• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME WM6.5 (TITANIUM) CÁC PHIÊN BẢN

mình cần cái theme trong suốt như trong windows 7 hoặc vista đó bạn. có nghĩa là khi cài theme vào máy chỉ thấy chữ. còn hình background thì ai thích hình nào thì chọn nó làm hình nền. bạn có theme này ko ? cho mình xin với. thanks

Ah,tức là ý bạn là chỉ có cái Taskbar trong suốt. Cái đấy hình như trong mấy trang trước có người hỏi rùi... Và hình như vẫn đang ... chờ đợi bạn ah :D. Theo mình nếu thích bạn phải dùng thêm các phần mềm tạo giao diện,như Wisbar Advance,Wisbar Advance Desktop,... Bạn có thể tham khảo ở các Topic chú ý phía trên. Chúc vui...=D>

Omnia theme >:)>:)

-Chú ý là thanh Scrollbar trông "nhỏ" nhưng rất là "to" .>:)>:)>:)
-Thêm 2 hình nền QVGA cho đồng bộ.
:)):))
- Support QVGA and WQVGA only.

Chao bạn , file *.7z copy vào máy ko cai dược ,làm sao để chuyễn thành file cab hoạc cài như thế nào mong bạn hướng dẩn.Thanks

Chưa hiểu ý bạn lắm. Bạn có thể lấy 1 hình minh họa lên ko???

Chao bạn , file *.7z copy vào máy ko cai dược ,làm sao để chuyễn thành file cab hoạc cài như thế nào mong bạn hướng dẩn.Thanks

file *.7z đây là file nén mà bạn. Bạn dùng winrar hoặc 7zip giải nén sẽ được file .cab sau đó cài đặt từ file cab này. Chúc vui

mình cần cái theme trong suốt như trong windows 7 hoặc vista đó bạn. có nghĩa là khi cài theme vào máy chỉ thấy chữ. còn hình background thì ai thích hình nào thì chọn nó làm hình nền. bạn có theme này ko ? cho mình xin với. thanks
Không thích background của theme thì cứ cài theme như bình thường sau đó vào File explorer lấy Image nào mà bạn thích,click giữ chọn làm Today background.
File 7z, Zip hay RAR gì cũng vậy,sau khi tải về máy bạn Extract file ra sẽ có file mà bạn cần để copy vào PPC để cài.
Trên máy tính cài chương trình WinRAR hay WinZip là thực hiện được rồi.

Không thích background của theme thì cứ cài theme như bình thường sau đó vào File explorer lấy Image nào mà bạn thích,click giữ chọn làm Today background.

File 7z, Zip hay RAR gì cũng vậy,sau khi tải về máy bạn Extract file ra sẽ có file mà bạn cần để copy vào PPC để cài.
Trên máy tính cài chương trình WinRAR hay WinZip là thực hiện được rồi.

File đính kèm này hình như bị nhầm: cap.7z - bạn chỉ đổi lại đuôi file thành *.cab là cài được trong PPC.

1 em xinh đẹp cho màn hình QVGA mình làm kô đẹp có gì mọi người bỏ qua 8-|8-|8-| chủ đạo là màu đen hotttt

Chào bạn, mình rất thích thêm cua bạn,xin bạn vui lòng sửa lại màu xanh Green thành màu Grey đậm dùm hoặc hướng dẩn tạo theme wm 6.5 và cho xin file reg mà bạn đã dùng cho thêm này.Thanks a lot

Chào bạn, mình rất thích thêm cua bạn,xin bạn vui lòng sửa lại màu xanh Green thành màu Grey đậm dùm hoặc hướng dẩn tạo theme wm 6.5 và cho xin file reg mà bạn đã dùng cho thêm này.Thanks a lot

Thật ra thì cũng chẳng cần add reg lắm đâu bạn ah. Nếu bạn thích style của theme nào (VD style màu Green hoặc Grey như bạn nói) thì bạn cứ down theme đấy về,xong chỉ việc edit hình nền vào theme đấy thui.

Thật ra thì cũng chẳng cần add reg lắm đâu bạn ah. Nếu bạn thích style của theme nào (VD style màu Green hoặc Grey như bạn nói) thì bạn cứ down theme đấy về,xong chỉ việc edit hình nền vào theme đấy thui.
Mình thì lại không nghĩ như bạn.Nếu edit hình nền thì buộc phải bung file .tsk để thay thế ảnh.Mà bung rồi thì file mới tạo sẽ không làm nên các hiệu ứng đẹp của wm6.5 đâu...

Mình thì lại không nghĩ như bạn.Nếu edit hình nền thì buộc phải bung file .tsk để thay thế ảnh.Mà bung rồi thì file mới tạo sẽ không làm nên các hiệu ứng đẹp của wm6.5 đâu...
Nếu dựa trên một Theme tsk có sẵn rồi bung ra để thay images,sau đó save lại thì hiệu ứng sẽ được giữ nguyên như cũ,chỉ khác background thôi.
Còn muốn cho các hiệu ứng pro hơn theo ý tưởng thì cần phải làm theme dạng cab bạn à.

Nếu dựa trên một Theme tsk có sẵn rồi bung ra để thay images,sau đó save lại thì hiệu ứng sẽ được giữ nguyên như cũ,chỉ khác background thôi.
Còn muốn cho các hiệu ứng pro hơn theo ý tưởng thì cần phải làm theme dạng cab bạn à.

Đúng rùi. Ý mình ở đây giống như bác Nhattoai đã nói. Nếu để có 1 theme đẳng cấp kiểu Crimson hoặc Ubuntu hay Heiniken,... thì...lại phải chơi kiểu khác rùi.;;):p:-?

NeoTitanium Rev.9

(July 12th 2009) NeoTitanium Rev.9 & Titanium Registry/CPR Walk-Through

các bác nghiên cứu giúp mình cái này với.phiên bản mới nhất của

NeoTitanium Rev.9 is released.

mình cài vào SoftBank X01HT win 6.5 mà ko đc.mong các bác hướng dẫn cách cài.cài vào đc nhưng ko có đồng hồ như vậy mà hiển thị đồng hồ rất xấu.

Host free! for Titanium các Version

Last edited by a moderator:
Lâu lâu dạo qua cái đỡ buồn...:)
Theme tsk dành cho QVGA,hơi... tí khi chuyển qua Landscape...

Bác Toai dạo này hơi ... nhỉ. Thui thì bác tranh thủ ... nhiều vào cho a e đc nhờ :))

Back