RAPIDSHARE.........................MEGAUPLOAD

CÁC BẠN LƯU Ý : ĐÂY LÀ BẢN UPDATE CHO DÒNG MÁY HTC . NHỮNG DÒNG MÁY KHÁC CÓ KHẢ NĂNG KHÔNG TƯƠNG THÍCH VÌ TÁC GIẢ KHÔNG CÓ MÃ HEX CỦA CÁC DÒNG MÁY KHÔNG PHẢI CỦA HTC. TRƯỚC KHI CÀI NÊN SUY NGHĨ NẾU KHÔNG LẠI MẤT CÔNG HR :(

NGUYÊN VĂN :
10.10.08-UPDATE 19 I HAVE NOT HEX EDITED THESE FILES FOR NON HTC & OLDER HTC DEVICE

Chỉnh sửa cuối:
Bạn ơi phiên bản này đã dùng cho O2 NEO dc chưa?Mấy phiên bản trước cài xong tap vào mà nó không load dc.

Update 19 (11/10/2008) Manila2D v0.11​

Trình tự cài đặt lần lượt như sau:

01 Enchasements.OUTLOOK.and.PICTURE.cab
02 AudioManager_2.0_1819.2129.cab
03 FSP, DShow, WMP, YouTube, Video Fixes.cab
04a Album_2.0_1818.3829.4.cab
05 Task_Manager_2.1_34837.5.cab
06 GoogleMaps_compressed.CAB
07 HTC_Opera9.5.2392_WWE.CAB
08 YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.and.mHubVO.cab
09 Manilla2D-v0.11.cab

Download link:

RAPIDSHARE

MEGAUPLOAD

CÁC BẠN LƯU Ý : ĐÂY LÀ BẢN UPDATE CHO DÒNG MÁY HTC . NHỮNG DÒNG MÁY KHÁC CÓ KHẢ NĂNG KHÔNG TƯƠNG THÍCH VÌ TÁC GIẢ KHÔNG CÓ MÃ HEX CỦA CÁC DÒNG MÁY KHÔNG PHẢI CỦA HTC. TRƯỚC KHI CÀI NÊN SUY NGHĨ NẾU KHÔNG LẠI MẤT CÔNG HR :(

NGUYÊN VĂN :
10.10.08-UPDATE 19 I HAVE NOT HEX EDITED THESE FILES FOR NON HTC & OLDER HTC DEVICE
Cám ơn bác nhiều,ko hiểu vì sao mà mấy hôm nay XDA ko vào được,bác có thể up lên hot khác giúp được ko?rapid và Mega em ko down được.

Bạn ơi phiên bản này đã dùng cho O2 NEO dc chưa?Mấy phiên bản trước cài xong tap vào mà nó không load dc.

Tiếc rằng mình không có Neo để test thử xem.Bạn có thể thử cài theo cách gọn nhất mà Mod.ancola66 đã HD trong Topic này xem.
Cám ơn bác nhiều,ko hiểu vì sao mà mấy hôm nay XDA ko vào được,bác có thể up lên hot khác giúp được ko?rapid và Mega em ko down được.

Bạn sử dụng trình duyệt Mozilla Firefox là download trên Mega được mà,mình thấy nó khá nhanh đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back