• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

các anh ơi, hix, giúp em với, cái quạt nhà em bị mất đk, bi giờ em muốn cài cái này để dk có được kh vậy

Bạn nên chịu khó đọc kỹ lại toàn bộ CHUYÊN ĐỀ để tìm hiểu . Muốn tìm phần mềm tối ưu thì bạn phải tự nghiên cứu chứ. Theo cá nhân mình đánh giá thì Novi là ổn nhất đó, bạn có thể dùng thử.

Cái này hay thật.Nhưng xài nó phải đưa máy vào gần TV mới điều khiển đc.Lúc đầu mình để xa ko thấy j,lúc đưa vào gần mới đk được :(

các anh ơi, hix, giúp em với, cái quạt nhà em bị mất đk, bi giờ em muốn cài cái này để dk có được kh vậy
Tất nhiên là được. Nhưng bạn cần có 1 cái điều khiển cùng loại, sau đó cho cái phần mềm Novii này học "learn" là điều khiển được.

Bác nào dùng HP dùng Nevo thì tạo Codes (kiểu dùng cho Novii) giúp mình mấy cái CD NEC với, mình cần quá mà không có máy HP.
Thank's

Bác nào dùng HP dùng Nevo thì tạo Codes (kiểu dùng cho Novii) giúp mình mấy cái CD NEC với, mình cần quá mà không có máy HP.
Thank's
Mình thì có máy Hp nhưng lại không có CD Nec:D . Bạn thử bộ sưu tập rất nhiều Code của Novii nhé.

Ah mình nghĩ là máy nào tạo Code cũng đươc chứ nhỉ. Vì quan trọng là tần số máy nhận tín hiệu điều khiển mà.

Mình thì có máy Hp nhưng lại không có CD Nec:D . Bạn thử bộ sưu tập rất nhiều Code của Novii nhé.

Ah mình nghĩ là máy nào tạo Code cũng đươc chứ nhỉ. Vì quan trọng là tần số máy nhận tín hiệu điều khiển mà.

thankj's anhquynh2007 nhé! CodeBases của NoviiRemote không có codes của CD NEC. Trong chương trình Nevo Remote có rất nhiều Codesbase trong đó có 3 codes cho CD NEC nhưng rất tiếc Nevo chỉ hoạt động trên HP thôi mà mình lại dùng EXEC. anhquynh2007 cài Nevo Remote rồi giúp mình nhé! Thank's

Mình cài Nevo rồi Add Device thì nó có đủ 3 Code của Nec CD nhưng không biết là nó lưu Code ở đâu, tìm mãi mà không thấy, mình quen dùng Novii nó lưu code ở thư mục Code, thử tìm xem nó tạo những file mới nào sau khi tạo code nhưng toàn những file .dat có 12 bytes, mình nghĩ là không phải files Code của Nec

Bạn nói mình cách tạo code đi, mình sẽ giúp bạn lấy Code của CD Nec

Cho Em hỏi Exec có điều khiển được TV không ạ? Em không thấy cổng hồng ngoại của nó đâu cả ! nếu có thì nó dung phần mềm nào là tốt nhất a? Em xin cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình cài Nevo rồi Add Device thì nó có đủ 3 Code của Nec CD nhưng không biết là nó lưu Code ở đâu, tìm mãi mà không thấy, mình quen dùng Novii nó lưu code ở thư mục Code, thử tìm xem nó tạo những file mới nào sau khi tạo code nhưng toàn những file .dat có 12 bytes, mình nghĩ là không phải files Code của Nec

Bạn nói mình cách tạo code đi, mình sẽ giúp bạn lấy Code của CD Nec

Ừ nhỉ! quên mất, nó dùng cách lưu code kiểu khác. Chắc chỉ còn cách cho Novii học lại thôi! Bác có ai dùng PPC nữa thì cho Novii học giúp mình vậy rồi lấy code đó! Thank's bác nhiều nha!

Cho Em hỏi Exec có điều khiển được TV không ạ? Em không thấy cổng hồng ngoại của nó đâu cả ! nếu có thì nó dung phần mềm nào là tốt nhất a? Em xin cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

IR của EXEC nằm ở đoạn giữa thân bên cạnh phải máy đó bạn, giữa 2 nút đèn và nút nói đó. Dùng Novii Remote cho EXEC khá tốt đấy, bạn dùng thử xem!

IR của EXEC nằm ở đoạn giữa thân bên cạnh phải máy đó bạn, giữa 2 nút đèn và nút nói đó. Dùng Novii Remote cho EXEC khá tốt đấy, bạn dùng thử xem!

Cái này thì hơi khó khăn đây :-? Vì trong cơ quan có mỗi mình dùng PPC còn lại là Nokia, SamSung, Bandshine... Mình sẽ cố gắng giúp bạn. :|

Cái này thì hơi khó khăn đây :-? Vì trong cơ quan có mỗi mình dùng PPC còn lại là Nokia, SamSung, Bandshine... Mình sẽ cố gắng giúp bạn. :|

Tiếc quá! anhquynh2007 có ở HN. Nếu được bữa tới mình offline là xong à!

Tiếc quá! anhquynh2007 có ở HN. Nếu được bữa tới mình offline là xong à!

Mình không ở HN! Nhưng khoảng 2-3 ngày nữa mình sẽ giúp bạn!:|

Chuyện ứng dụng Novi cho các dòng máy mấy trang đầu đã nói rất kỹ rồi mà...
Còn bạn muốn off để giao lưu và học hỏi kinh nghiệm thì vào đây để đăng ký nhé!

các bác có cái nào tốt nhất cho Olli không?! cho em một cài đi ....
em test nhiều loại rồi mà vẫn .... dí sát vào TV mới co kết quả..... đúng là điều khiển từ xa .....
thank các bác !!!

các bác có cái nào tốt nhất cho Olli không?! cho em một cài đi ....
em test nhiều loại rồi mà vẫn .... dí sát vào TV mới co kết quả..... đúng là điều khiển từ xa .....
thank các bác !!!

Theo mình cái tốt nhất vẫn là novii, mấy cái kia hay trục trặc khi cài đặt lắm, mặt khác novii đã có code một số máy (như karaoke arriang các phòng karaoke hay dùng ...) do mấy Mem cho nó học rồi đưa lên ở mấy trang trước.

Còn xa hay gần là do phần cứng PDA và bộ nhận tín hiệu của TV ... thôi, không phải do soft đâu bạn.
Như mấy mem đã kiểm tra, TV của China thì nhận tín hiệu từ xa, còn các hàng xịn thì phải đứng gần :))
Còn PDA, lúc trước mình xài thằng Neo, để trong vòng 1,5m mới điều khiển được TV JVC, còn bây giờ chuyển sang Uni, cũng xài chương trình cũ (mình để trên thẻ), đứng cách 4 - 5 m vẫn điều khiển TV này ngon lành.

Hay là .... bạn làm 1 con uni đi ;;)

Mình dùng Wizard cũng chỉ được trong tầm 1 m đổ lại. Chẳng bù con Palm Zire 72 trước đây, xa kinh hồn =D> . Còn về soft remote thì đúng là Novii là nhất rồi :D

Lên đây Download code cho NoVii nè bạn ! Có thêm 1 số thiết bị khác nữa. ;;)
http://rapidshare.com/files/22958821/Codebases.zip.html

Auto_pioneer.pdb
DVD_California.pdb
DVD_Quisheng.pdb
Fan_Tifa.pdb
TV_Pana.pdb
TV_Samsung.pdb
TV_Tien_Dat.pdb

Nhân tiện bạn nào có Code cho đầu đĩa CD Denon thì cho mình xin với, thanks.

Bạn có thể up lên trang khác được không, mình down mãi mà chả được. Nhà mình dùng đầu california và TV Pana mà thèm quá đi mất

Lên đây Download code cho NoVii nè bạn ! Có thêm 1 số thiết bị khác nữa. ;;)
http://rapidshare.com/files/22958821/Codebases.zip.html

Auto_pioneer.pdb
DVD_California.pdb
DVD_Quisheng.pdb
Fan_Tifa.pdb
TV_Pana.pdb
TV_Samsung.pdb
TV_Tien_Dat.pdb

Nhân tiện bạn nào có Code cho đầu đĩa CD Denon thì cho mình xin với, thanks.

Theo mình cái tốt nhất vẫn là novii, mấy cái kia hay trục trặc khi cài đặt lắm, mặt khác novii đã có code một số máy (như karaoke arriang các phòng karaoke hay dùng ...) do mấy Mem cho nó học rồi đưa lên ở mấy trang trước.

Còn xa hay gần là do phần cứng PDA và bộ nhận tín hiệu của TV ... thôi, không phải do soft đâu bạn.
Như mấy mem đã kiểm tra, TV của China thì nhận tín hiệu từ xa, còn các hàng xịn thì phải đứng gần :))
Còn PDA, lúc trước mình xài thằng Neo, để trong vòng 1,5m mới điều khiển được TV JVC, còn bây giờ chuyển sang Uni, cũng xài chương trình cũ (mình để trên thẻ), đứng cách 4 - 5 m vẫn điều khiển TV này ngon lành.

Hay là .... bạn làm 1 con uni đi ;;)

Trời được những 4-5m cơ à? thế thì khác gì điều khiển thật, sướng thế. Điều khiển O2S của mình chỉ được 3m là cùng:((

Back