• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679
PIMbackup win!

Theo mình thì dùng PIMbackup là đơn giản và hiệu quả nhất. Cứ backup một file ra rồi copy vào PC để đó thỉnh thoảng updata cho nó là OK . không bao giờ bị mất danh bạ.

SPB Backup 1.6.3 là mới rồi đó Bạn à! Bạn có thể tham khảo thêm tại trang chủ đây nhé!;;)
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/backup/?en

Tôi thấy bản 1.63 lâu rồi mà sao trên website của spb gọi là mới nhỉ. Đã down về thấy dung lượng như nhau. Các bạn biết có gì mới không?

Tôi thấy bản 1.63 lâu rồi mà sao trên website của spb gọi là mới nhỉ. Đã down về thấy dung lượng như nhau. Các bạn biết có gì mới không?

Thì chưa ra bản mới hơn, nên gọi đó là bản mới nhất chứ sao??? Bản 1.6.3 cải thiện tốc độ khi Backup và Fix một vài lỗi nhỏ khi phục hồi (Nói chung là cải thiện không nhiều so với bản 1.6.2)!!!8-|

SPB clone

Các bạn ơi,cho minh SPB clone FULL với!Mình tìm suốt mà vẫn chưa down được Cám ơn cả nhà!

Các bạn ơi,cho minh SPB clone FULL với!Mình tìm suốt mà vẫn chưa down được Cám ơn cả nhà!

Bạn vào trang chủ rồi download về nhé!!!:)
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/clone/download.html?en

Các bạn giúp mình với, có cách nào để backup tin nhắn và xem được trên máy vi tính ko? Ví dụ chuyển sang dạng *.TXT hay gì gì đó. Mình muốn lưu lại, nhưng mà mai mốt ko dùng điện thoại này nữa. Nên ko muốn backup sang file bằng PIM hay những phần mềm tương tự khác. Các bạn giúp mình với nhé. Xin cảm ơn rất nhiều (máy mình xài WM6 - dòng O2)

Spb Backup v2.0.0 build 3065

Spb Backup v2.0.0 build 3065

Phần mềm backup hệ thống quen thuộc, cập nhật phiên bản mới...
Các tính năng chủ yếu:
  • Device and ROM upgrade modes — NEW!
  • Spb Backup Sync — NEW!
  • Spb Backup Unpack tool — NEW!
  • Smartphone version — NEW!
  • File Black-list or "Ignored Files" — NEW!
  • Copies the entire device: settings, SMS, Emails, tasks, software, shortcuts, preferences
  • Storage card backup
  • Customizable file restoration
  • Scheduled backups
  • Self-extracting executable backup files
  • Full and custom backups
  • Backup file compression and encryption
Hỗ trợ: các HDH
Các bạn tải phần mềm tại đây: http://www.ziddu.com/download.php?uid=ZbOilJataqufnOKnY6qhkZSrYKualpao3

Chỉnh sửa cuối:
Em dùng backup contact có 1000 số mất gần 3h, hic, bác nào có phần mềm hay hơn ko?

Bạn dùng Spb Backup à? Không lâu đến thế đâu, Bạn coi lại PPC xem nhé. Mình Backup cả PPC mà chỉ khoảng hơn 10 phút thôi! Chúc vui!:-?

Mình vừa tải về, install đè lên phiên bản cũ, khỏi cần register lại. Chạy mượt và ngon lành cành đào, không có chuyện back up chỉ contact mà mất tới 10'. Mình back up full cũng chỉ mất khoảng 5' ah :D

Em dùng backup contact có 1000 số mất gần 3h, hic, bác nào có phần mềm hay hơn ko?

Vậy bạn hãy dùng thử PIM Backup nha, đây là chương trình miễn phí mà lại rất gọn nhẹ, sử dụng thì rất đơn giản, mình cũng đang dùng nè.

Backup có contact không thôi mà có gì đâu.Xài PimBackup đi,nhỏ gọn,chép vào thẻ,khi cần dùng thì chọt vào rồi chọn Backup hay Restore.....Rất nhanh!
Tải file đính kèm chép vô thẻ>xong!

Mình vừa tải về, install đè lên phiên bản cũ, khỏi cần register lại. Chạy mượt và ngon lành cành đào, không có chuyện back up chỉ contact mà mất tới 10'. Mình back up full cũng chỉ mất khoảng 5' ah :D

Mình vừa thử chạy SPB Backup 2.0 khi phục hồi ở chế độ ROM upgrade (mới up ROM mới). Kết quả: Chạy một chút là treo, thử ở tất cả các mode. Kể cả chỉ phục hồi tin nhắn không.
Các bạn thử xem nhé, vì thực sự chức năng này rất quan trọng với những ai hay nghịch ROM!

Mình vừa thử chạy SPB Backup 2.0 khi phục hồi ở chế độ ROM upgrade (mới up ROM mới). Kết quả: Chạy một chút là treo, thử ở tất cả các mode. Kể cả chỉ phục hồi tin nhắn không.
Các bạn thử xem nhé, vì thực sự chức năng này rất quan trọng với những ai hay nghịch ROM!

khi trước mình có xài SPB Backup nhưng sau này mình thấy kg cần xài tới làm gì vì những lý do sau:
1-Chỉ hữu dụng với những ai không test ROM.
2-Sau khi HR thay vì bung Backup ra ta chịu khó cài soft lại sẽ ngon lành hơn bung Backup.Vì Backup kg thể hoàn hảo 100% mà kg sót lỗi nào hơn nữa đã vọc ROM thì việc cài soft lại(nhất là những soft mình thường dùng)thì quá dơn giản và kg mất nhiều time phải kg nào.
3-Chỉ cần PIM Backup để sao lưu danh bạ-tin nhắn-Imail...là đủ rồi.
Tóm lại phần mềm Backup hệ thống chỉ trợ giúp tốt cho những bạn không up ROM thôi.

Mình vừa giải quyết tạm được bug đó rồi. Trước khi chạy Restore, vào option bỏ chức năng stop all process đi thì nó chạy được hết, nhưng bạn phải làm bằng tay việc tắt các process khác đang chạy trên máy. Chắc chắn đây là bug của SPB Backup v2
Thử máy thấy khá okie.
@nhattoai: Mình cũng thường làm như bạn. Thấy có chức năng mới của SPB Backup 2.0 nên thử xem sao, mặt khác nếu nó chạy tốt thì cũng giảm nhiều thời gian vì mình dùng khá nhiều chương trình mà chúng có nhiều userdata, đồng thời hầu hết lại có bản quyền nên cài xong lại phải nhập code, ngại quá:D

cái spb backup v2.0 có chức năng Spb Backup Sync là như thế nào vậy các bro? em đang dùng bản trial ko thấy có chức năng này. Mới lại có chắc chắc là khi upROM khác restore lại file vẫn chạy ok ko ạ

cái spb backup v2.0 có chức năng Spb Backup Sync là như thế nào vậy các bro? em đang dùng bản trial ko thấy có chức năng này. Mới lại có chắc chắc là khi upROM khác restore lại file vẫn chạy ok ko ạ

Sync với PC! Nếu backup dữ liệu thì Restore sẽ chạy được (Cùng dòng Rom 6.0 hoặc 6.1), còn backup cả file hệ thống thì không chạy được đâu!!!:)

Sync với PC! Nếu backup dữ liệu thì Restore sẽ chạy được (Cùng dòng Rom 6.0 hoặc 6.1), còn backup cả file hệ thống thì không chạy được đâu!!!:)

2 chức năng mới của v2.0:

+ Upgrade ROM. Tức là từ version này lên version khác. Mình vừa làm từ 6.0 lên 6.1, và chạy Full restore!!! Theo dõi quá trình restore (với option là ROM upgrade) và dùng thử 2 ngày nay thì thấy hình như nó "nấu" 2 cái registry cũ và mới với nhau, không restore những file in-rom... những shortcut giống nhau nó cũng chỉ giữ lại 1... Tóm lại là thấy không vấn đề gì.
+ Device upgrade. Là lấy bản backup của máy này restore lên máy khác. Thậm chí là khác phần cứng nhưng cùng là PPC và cùng WM. Tất nhiên SPB khuyến cáo là chức năng này có thể không mỹ mãn...

Không bao giờ BK system file trên máy này lại có thể chạy ổn trên máy khác.
Khả năng được duy nhất là cùng một loại máy-cùng dòng ROM(chính xác đến phiên bản-versions-build...) may ra có thể.
Đó là nói đến Backup chỉ duy nhất có file OS và chưa cài soft.Vì soft còn liên quan đến Owner.

Back