• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

mặc định của nó là vậy, còn muốn sài thêm loại khác thì phải add ( học ) như bài trang 5 nói thì mới khiển đc bạn à :)

Chỉnh sửa cuối:
Thế bác có điều khiển máy lạnh được không?! Hoặc giả như loại Tivi của bác không có trong danh mục chọn thì bác làm sao nào?! ...phải cho nó học thêm thì nó mới biết được chứ!;)

Nếu bạn cài Novii thì tất cả thiết bị mặc định có tên trong List of databases thì đương nhiên là sẽ đk được. Còn nếu thiết bị nào ko có thì đương nhiên là phải cho "learn" thôi. Hiện tại mình đã dk được máy điều hòa, đầu KTS rồi.=D> =D> =D> =D>
@hcqp: Nếu máy lạnh có cổng hồng ngoại và có đk thì Novii sẽ học được thôi
:-? :-? :-?

A cho e hỏi làm sao để cho nó học đc máy lạnh vậy??? E add rồi tuy nhiên kiếm mãi ko ra đc cái dành cho Air conditioner

A cho e hỏi làm sao để cho nó học đc máy lạnh vậy??? E add rồi tuy nhiên kiếm mãi ko ra đc cái dành cho Air conditioner

Bạn vào Home Automation, rồi chọn Climate và cho nó "Học" nhé. Thiết nghĩ trước khi hỏi, bạn cũng nên xem qua những bài trước trong topic này.

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.

Cái phần mềm này có vấn đề rùi các bác ơi! Tôi cài vào con OIIi, chạy nó la tự nhiên nó bật chương trình search Bluetooth lên! Sau đó treo luôn!:-?? Phải reset lại máy!

Bạn cố gắng lên chứ,sắp được làm thành viên rồi.Cố gắng lên để xây dựng 4R thì sẽ được Down Soft nay mai thôi.Chứ ai cũng muốn có Link Down Soft luôn thì làm gì còn ai Post bài xây dựng 4R nữa.Cố lên nhé.Chúc thành công! :)

O2 mini

khi mình cài NR vào thì vẫn không thể điều khiển được Toshiba TV mặc dù mình đứng cách TV 50cm. mình cài vào O2mini.
Ngay truoc minh cung dung cai thang O2 mini, van dieu khien duoc rat tot! Neu TV cua ban ko dieu khien duoc thi ban phai dung cai dieu khien cua chinh cai TV do roi "day" cho chuong trinh (O2) roi moi su dung duoc. :D

Gõ tiếng Việt có dấu.

Last edited by a moderator:
Em thấy dùng NoviIRemote là ổn nhất , cái điều khiển ở nhà của em nó bị nghẹt nút thế là từ khi cài chương trình này em vất cái điều khiển luôn , chắc là các đầu dùng hồng ngoại điều khiển chắc là cũng dùng được , chỉ mỗi tội là em chưa thử :)

bác nào co software điêu khiển được máy lạnh hay không?em thử dùng các software mà mấy bác giới thiệu thi chưa có. vì mẹ em sợ em bị lạnh và hao địên nên giấu remote hoai.

Mình dùng NoviIRemote thấy ngon lành lắm. Xa hay gần thì tùy thuộc một phần vào máy điện thoại của bạn hay thiết bị điện tử như tivi điều hòa đang dùng nữa.

Mình dùng O2IIi điều khiển tivi Samsung được xa khoảng 3-4m, nhưng với tivi Sony thì chỉ được trong vòng 1,5m trở lại. Dùng cho điều hòa Tàu thì đứng xa 5-6m cũng oke, nhưng dùng điều hòa Xịn thì chỉ đựoc 2-3m là cùng.

em dùng NoviIRemote , rồi làm theo thứ tự (không thay tên) đến trang 7/7 thì nó báo là "cannot create codebase TV Panasonic 1" (tv Panasonic).
không biết là bị sao các bác nhỉ?

em dùng NoviIRemote , rồi làm theo thứ tự (không thay tên) đến trang 7/7 thì nó báo là "cannot create codebase TV Panasonic 1" (tv Panasonic).
không biết là bị sao các bác nhỉ?
codebase TV Panasonic có tích hợp sẵn rùi mà, bạn thử cài device khác xem có trục trặc gì không, nếu vẫn còn trục trặc là do chương trình của bạn down về bị lỗi rùi, bạn vào trang 1 down rồi cài đặt lại. Tôi đã cài TV Pana, xài tốt, máy tôi là neo, xài WM5. :)

Novii.WAWA.v1.0.PPC

Novii.WAWA.v1.0.PPC, phần mềm hẹn giờ qua cổng IR với các thiết bị điện tử gia dụng trong gia đình, có CR.

Support:
* Use WAWA on all the newest Windows Mobile 5.0 handhelds: Treo 700w, Treo 700wx, Qtek 9100, Cingular 8125, i-mate Jamin, T-Mobile MDA, Dopod 838, etc.

Download Here

Chỉnh sửa cuối:
Hơn 500 baseCode cho Novii Remote ,cũng gần đầy đủ các hãng của TV, VCR, VCD/DVD ... ,các bác đỡ phải mất công cho nó học chi cần cop vào ppc là điêu khiển được hihi :D :D

cái nevo xài có good với thằng O2 IIi ko vậy các bạn, mình đả cài thừ nhièu thăng rồi, thấy dở wa, làm châm máy luôn,

cái nevo xài có good với thằng O2 IIi ko vậy các bạn, mình đả cài thừ nhièu thăng rồi, thấy dở wa, làm châm máy luôn,

XDAIIi không khuyên dùng Nevo, vì dùng nó không những làm chậm máy mà còn... không làm cho các thiết bị được điều khiển nhúc nhích tý nào=))
Bạn nên dùng Novii nhé. Thân

Nevo sử dụng như thế nào vậy các anh . E cài vào rồi khi vào chúng thì hiện lên bật Blutooth thoát ra cũng không đc. Phải Reset máy lại mới đc. Xin giúp đỡ

máy em mạnh nhất xa nhất,mang tiếng xài điều khiển từ xa vậy chứ mỗi lần chỉnh tv,nó ưu ái cho khảng cách tới 15-20...cm lận.hix

máy em mạnh nhất xa nhất,mang tiếng xài điều khiển từ xa vậy chứ mỗi lần chỉnh tv,nó ưu ái cho khảng cách tới 15-20...cm lận.hix

Mình xài Novii Remote điều khiển TV Samsung 29" thì được khoảng 3m! Còn cái đầu KTS để thu sóng vệ tinh thì chỉ được khoảng 1m! Cái máy lạnh Toshiba thì được khoảng 2.5 m! Như vậy, có thể nói tùy thuộc vào máy phát hồng ngoại (PPC) và bộ thu tín hiệu hồng ngoại để có thể định được khoảng cách nhận tín hiệu. Bạn thử dùng Novii Remote với một số thiết bị khác thử xem?!

Back