• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

Mình làm cách nào cũng không thể dùng chương trình để add new device được (cả tạo code base để học nó cũng báo cannot...) nhưng nếu down 2 phần NoviiMedia này về, chép vào máy, không cần cài. Chạy rất tốt, bạn nào bị giống mình thì chép về là chạy liền. À cho mình hỏi mình sử dụng O22 chỉ có thể điều khiển trong khoảng 2m là do mình cài chưa đúng hay do phần cứng chỉ có đến vậy ?

Khoảng cách điều khiển được tuỳ thuộc vào từng loại máy bạn ạ, cùng một phần mềm nhưng có máy điều khiển được xa, điều khiển được gần.

Nói thêm với các bạn down phần mềm mình đã lên, sau khi giải nén xong, các bạn chép file nrdwakeup.exe copy vào trong thư mục Windows. file này có tác dụng tránh bị báo lỗi khi bạn đang sử dụng phần mềm mà bị tắt màn hình, khi bật màn hình máy sẽ báo lỗi.

Thử cái này nhé, 500 code đó :))

codebase này sao ko xài cho thằng JVC của em được nhỉ...? remote hư nên ko cho nó học được....em chỉ đường dẫn đàng hoàng...nhưng mở ra ko chạy....cho nó học 2 nút On, Off thử thì thấy vẫn làm việc OK...bác nào coi giúp em với.

code của JVC có sẵn trong phần mềm rồi mà bạn, cần gì phải lấy code đó làm gì

Mình đã cài phần mềm TV remote 5.0 nhưng nó không có phản ứng với máy Panasonic.
Mình định gửi kèm file trên nhưng quy định .rar tối đa là 512 mB, vậy có cách nào gửi được file có dung lượng lơn hơn không ?

Khoảng cách IR phụ thuộc vào PPC của bạn và đầu thu. Ví dụ dùng O2 điều khiển TV sony thì phải dí sát vào khoảng 30-40 cm, nhưng nếu điều khiển con LG thì có thể xa 3m.

Khoảng cách IR phụ thuộc vào PPC của bạn và đầu thu. Ví dụ dùng O2 điều khiển TV sony thì phải dí sát vào khoảng 30-40 cm, nhưng nếu điều khiển con LG thì có thể xa 3m.
Mình dùng O22 vẫn điều khiển TV Sony được khoảng 3m đó chứ, theo mình chắc phụ thuộc vào phần cứng máy phát nhiều hơn (có nghĩa là máy điện thoại của mình)

Mình đã cài phần mềm TV remote 5.0 nhưng nó không có phản ứng với máy Panasonic.
Mình định gửi kèm file trên nhưng quy định .rar tối đa là 512 mB, vậy có cách nào gửi được file có dung lượng lơn hơn không ?

512 MB cơ à, to thế còn gì, gần 1 đĩa CD chứ ít, 512 K bạn à. Bạn hãy nén và chia nó thành nhiều phần, mỗi phần 512 K rồi up lên là được thôi hoặc vào các trang 4-share, rapisd mà up lên . . ., nhưng mà trên diễn đàn có cái đó rồi, bạn up làm gì, bạn kiểm tra xem cổng hồng ngoại đã mở chưa, thử với các loại máy khác xem sao.

Chỉnh sửa cuối:
hic, ko phần mềm nào điều khiển được cái TV Panasonic của minh

Sao lại không được hả bạn?Mình vẫn dùng Soft NoviRemote được mà.TiVi Panasonic mình đã dùng nó điều khiển được rồi mà bạn.Bạn thử lại xem sao nhé.Thân!

Các bác cho hỏi cái đầu kỹ thuật số của bọn Tàu Khựa thì xếp vào loại gì, và có dùng phần mềm này điều khiển đc ko nhỉ?

Các bác cho hỏi cái đầu kỹ thuật số của bọn Tàu Khựa thì xếp vào loại gì, và có dùng phần mềm này điều khiển đc ko nhỉ?

Tất nhiên là điểu khiển được rồi (nếu bạn cho học nó) vì các vật dụng của Tàu thường không có sẵn code. Còn xếp vào lại gì thì tuỳ bạn, kể cả là đặt tên mới. Novii vẫn điều khiển rất tốt các loại này (các loại của Tàu nhận điều khiển hông ngaọi rất tốt)

cac bác cho e hỏi 1 tí phần mềm này có diều khiển dc các loai hảng tivi khác nhau ko ? thank

Các bác cho hỏi tí cái này có thể điều khiển được máy Sony PlayStation 2 Ko? Cám ơn các bác nhiều

cac bác cho e hỏi 1 tí phần mềm này có diều khiển dc các loai hảng tivi khác nhau ko ? thank

Soft này có thể dùng để điều khiển nhiều loại Tivi khác nhau bạn ạ.Và còn có thể điều khiển cả những loại máy khác nữa không chỉ riêng tivi đâu.Chúc vui!

chỉ cần cho nó learn là được mà, chỉ có diều hòa là mình chưa test được thôi, còn các thiết bị khác thì vô tư

Có ai có code của đầu CD NEC không? cho tôi xin với!!!
Nevo cài trên EXEC không hoạt động nhưng lại có rất nhiều codebase (có cả CD NEC-cái tôi đang cần), Novii thì chạy tốt nhưng ít code quá!!! có ai cài thành công Nevo trên EXEC xin hướng dẫn cụ thể.
Nhắn mấy anh em dùng O2 Stealth ko có IR nên các chương trình Remote chạy IR không hoạt động được.

Có ai dùng HP IPAQ thì up hộ cái code của CD Nec giúp với

Chỉnh sửa cuối:
Link 4shared

Các bác ơi sao các link down 4shared trong topic này không được vậy hấu hết là không có. Hay là để lâu ngày link hết hạn rồi?:(

Chương trình điều khiển hay nhất

À các bác cho mình hỏi luôn là phần mềm điều khiển nào hay nhất tiện nhất vậy. Mình dùng O2S;;)

À các bác cho mình hỏi luôn là phần mềm điều khiển nào hay nhất tiện nhất vậy. Mình dùng O2S;;)

Bạn vào đây để tải về ! Nhưng mà nhìn số bài của bạn thì chưa đc phép tải về thì phải , cố lên nhé !:D

Back