• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.
Anh ơi sao em cài skin này vào thì bị lỗi phần tin nhắn SMS vậy? cứ nhấn vào mục tin nhắn là bị đơ luôn. Giúp em với!

Mình cài trên blue angel và thấy nó không bị như bạn,có thể do bạn thay đổi vị trí các tap.Bạn thử về skin gốc rồi làm lại lần nữa xem sao há.

Có bác nào thử xem video ngoài màn hình ngoài chưa vậy, mình vào photo and video chọn file video là favorite nhưng ra ngoài play thì báo lỗi:-?

Có bác nào thử xem video ngoài màn hình ngoài chưa vậy, mình vào photo and video chọn file video là favorite nhưng ra ngoài play thì báo lỗi:-?

Mình thấy không xem video được đâu bạn,đây chỉ là bản thử nghiệm thôi, thằng HTC ablum đó làm sao mà đọc được các định dạng như coreplayer mà chạy nổi

Mình thấy không xem video được đâu bạn,đây chỉ là bản thử nghiệm thôi, thằng HTC ablum đó làm sao mà đọc được các định dạng như coreplayer mà chạy nổi

Xem được chứ các bạn,các video clip và các film dạng 3gp đọc tốt thôi.Vấn đề phụ thuộc vào bộ cài bạn có sử dụng hềt không và máy bạn có được hỗ trợ tốt không thôi.

DualClock skin Manila 2D​

Chỉnh sửa cuối:
em cài cho o2 neo cài trong thẻ nhớ
nó ko launch dc FLO ( sau khi đã cài hết 9 cái)

Khi cài M2D bạn nên remove một số chương trình đã cài trước đó đi, M2D bạn nên cài vào thẻ nhớ. Nếu bạn thích dùng M2D thì qua khu vực HTCprophet có tích hợp M2d up cho nó. Rom tích hợp M2D chạy rất mượt đấy.:D:D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=474951#post474951

Khi cài M2D bạn nên remove một số chương trình đã cài trước đó đi, M2D bạn nên cài vào thẻ nhớ. Nếu bạn thích dùng M2D thì qua khu vực HTCprophet có tích hợp M2d up cho nó. Rom tích hợp M2D chạy rất mượt đấy.:D:D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=474951#post474951

mình vừa up ROM shadow xong nãy giở Hard RS hết 3-4 lần rồi để thử của bạn xem sao

em cài cho o2 neo cài trong thẻ nhớ
nó ko launch dc FLO ( sau khi đã cài hết 9 cái)

Manila 2D mà cài trên thẻ sao chạy(và ổn định) được?Chỉ Skin và vài chương trình phụ hỗ trợ mới cài trên thẻ thôi!!!
Tại trình xem Photo & Video ở màn hình Manila,bạn vào Album\Albums\Storage Card tìm tới thư mục cần xem và chọn,enjoy.

Mình không hiểu làm thế nào để có thể cài các bản themes sau này các bạn đưa ra cả. Mình đã vào today tăt TFL và copy các themes ( dung lượng khá lớn ) vào windows. Sau đó mình RS nhưng không thể được. Bạn nào hiểu vì sao lại thế thì chỉ cho mình với nhé! Mình cảm ơn rất nhiều.

Hiện mình đang dùng thử trên O2XDAiiS

Mình không hiểu làm thế nào để có thể cài các bản themes sau này các bạn đưa ra cả. Mình đã vào today tăt TFL và copy các themes ( dung lượng khá lớn ) vào windows. Sau đó mình RS nhưng không thể được. Bạn nào hiểu vì sao lại thế thì chỉ cho mình với nhé! Mình cảm ơn rất nhiều.

Hiện mình đang dùng thử trên O2XDAiiS
Trước hết bạn tải và cài thằng này vào máy cái đã (có thể cài trên thẻ nhớ cũng được): http://pdaviet.net/showpost.php?p=473424&postcount=239
Sau đó bạn download và copy theme nào mình thích vào một thư mục bất kỳ trên thẻ nhớ (nhớ là để nguyên định dạng nén *.zip)
Chạy chương trình M2DC đã cài, vào tab theme chọn add theme, tìm đến file theme mà bạn vừa copy, apply thế là xong.:D
Chúc bạn thành công!

@ Đề nghị các bác khi up theme lên cho mọi người ít ảnh để còn dễ chọn lựa, em chẳng thấy gì, biết làm sao chọn đây?

@ Đề nghị các bác khi up theme lên cho mọi người ít ảnh để còn dễ chọn lựa, em chẳng thấy gì, biết làm sao chọn đây?

Theme nào không có ảnh vậy lonebeast?đôi khi do mạng kém,hình ành từ trang upload không lên được thôi!!!

Chỉnh sửa cuối:
Theme nào không có ảnh vậy lonebeast?
Ví dụ như theme này bác ạ: MobileMatt LV (Louis Vuitton) TF2D Skin
Em không thấy hiển thị gì cả ngoài tên và đường dẫn. Bác xem lại giúp em với, (còn một số nữa bác ạ).:D
Nhân tiện bác cho em hỏi với:
M2DC của em khi add thêm theme thì nó không cho xem trước trong tab themes bác ạ, liệu khi chọn 1 theme có phải đợi lâu không thì nó mới hiện ra?

Chỉnh sửa cuối:
Trong M2DC khi apply theme,nếu dung lượng skin đó dưới 5MB(file Zip hoặc m2dct) thì khoảng dưới 30'' là hoàn tất thôi.Còn việc xem hình trước trong M2DC là skin đó phải có file hình nó mới xuất hiện.Thông thường chỉ có trên skin dạng Zip hoặc m2dct và trong đó phải có file "preview.jpg" hoặc "preview.jpeg"thì hình ảnh mới hiển thị trong M2DC.
Hình này khi apply nó sẽ lưu vào thư mục đã cài đặt M2DC.Bạn cũng có thể tự tạo cho mình hình này được mà,nếu skin chưa có "preview" thì bạn chụp và sửa hình lại với size 75x100,save lại với tên như trên.

*Có vài skin trang image có sự cố nên hình không lên được,sẽ khắc phục sau,sorry.

Chỉnh sửa cuối:
Trước hết bạn tải và cài thằng này vào máy cái đã (có thể cài trên thẻ nhớ cũng được): http://pdaviet.net/showpost.php?p=473424&postcount=239
Sau đó bạn download và copy theme nào mình thích vào một thư mục bất kỳ trên thẻ nhớ (nhớ là để nguyên định dạng nén *.zip)
Chạy chương trình M2DC đã cài, vào tab theme chọn add theme, tìm đến file theme mà bạn vừa copy, apply thế là xong.:D
Chúc bạn thành công!

Sao mà apply mãi không được bạn ạ. Đợi hết cả buổi chiều cũng không đc, chẳng biết làm sao nữa!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back