• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

Tôi đã từng làm codebase cho điều hoà LG, đứng cuối phòng vẫn điều khiển tốt nhưng thử làm cho cái Panasonic thì không thành công.

Vậy mod share codebase điều hòa LG đi :D
Còn mọi người nữa, ai có thì đóng góp đê ^^, mỗi người 1 cái cùng share là nhiều ngay. Tớ có nhặt đc mấy cái trên net nhưng chắc của điều hòa cũ, chả dùng đc gì cả ;;)

Vậy mod share codebase điều hòa LG đi :D
Còn mọi người nữa, ai có thì đóng góp đê ^^, mỗi người 1 cái cùng share là nhiều ngay. Tớ có nhặt đc mấy cái trên net nhưng chắc của điều hòa cũ, chả dùng đc gì cả ;;)
Codebase này đã đưa từ năm ngoái.

Hu hu mình ko xài được cái novii rồi, nó bảo là nó ko thể dùng cổng hồng ngoại của con mogul 6800 của mình, có bác nào biết cách khắc phục ko?

Hu hu mình ko xài được cái novii rồi, nó bảo là nó ko thể dùng cổng hồng ngoại của con mogul 6800 của mình, có bác nào biết cách khắc phục ko?

Đầu tiên bạn phải chắc chắn là dòng máy bạn dùng có cổng hồng ngoại.
Nếu có mà khi kích hoạt nó báo cổng ko sử dụng được hoặc cổng đang bị chiếm dụng thì bạn nên UP bản ROM khác đã Fix lỗi hồng ngoại.
Vậy là được thôi mà

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Trong các phần mềm có chức năng hỗ trợ dùng PPC điều khiển TV và các dụng cụ điện có thể coi đây là phiên bản ổn định và tốt nhất.
Phiên bản có CR kèm theo.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

Em "chưa đủ tuổi" để down trong này, có bác nào làm ơn upload lên trang khác hoạc gửi cho em xin nhé.
Trân trọng cám ơn

Các bạn cho mình hỏi chút : Có cách nào khuếch đại sóng hồng ngoại lên không? Mình dùng XDAIIS mà thấy nó yếu quá, không thể sử dụng Novii được, mong các bác giúp đỡ ^^!

Các bạn cho mình hỏi chút : Có cách nào khuếch đại sóng hồng ngoại lên không? Mình dùng XDAIIS mà thấy nó yếu quá, không thể sử dụng Novii được, mong các bác giúp đỡ ^^!

Do phần cứng quyết định nên không có giải pháp nào đâu???:)

hix mình chưa đủ bài để vào DS có bạn nào co' link direct của NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 cho mình xin với, kết nó quá mà ko down được

mình cài Nevo Home Control v2.0.1.59 xong chạy thì máy báo lỗi như hình dưới, có pro nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo:

Có bác nào có chương trình NoviiRemote mới nhất cho mình xin với (nhớ cho mình cái có vả vừng cả lạc nhé :D). Mình không down được từ link trong diễn đàn (chả hiểu sao lại không down được???

Mình mất cái điều khiển của tivi Dewoo, đang cần cái file code điều khiển tivi Dewo quá, bác nào có rồi cho mình xin với. Thanks.

mình cài Nevo Home Control v2.0.1.59 xong chạy thì máy báo lỗi như hình dưới, có pro nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo:
Hình báo lỗi là máy của bạn thiếu file đó.
Đơn giản nhất là bạn cài lại phần mềm thôi.

ANH EM AI CO BỘ CODE CỦA NOVII UP LEN DÙM EM NHA. THANKS. LINKS DIE HẾT RỒI.

Mình mất cái điều khiển của tivi Dewoo, đang cần cái file code điều khiển tivi Dewo quá, bác nào có rồi cho mình xin với. Thanks.

bạn thử qua nhà hàng xóm mượn cái đk dewoo rồi về cho novii nó học là xong!!!!=D>

Em cài mãi vẫn kô thể được vì thiếu K** ? Các pác có thể cho e xin K** của NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 đc k ah ? Thanks

Ko tài nào chơi đc trên con O2 Stealth. Bác nào xài cái này trên O2 Stealth rồi thì chỉ em với ạ. Thanks.

Em cài mãi vẫn kô thể được vì thiếu K** ? Các pác có thể cho e xin K** của NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 đc k ah ? Thanks

Ko tài nào chơi đc trên con O2 Stealth. Bác nào xài cái này trên O2 Stealth rồi thì chỉ em với ạ. Thanks.

Các bạn Down ở đây! File cab cài trực tiếp từ PPC!

Chỉnh sửa cuối:
Cái này dùng cho S60 thì em dùng rồi nhưng giờ mới dùng cho PPC, thanks các bác nhiều.

Back