• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Tôi thấy nếu dùng Opera để xem TV, film trên web http://pda.vn thì ko xem đc trog khi IE thì ok. KO bít bác nào bít cách fix lỗi này ko? Opera xài thích hơn IE.

Sử dụng PDA wifi + internet = netphone

Với chương trình SJphone ta biến chiếc PPC thành chiếc wifi-Mobile. Nếu bạn sử dụng một dịch vụ VoIP nào đó thì đây là Soft tốt nhất để bạn dùng PPC như một chiếc điện thoại VoIP với kết nối Wifi ở mọi nơi mọi lúc. Skype khá thông dụng nhưng giá dịch vụ hơi đắt so với các dịch vụ khác như Voipcheap, voipbuster..........Sjphone thực chất chỉ làm công việc kết nối PDA với VoIP. Với những người hay đi công tác xa là một giải pháp rất hữu hiệu thay cho Roaming mobile.

Tôi dùng thường ngày mà. Thường là dùng để gọi từ Châu âu về Việt nam. Tôi dùng kết nối Wifi nên chất lượng cực kỳ tốt. Theo các diễn đàn ở đây thì với tốc độ kết nối GPRS cũng thực hiện đươc cuộc gọi. Rất tiếc tôi chỉ có máy PPC không có tích hợp Phone nên không thử được. Với lại GPRS khá đắt, chỉ có ý nghĩa thử nghiệm thôi. Nhưng với kết nối Wifi thì bảo đảm hết chê. Với cái này gọi điện từ Châu âu về Viêtnam với giá cước 10 cent Euro là quá tuyệt vời.

IE

Có Bác nào đang sở hửu soft hổ trợ cho Giao diện IE dể xem không (Giao diện gom lại giống PC cũng được)cho Mình xin với.

Có Bác nào đang sở hửu soft hổ trợ cho Giao diện IE dể xem không (Giao diện gom lại giống PC cũng được)cho Mình xin với.

Mình để ý thấy bạn chả chịu tìm hiểu, tìm kiếm gì cả, bạn quay lại trang đầu chủ đề này đi, cứ gặp đâu hỏi đó thế này thì .... gayX-(

Với chương trình SJphone ta biến chiếc PPC thành chiếc wifi-Mobile. Nếu bạn sử dụng một dịch vụ VoIP nào đó thì đây là Soft tốt nhất để bạn dùng PPC như một chiếc điện thoại VoIP với kết nối Wifi ở mọi nơi mọi lúc. Skype khá thông dụng nhưng giá dịch vụ hơi đắt so với các dịch vụ khác như Voipcheap, voipbuster..........Sjphone thực chất chỉ làm công việc kết nối PDA với VoIP. Với những người hay đi công tác xa là một giải pháp rất hữu hiệu thay cho Roaming mobile.

Soft này hình như chưa có cho wm05 phải không bạn. Định tìm hiểu nhưng chỉ thấy wm2003 va SE.

Theo diễn đàn bàn thảo về phần mềm hỗ trợ lướt web nhưng chưa hề nghe MOD nhắc qua ThunderHawk. Không biết các bạn có ai thử qua cái Thunderhawk Browser chưa. Cái chương trình này duyệt web tren ppc không khác gì đang xài pc. Và phần nữa không bị trở ngại bất cứ dạng web nào. Không biết là có cao thủ nào có thể tìm hiểu và mang về cho mọi người tham khảo không.
link tham khảo
http://www.bitstream.com/wireless/products/pocketpc/index.html

Bác nào có phần mềm bật tắt Wifi trên màn hình Today cho em xin với ! em dùng ATom ! bữa trước hardresest mất tiêu rồi ! Đa tạ trước !

Bác nào có phần mềm bật tắt Wifi trên màn hình Today cho em xin với ! em dùng ATom ! bữa trước hardresest mất tiêu rồi ! Đa tạ trước !

dùng SPB-plus hay Iluancher để đưa cái shortcut Wireless mânger ra ngoài today là được thôi.
còn sang hơn dùng WA-WAD cũng được :D !!! have fun

Theo diễn đàn bàn thảo về phần mềm hỗ trợ lướt web nhưng chưa hề nghe MOD nhắc qua ThunderHawk. Không biết các bạn có ai thử qua cái Thunderhawk Browser chưa. Cái chương trình này duyệt web tren ppc không khác gì đang xài pc. Và phần nữa không bị trở ngại bất cứ dạng web nào. Không biết là có cao thủ nào có thể tìm hiểu và mang về cho mọi người tham khảo không.
link tham khảo
http://www.bitstream.com/wireless/products/pocketpc/index.html

Bạn có thể Up soft này cho anh em dùng với?! Cám ơn

dùng SPB-plus hay Iluancher để đưa cái shortcut Wireless mânger ra ngoài today là được thôi.
còn sang hơn dùng WA-WAD cũng được :D !!! have fun

Em dùng SPB Plus tìm nhưng không có Wireless manager ! ở trong system\connection cũng không có. Bữa trước khi HR thì có ứng dụng bật/tắt Wifi chạy trên Today đứng song song với Owner nhưng em quên nó là phần mềm gì ! bác có thì giúp cho em phát !

àh, hiều bạn muốn nói gì rồi...
Programs>Personal>Today>Items>WireLess>OK

còn với SpbPlus thì trong Tab System bấm giữ lâu một chút, chọn add shortcut, rồi tìm đường dẫn đến Wireless manager là okie thôi...

have fun :)

Sao không có chổ để đăng ký vậy bạn?? Mình chạy nó lên màng hình trắng có vài chử. Nhấn phím ok thì nó hiện lên bàn phím, nhưng không biết nhập thông số bạn cho ở đâu hết?

Em muốn tìm 1 soft truy cập net có thể Save As trang web mà mình thích, các bác cao thủ nghiên cứu giúp em với nhé.

Thanks.

Có ai biết làm thế nào để IE có thể xem đc các trag web tự cập nhật như banggiavcbs.com chẳng hạn . Mình cần theo dõi chứng khoán nhưg chẳng làm thế nào để hiện đc bảng ckhoan cả ! có cái lỗi microsoft Jscript gì đấy nữa ...

các bác có phần mềm nào hổ trợ việc tạo mạng ad-hoc ko , tại em tạo rồi , nhưng tốc độ hơi chậm , coi flim cứ giật giật .

các pác cho em hỏi 1 chút : có ai đã từng xài minimo chưa ? Tại sao em ko chạy được trình duyệt này vậy ? [ mỗi lần chạy thi rất lâu sau đó nó mới hiện lên , lại hay treo máy nữa }

Back