• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

Bản dùng thử thì bạn lấy từ trang chủ của nó.
Vừng mè thì xem ở máy tạo khoá tổng hợp giới thiệu ở đây.

Đúng là có vấn đề thật, bấm vào dấu hỏi thì nó nháy linh tinh và thành Enter xuống dòng. Không biết có cách nào khắc phục không hay phải chờ tác giả update.

chính xác em cũng bị bệnh như thế :(( ; cái nút <- của em rất chi là lởm khởm ; nhiều lúc em ấn số 2; 3 ;4 chẳng hạn thì nó hiện thành dấu ? ; @ ....

chả hiểu !!!

như vậy là vn advanced keyboard 1.2 chạy có vấn đề trên nhiều máy dùng 2k6 rồi !!!

các bro còn biết soft nào tương tự mà chạy tốt trên 2k6 ko ?
em dạo này hay phải dùng văn bản nên rất cần !!!

như vậy là vn advanced keyboard 1.2 chạy có vấn đề trên nhiều máy dùng 2k6 rồi !!!

các bro còn biết soft nào tương tự mà chạy tốt trên 2k6 ko ?
em dạo này hay phải dùng văn bản nên rất cần !!!

Mình dùng tốt mà bạn, ngay cả trên màn hình VGA vẫn chạy tốt, thử remove nó đi rồi cài lại xem có được ko bạn nhé!

Mình dùng tốt mà bạn, ngay cả trên màn hình VGA vẫn chạy tốt, thử remove nó đi rồi cài lại xem có được ko bạn nhé!

bản của anh có phải là bản key là 12345 ko ?

em cài đi cài lại rồi mà vẫn thế !!!

Sorry, mình nhầm sang bản Vietnamese Keyboard 3.3 bị lỗi với VGA WM6 :( Bản PPClink 1.2 thì ok, chỉ có điều tốn dung lượng bộ nhớ.
bản của anh có phải là bản key là 12345 ko ?

em cài đi cài lại rồi mà vẫn thế !!!
Đúng bản đó.
Vậy thì nó không tương thích với bản ROM của bạn rồi, bạn chuyển sang dùng bản Vietnamese Keyboard 3.3 xem có khác không.

Rất thích skin iPhone3.3 các bạn đã đưa ở trên, Kan viết thử Layout tiếng Việt cho PCMKeyboard:

Còn đây là layout "3 trong 1" Nga-Anh - Việt:

Layout bàn phím của bạn rất tuyệt. Nhất là phần tiếng Việt. Tuy vậy, liệu bạn có thể hướng dẫn : 1. Đánh tiếng Việt có dấu. 2.Tìm kí tự @ vì tôi tìm mãi mà không thấy kí tự này. Chân thành cảm ơn bạn.

Layout bàn phím của bạn rất tuyệt. Nhất là phần tiếng Việt. Tuy vậy, liệu bạn có thể hướng dẫn : 1. Đánh tiếng Việt có dấu. 2.Tìm kí tự @ vì tôi tìm mãi mà không thấy kí tự này. Chân thành cảm ơn bạn.

Bạn hãy dùng Notepad của PC mở file tải về của Kan, rồi bạn sẽ biết bạn phải làm như thế nào... :-?
Mình đã mở ra, đã điều chỉnh và bổ sung các ký tự theo ý thích của mình :D
Bạn hãy thử xem!
Chúc vui!

Có soft bàn phím mà chữ to tý ko nhỉ
Mình đang dùng finger tounch cũng khá to rùi

Rất thích skin iPhone3.3 các bạn đã đưa ở trên, Kan viết thử Layout tiếng Việt cho PCMKeyboard:

Còn đây là layout "3 trong 1" Nga-Anh - Việt:

Bạn hãy dùng Notepad của PC mở file tải về của Kan, rồi bạn sẽ biết bạn phải làm như thế nào... :-?
Mình đã mở ra, đã điều chỉnh và bổ sung các ký tự theo ý thích của mình :D
Bạn hãy thử xem!
Chúc vui!

Xin lỗi bạn đừng giận nhưng tôi không phải là dân chuyên nghiệp nên mở notepad rồi cũng chả biết phải làm thế nào. Bạn có cái file nào đóng gói sẵn thì share cho mình được không? Cảm ơn bạn nhiều.

Cách dùng bàn phím tiếng Việt:

1. Để gõ tiếng Việt có dấu bạn giữ bút ở nguyên âm, rồi chọn dấu phù hợp:

2. Để gõ nhanh các kí tự đặc biệt (trong đó có @), giữ bút ở phím chuyển 123:

3. Để gõ ENTER, giữ bút ở BackSpace

4. Để gõ số nhanh giữ bút ở phím Space

Kan mới sửa lại layout tiếng Việt:

- Để mặc định là bàn tiếng Việt.

iPhone skin V3.5 With Bigger Keys

Đã có phiên bản skin iPhone skin V3.5 With Bigger Keys , cùng với phiên bán skin cho những bạn dùng màn hình VGA nhé , các bạn thử xem :D , Chúc vui =D>

Hỏi về bàn phím to

Mình xin nhờ anh em nào có kinh nghiệm giúp mình với. Mình đang xài con O2i và nói chung cũng khá hài lòng về nó nhưng chỉ có 1 điểm bất tiện là khi đi xe du lịch xe bị rung lắc nên rất khó dùng bút để nhắn tin. Mình muốn xin các bạn chỉ mình dùng phần mềm nào có phím to để nhắn tin bằng ngón tay khỏi rút viết chỉ trỏ.
- Mình đang xài SPB FULLSCREEN KEYBOARD nhưng thấy nó cũng không tiện lắm.
- Hai phần mềm PCM KEYBOARD giống như của IPHONE và FINGER TOUCH mình thấy hay quá nhưng hai phần mềm này lại chỉ hỗ trợ cho W từ 2005 trở lên mới "TỨC" chứ!
Bác nào có kinh nghiệm về bàn phím xin chỉ giúp mình phần mềm nào có chức giống như PCM hay FINGER TOUCH hay có chức năng tương tự thì UP lên cho mình xin với.
CHO MÌNH CÁM ƠN TRƯỚC VÀ THANK YOU VERY MUCH!!!!

Quả thực từ khi cài PCMKeyboard vào thấy rất tiện, gõ kể cả bằng 1 tay mà vẫn ko bị nhầm. Thêm nữa, nó ko bị xung đột với PocketCM như là thằng HappyTapping

Ở đây mình attach theo file layout sửa từ kết hợp giữa file English và file Grey Iphone, hỗ trợ gõ tiếng Việt đầy đủ và bỏ hết mấy cái kí tự lằng nhằng ko có trong tiếng Việt đi :D

PocketCM Keyboard v0.10

PocketCM Keyboard v0.10

Phiên bản tiếp theo của phần mềm bàn phím quen thuộc PocketCM Keyboard v0.10
Phiên bản mới này hỗ trợ tốt hơn cho màn hình ở chế độ nằm ngang, thêm layout tiếng Đức, Ba Lan, Bồ Đào Nha và fix một số lỗi.

NEW!! iPhone skin V3.8

NEW!! iPhone skin V3.8

Skin iPhone cho bàn phím PCMkeyboard, v3.8 này là bản fix của bản trước để cho phù hợp với PCMkeyboard v0.10 và có một số thay đổi

Quả thực từ khi cài PCMKeyboard vào thấy rất tiện, gõ kể cả bằng 1 tay mà vẫn ko bị nhầm. Thêm nữa, nó ko bị xung đột với PocketCM như là thằng HappyTapping

Ở đây mình attach theo file layout sửa từ kết hợp giữa file English và file Grey Iphone, hỗ trợ gõ tiếng Việt đầy đủ và bỏ hết mấy cái kí tự lằng nhằng ko có trong tiếng Việt đi :D

cái layout này của bạn dùng trên v0.9b thì tuyệt (mình rất thích), nhưng mà up lên v0.10 thì hình như không dùng được nữa :( bạn làm giúp cái layout giống vậy nhưng dùng cho v0.10 giúp mình được không. cảm ơn bạn nhiều.

các bác cho em hỏi hiện giờ có những phần mềm bàn phím đánh được tiếng việt nào mà chạy tốt ( không có lỗi như vn advanced keyboard 2.0 và vietnamese keyboard 3.3 ) ? em sài cả 2 cái bàn phím kia rồi thì đều chạy có lỗi trên rom 2k6 của eten

Back