• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.
M2D App Launcher
14 Nov 2008 Update: build 11142008 attached
Phiên bản mới của phần mềm duyệt menu theo phong cách Touch và trượt rất pro , phần mềm ko thể thiếu đối với những ai đã setup sử dụng Manilla 2D tuyệt cú mèo lun nè :)):))
Thay đổi trong phiên bản mới : Thêm tính năng Copy và Move những app bạn thích vào thư mục do bạn tùy ý lựa chon . Xem thêm videp clip để hiểu rõ hơn nhé :D:D
Clip : http://www.youtube.com/watch?v=NXOeJ4-zDW4

DownLoad Here

[HIDE="click thank to view"][URL="http://www.mediafire.com/?on2jtjgoygk [/URL][/HIDE]

Các anh ơi, giúp em với! Sau khi em install chương trình này à chạy " All Programs " thì không đc và nó thông báo là " Unable to locate tab button image files", vậy là sao ạ! Mong các bác giúp em với ạ!

To nhattoai: Anh ơi, cái comm anh đưa ra ở bản ORange ấy, không phải file cab thì phải cài đặt như thế nào hả anh? Anh hưỡng dẫn cụ thể cho em với nhé, cảm ơn anh!

Chỉnh sửa cuối:
Các anh ơi, giúp em với! Sau khi em install chương trình này à chạy " All Programs " thì không đc và nó thông báo là " Unable to locate tab button image files", vậy là sao ạ! Mong các bác giúp em với ạ!

To nhattoai: Anh ơi, cái comm anh đưa ra ở bản ORange ấy, không phải file cab thì phải cài đặt như thế nào hả anh? Anh hưỡng dẫn cụ thể cho em với nhé, cảm ơn anh!
- Có thể PM không tương thích với dòng máy và bản cài M2D của bạn.
- Comm này là file cable mà bạn,cứ copy vào máy và install trên device bình thường thôi vì nó là Opal Comm 2.7.1.8 được thay background.Nếu cài thành công máy sẽ bảo bạn reset.

Đã bạn nào thử bản update 21 chưa vậy?
Tôi không làm sao cài được bản này. Có ai bị như tôi không vậy? (tôi dùng O2 Orbit 2 - dòng Polaris)

Em nhầm tí anh nhattoai ơi! Cái S2U2 nó không phải file .cab . Vậy phải cài thế nào hả anh ơi?
Sau khi tải về bạn giải nén ra thành thư mục,trong thư mục đó bạn vào "gfx" sẽ thấy 3 folder:Clock.clockA,weather và các file khác...bạn chép các file này vào đúng vị trí đã cài S2U2.
Đã bạn nào thử bản update 21 chưa vậy?
Tôi không làm sao cài được bản này. Có ai bị như tôi không vậy? (tôi dùng O2 Orbit 2 - dòng Polaris)

Bản update này chỉ nâng cấp tiếp bản 20(chỉ cho các dòng HTC đời mới) với vài chỉnh sửa trên dòng Touch Elfin.
Những máy nào đã và đang xài update 19(all device) hoặc 20 ổn định rồi thì không nên xài tới bản này...

Hix hix. Các bác ơi. Em mang máy đi up lên WM 6.1 nó tích hợp sẵn luôn cái Touch Flo. Bây giờ em muốn đổi theme :
- Em đã copy các file hình ảnh rồi chèn vào thay thế các file đã có ở /WINDOWS nhưng giao diện của em không hề thay đổi.
- Em có dùng phần mềm M2DC để backup cái theme cũ thành file *.md2ct , em copy vào máy tính đổi đuôi ZIP giải nén nó ra rồi copy các hình ảnh muốn thay thế như cái dồng hồ số có kim rồi dổi lại thành *.m2dct copy vào dùng M2DC để đổi theme thì giao diện vẫn không thay đổi. Chỉ khác là có cái kim xem giữa cái đồng hồ nhưng không nhúc nhích.
Các Pro giúp em với. Cái theme của em xấu quá em muốn đổi theme. Thanks !

To vhung08:
Nếu ROM đã có M2D rồi thì việc chơi skin vô cùng đơn giản,chỉ tại bạn không chịu đọc kỹ bài viết trên nên mới có sự cố này (trích:- Em đã copy các file hình ảnh rồi chèn vào thay thế các file đã có ở /WINDOWS nhưng giao diện của em không hề thay đổi.=>không đúng rồi),
-Bây giờ bạn cần hardreset cho máy lại,cài M2DC vào và backup theme trước khi add skin(chứ không phải chép đè nha)
Bạn cần phải đọc thêm bài trên và tìm đọc một số bài khác trong Topic này là việc chơi skin sẽ trở nên đơn giản vô cùng.Chúc vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
Final Original Diamond skin by JCKOTZE

Thoạt nhìn các bạn sẽ thấy nó giống như cái black Diamond ở trên nhưng không phải vậy...nó đã được sửa đổi đồng hồ,title bar,tap bar và background.
Kèm theo skin này là bộ background 4 màu tùy các bạn thích mà sử dụng và nghiên cứu :D

DOWNLOAD​

Chỉnh sửa cuối:
Các bác giúp em với.
Ví dụ em cài theme này

Em dùng M2DC chuyển theme thì nó thành ra như thế này

Các mục như tin nhắn..... đều thay đổi chỉ có duy nhất cái Home của em là không thay đổi. Cái đồng hồ vẫn thế. Em đã thử với các theme khác đều bị như vậy.
Các bác chỉ giùm em với :(

Hix. Mình đã làm thử nhưng chỉ được như trên thôi. Cái phần Home của mình nó không hiện ra, nó vẫn như cũ. Các phần khác thì mình đã thay được. Bạn giúp mình với.

Hix. Mình đã làm thử nhưng chỉ được như trên thôi. Cái phần Home của mình nó không hiện ra, nó vẫn như cũ. Các phần khác thì mình đã thay được. Bạn giúp mình với.

Bạn cần Hard Reset cho máy và cài lại,vì quá trình ban đầu bạn đã chép đè file background gây ra lỗi.
Sau khi Hardreset và tiến hành cài lại mà vẫn còn lỗi thì có thể do bản ROM ,lúc đó sẽ tìm cách khắc phục thủ công.
Theo tôi thì bạn chưa Hardreset và cài lại vì thời gian giữa 2 bài posted ở trên của bạn không hợp lý.

Thanks ! Em làm được rồi. Bây giờ chỉ có cái

Em thấy cái Skin em định thay cái kim báo giờ không chinh xác. Bác giúp em cách chỉnh với.

Muốn thay Skin cho cái S2U2 này làm kiểu gì hả bác ?

Chỉnh sửa cuối:
Bạn tìm trong Topic này có bản fix kim đồng hồ mà mình đã đưa lên đấy,còn không thì dùng M2DC bỏ chọn Analogue clock thì được.
Còn skin S2U2 mình đã nói ngay trang trước rồi,với lại skin S2U2 thì bạn qua Topic có skin này và tham khảo nha,vì skin này không có trong Topic này nên tôi sẽ không bàn tới,xin vui lòng.
Bạn lưu ý add hình trong bài viết theo chiều ngang trông sẽ đẹp và gọn hơn nhé.

Thanks ! Em làm được rồi. Bây giờ chỉ có cái

Em thấy cái Skin em định thay cái kim báo giờ không chinh xác. Bác giúp em cách chỉnh với.
He he he cái thằng M2DC này cũng chưa chuẩn lắm đâu:)):)):))(Vì nó dựa trên những files ảnh của bộ theme mình đưa vào kèm file setting thiếu cái nào nó bù cái đó từ theme gốc . Muốn tương đối chuẩn thì khi backup theme gốc ngoài backup theme thì phải backup luôn file settings:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back