• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.
ít bác nói về jiveTalk nhỉ, có bản mới rồi đấy, màu mè và cho gửi amotion, các bác cứ cài bản cũ , khi chay chuong trinh , no sẽ y/c các bác nâng. Thang này cung như IM , không nhận file att , tệ hơn : k quét khối đc nội dung ng khac nhắn, vì vậy , họ gửi link web thì k bấm vào đc, nhưng thiết kế khá đẹp vày tiện dụng cho thao tác .

vậy bác ko biết rùi,lúc đầu cũng mình cũng thấy nghi ngờ nên cung đã test chán, chỉ trừ khi nào dùng GPRS để duyệt wap thì bị trừ thôi, còn nếu dùng IM+ thì ko bị trừ gì cả. Mình setup GPRS cho O2IIi của mình thậm chí ko cần thêm cái proxy 10.1.10.46:8000 nữa vãn chat vù vù. Mình cũng có nói cho thằng bạn mình nó cũng dùng VNP và O2IIi và nó cũng chả mất $.Tưởng mọi người cũng biết nên mới post bài hỏi có bị tính phí ko.Mình ko biết là do yahoo update nên IM+ nó update theo mà bị trừ tiền hay là do VNP đã update hện thống của nó.

Cước phí GPRS sẽ được tính khi lượng kb qui về dung lượng có thể tính xiền ^^! Các bạn cứ chú ý là biết liền. Chứ không có chuyện nó không tính xiền đâu. ( Thời buổi này có ai cho không ai cái gì đâu ^^)

Cho em cái link đi bác , em coi thử hay thế nào

Đúng rồi, Slick đê, hiện vấn đang free, đỡ phải mất công *** như IM, lại nhỏ gọn, không tốn storage :D Nếu biết cách cài thì hoàn toàn có thể để hẳn vào SD card và dùng bất cứ lúc nào mà không cần cài đặt, ví dụ như sau khi vừa up ROM xong chẳng hạn, rất tiện lợi :D

Àh quên, bác nào hứng thú thì link đây:

http://www.lonelycatgames.com/?app=slick

Đúng rồi, Slick đê, hiện vấn đang free, đỡ phải mất công *** như IM, lại nhỏ gọn, không tốn storage :D Nếu biết cách cài thì hoàn toàn có thể để hẳn vào SD card và dùng bất cứ lúc nào mà không cần cài đặt, ví dụ như sau khi vừa up ROM xong chẳng hạn, rất tiện lợi :D

Àh quên, bác nào hứng thú thì link đây:

http://www.lonelycatgames.com/?app=slick

Dùng Slick công nhận là tiện thật, nhưng tốc độ của Slick còn thua xa so với IM bạn ạ. Và giao diện mình thấy không được bắt mắt lắm.

Dùng Slick công nhận là tiện thật, nhưng tốc độ của Slick còn thua xa so với IM bạn ạ. Và giao diện mình thấy không được bắt mắt lắm.

Cái vấn đề giao diện thì đúng rồi, trước em đã có post nhận xét rằng giao diện của Slick như dùng cho Smartphone vậy, không hợp với PPC.

CÒn tốc độ thì không hiểu bác nói về vấn đề gì, chứ tốc độ sent và receive msg khi chat có vấn đề gì đâu nhỉ, bác nói thua xa IM quá là hơi quá đấy :D Trước khi xài Slick em cũng đã từng xài IM mà, hiện giờ cũng vẫn đang xài song song hai soft này luôn :D

Nhưng vẫn khoái Slick hơn vì không tốn storage, có thể vứt trọn gói vào thẻ nhớ (không như IM vẫn có một đống file .dll trong Windows) và nhất là chỉnh sửa reg một chút thì có thể dùng bất cứ lúc nào, ngay cả khi vừa HR or up ROM :D

Em khoái ở Slick mỗi cái là send ảnh vừa chụp tại chỗ cho bạn chat. Ở trong lớp em chụp điên đảo gửi cho "các em" suốt :x Nhưng thấy tổng thể vẫn ko bằng IM+ nên chia tay Slick rùi.

thế cuối cùng cái nào gởi và nhận file đc vậy các bác

Dùng Slick v0.42 bạn nhé! (Menu > Send file)

Về giao diện thì bạn có thể tùy chỉnh theo ý thích trong Menu > Tools > Color setup
Ngoài ra Slick còn có chức năng hiển thị dung lượng đã gửi nhận trong Data counter, dùng được Font tiếng Việt và với Slick bạn có thể Buzz (Menu > Send nudge).

IM+:
Ưu điểm : Giao diện khoa học,dễ sử dụng..
Nhược điểm : Không Free,dung lượng lớn,thỉnh thoảng hay treo,mất tin offline(nhất là khi dùng GPRS)
Slick:
Ưu điểm :Nhỏ gọn,sử dụng hiệu quả
Nhựoc điểm :Giao diện xấu,khó sử dụng hơn IM+,không làm thế nào để Invisible ngay khi login(ngay cả khi mình chọn Status trước là invisible,đây là do lỗi lập trình,hi vọng các bản mới hơn sẽ khắc phục lỗi này)
Có ai dùng JiveTalk thì cho ý kiến với...?

IM+:
Ưu điểm : Giao diện khoa học,dễ sử dụng..
Nhược điểm : Không Free,dung lượng lớn,thỉnh thoảng hay treo,mất tin offline(nhất là khi dùng GPRS)
Slick:
Ưu điểm :Nhỏ gọn,sử dụng hiệu quả
Nhựoc điểm :Giao diện xấu,khó sử dụng hơn IM+,không làm thế nào để Invisible ngay khi login(ngay cả khi mình chọn Status trước là invisible,đây là do lỗi lập trình,hi vọng các bản mới hơn sẽ khắc phục lỗi này)
Có ai dùng JiveTalk thì cho ý kiến với...?

Giao diện JiveTalk đẹp, có thể đăng nhập cùng 1 lúc nhiều njck yahoo !!! Tuy nhiên vẫn chỉ là bản Alpha nên còn nhiều bất cập !!!

Ai có linh của bản JiveTalk mới cho mình đi, muốn xem thử xem sao. Cảm ơn các bác nhiều nhiều ^^!

Ai có linh của bản JiveTalk mới cho mình đi, muốn xem thử xem sao. Cảm ơn các bác nhiều nhiều ^^!

Chẹp, chán các bác quá, có một công cụ tìm kiếm hữu ích như Google mà sao cứ phải hỏi xin làm gì, bác type cụm từ Jive Talk vào G rồi click một cái là có ngay mà :D

Anyway, link bác cần đây, nhớ chọn theo loại device mình dùng nhé:

http://www.beejive.com/products.php

Chẹp, chán các bác quá, có một công cụ tìm kiếm hữu ích như Google mà sao cứ phải hỏi xin làm gì, bác type cụm từ Jive Talk vào G rồi click một cái là có ngay mà :D

Anyway, link bác cần đây, nhớ chọn theo loại device mình dùng nhé:

http://www.beejive.com/products.php

Bạn ơi sao mình dow về xong cài lên không sử dụng được vậy?? Nó cứ thông báo lỗi, cài đi cài lại mấy lần liền. Chỉ cho mình với!

Bạn ơi sao mình dow về xong cài lên không sử dụng được vậy?? Nó cứ thông báo lỗi, cài đi cài lại mấy lần liền. Chỉ cho mình với!

Cài xong, open nó lên và active key rồi add acc , sau đó login và dùng bt thôi , giao diện đẹp nhưng là bản anpha nên còn thiếu nhiều thứ quá !!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back