• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

Các bro cho hỏi cho sìt nào đánh TV bằng bàn fím "cứng"cuả Cingular 8125 như PC ko các bro?có thì cho xin 01 bản nha.

Đọc lại bài viết của Mình ở trên nhé! Nhưng Soft này phải mua đấy! Chúc vui!;;);;);;)

PCMKeyboad không hiển thị lên được

Giúp minh với, minh đã cài PCMkeyboard 0.9 rồi mà không load lên được, nó chỉ hiện keyboard chuẩn thôi, chọn vào cái nút nhỏ kế bên rồi chọn PCMkeyboard ok xong nó trở về như cũ o thay đổi gì cả, đã cài thử sipchange mà cũng không được.
Mình thử lại với Happy Tapping Keyboard, và cũng y như vậy.
Hình như máy mình không chạy được phần mềm keyboad nào khác ngoài cái keyboard chuẩn vậy.
Máy mình là Dopod P800w, WM5
:(

Giúp minh với, minh đã cài PCMkeyboard 0.9 rồi mà không load lên được, nó chỉ hiện keyboard chuẩn thôi, chọn vào cái nút nhỏ kế bên rồi chọn PCMkeyboard ok xong nó trở về như cũ o thay đổi gì cả, đã cài thử sipchange mà cũng không được.
Mình thử lại với Happy Tapping Keyboard, và cũng y như vậy.
Hình như máy mình không chạy được phần mềm keyboad nào khác ngoài cái keyboard chuẩn vậy.
Máy mình là Dopod P800w, WM5
:(

Phiên bản 0.9 đã hết hạn thử nghiệm lâu rồi vì vậy nó không chạy là phải, bản hiện tại là 0.12, bạn có thể tải PCMkeyboard 0.12 tại ĐÂY tuy nhiên nó cũng sẽ hết hạn vào 15/1/2008

PocketCM Keyboard v0.13

PocketCM Keyboard v0.13

Phần mềm bàn phím quen thuộc, phiên bản tiếp theo v0.13
*Fix lỗi tùy chọn hộp thoại cuộn
*Cải thiện tốc độ

Hạn dùng đến 01/03/2008

PCMKeyboard cũng không load lên được

Như mình đã trình bày ở trên, nay mình download ver 0.13 mới nhất rồi cài vô nó cũng không chạy được bạn à, keyboard tiếng việt cũng không chạy được luôn, chỉ duy nhất keyboard chuẩn mới tức chớ. không biết nó đụng phần mềm nào nữa rùi :-/. giúp mình với, không lẽ HR lại à
Máy mình Dopod P800w, mình đã cài những phần mềm sau:

My Connect
Cam Agent
Cyberon VôieCmmander
Brogent Technology Inc Dopod
(4 cái này zin theo window 5 có sẵn rồi)
Microsoft Net CF2.0
Pocket mechanic
Holux GPSViewer
R12
Pocketmusic
Foxit Reader
Resco Explorer
Spb Phone Suite
Spb Pocket Plus
Spb backup
Resco photo viewer Pro
Lingvosoft Dictionary 2007
Wktask
Call SMS Blocker
Palmarysoft PhoneScreenlock
Songhong Software Tahoma Font
PQ vietfonts
PocketCM Keyboard 0.13
Sipchage
:-?

Như mình đã trình bày ở trên, nay mình download ver 0.13 mới nhất rồi cài vô nó cũng không chạy được bạn à, keyboard tiếng việt cũng không chạy được luôn, chỉ duy nhất keyboard chuẩn mới tức chớ. không biết nó đụng phần mềm nào nữa rùi :-/. giúp mình với, không lẽ HR lại à
Máy mình Dopod P800w, mình đã cài những phần mềm sau:

My Connect
Cam Agent
Cyberon VôieCmmander
Brogent Technology Inc Dopod
(4 cái này zin theo window 5 có sẵn rồi)
Microsoft Net CF2.0
Pocket mechanic
Holux GPSViewer
R12
Pocketmusic
Foxit Reader
Resco Explorer
Spb Phone Suite
Spb Pocket Plus
Spb backup
Resco photo viewer Pro
Lingvosoft Dictionary 2007
Wktask
Call SMS Blocker
Palmarysoft PhoneScreenlock
Songhong Software Tahoma Font
PQ vietfonts
PocketCM Keyboard 0.13
Sipchage
:-?

Bạn hãy cài vào bộ nhớ chính của máy, sau khi cài thì Soft reset lại xem sao. Nếu vẫn không chạy được thì hãy hãy backup lại toàn bộ máy, sau đó tiến hành gỡ bỏ từng soft một,vừa gỡ vừa kiểm tra xem nó đụng với soft nào. Khi đã biết nó đụng với soft nào rồi thì Restore lại máy rồi gỡ soft bị đụng là được thôi, không cần phải hard reset đâu.

Không những cho Uni mà còn dùng được cho Wizard, nhưng gõ kiểu này lâu quá :p

Ai gặp khó khăn khi chép đè thì dùng File CAB này nhé, cài xong SR lại
ACE cho Em hỏi là sau khi em cài file này của bác Utxd, Soft Reset lại thì khi vào Windows tất cả các chương trình cài đặt thêm đều bị mất hết biểu tượng và không chạy được. Em đã gỡ bỏ nhưng chắc là đã muộn :(

Ai giúp Em với ạ! Em mới sử dụng PPC nên còn ít kinh nghiệm, Em xin cảm ơn!

ACE cho Em hỏi là sau khi em cài file này của bác Utxd, Soft Reset lại thì khi vào Windows tất cả các chương trình cài đặt thêm đều bị mất hết biểu tượng và không chạy được. Em đã gỡ bỏ nhưng chắc là đã muộn :(

Ai giúp Em với ạ! Em mới sử dụng PPC nên còn ít kinh nghiệm, Em xin cảm ơn!

Bạn đã gỡ bỏ nhưng vẫn không được sao nếu vẫn không được chắc phải HS cài lại máy rồi có lẽ bạn bị đụng soft nhưng theo tôi biết đụng soft thì chưa có tình trạng xẩy ra như vậy bao giờ nếu bạn vẫn muốn cài cái này chắc phải test từng PM một xem nó bị đụng cái nào thôi. Thân!!!

PCMKeyboard

Bạn hãy cài vào bộ nhớ chính của máy, sau khi cài thì Soft reset lại xem sao. Nếu vẫn không chạy được thì hãy hãy backup lại toàn bộ máy, sau đó tiến hành gỡ bỏ từng soft một,vừa gỡ vừa kiểm tra xem nó đụng với soft nào. Khi đã biết nó đụng với soft nào rồi thì Restore lại máy rồi gỡ soft bị đụng là được thôi, không cần phải hard reset đâu.

Mình thèm mỗi cái keyboardPCM phóng to kiểu Iphone để tra danh bạ bằng ngón tay cho nó nhanh khỏi phải xài bút, mà cực ghê ta.

Mình cài cái này vô bộ nhớ chính chớ, sau khi cài đều có SR mà, cái này mình biết, dân máy tính mà, cái này đã thử rồi, Mình đã backup full rồi, còn backup luôn thêm cái contact riêng nữa chớ, HR lại luôn, lấy cái thẻ nhớ mới luôn, máy sạch bóng kin kít (như quảng cáo nước rửa chén ấy), xong cài vô bản PCMkeyboard 0.13 mới down lại, mà nó cũng không lên, chịu thua luôn, hay nó đụng với con chuột của máy nhỉ ???????? :-?:O:-??
Dù sao cũng cám ơn bạn Tmap đã giúp đỡ nha !

Resco Keyboard PRO v5.00

Resco Keyboard PRO v5.00

Phần mềm bàn phím nổi tiếng của Resco, phiên bản tiếp theo v5.00
*Hỗ trợ giao diện bàn phím kiểu iPhone dễ dàng nhập nội dung bằng ngón tay
*Hỗ trợ chèn nội dung có sẵn
*Hỗ trợ nhiều skin

Tham khảo và tải bản dùng thử từ Resco:
Mã:
http://resco.net/pocketpc/keyboard/indepth.asp

@ smartlink_28 có lẽ bàn phím này sẽ thích hợp với máy của bạn.

Em đang muốn cài từ điển Việt Nhật trên ppc windows mobile 2003.
Em đọc cả 56 trang của chủ đề mà không tìm được bàn phím và font tiếng Nhật. Tìm trên Net cũng khó quá. Bác nào có thì cho em xin nhé. Nếu có thời gian mong hướng dẫn cụ thể cách cài đặt.

Tìm hụt xì dầu cuối cùng cũng được.
Cả font hệ thống và bộ gõ tiêng Nhật có thể down tại đây
http://www.getjar.com/products/3787/EffyJapaneseJPEN
Em đã cài đặt và hiển thị và typing tiếng Nhật tốt. Gói cài đặt còn hỗ trợ 1 chương trình editor tiếng Việt nữa. Không biết có miễn phí hay không nhưng không thấy hỏi gì về key và serial. Trên trang download cũng không thấy nói đến $ .

Remote Keyboard, dùng cái này cũng thấy hay hay... anh em nào hứng thú dùng thử đi! (file ppcconnector giải nén và chạy luôn không phải cài đặt chạy trên PC )
Dùng thử qua wifi cũng được và có nhiều tiện lợi ra phết...

Chúc vui!:D

File cài đặt tại ĐÂY !

Chỉnh sửa cuối:
Xài rất tiện. Nhưng sẻ tiện hơn nếu không phải chọn lại mỗi khi khởi động lại máy . Bạn có cách nào giúp không?
Tất nhiên là có rồi :)). Bạn tải file đính kèm về , copy vào PPC, cài đặt và chạy nó rồi chọn bàn phím mà bạn muốn đặt là Default là OK thoai:D

Có ai biết phần mềm bàn phím nào có cái Icon để ẩn/hiện bàn phím màu trắng xanh như hình trên ko, 2 cái hình cuối cùng about và device information á ? (mình cần icon thôi, ko cần skin dạng bàn phím trên)

Back