• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Đạt ui!tư vấn giúp anh xem có soft nào lươt web hay nhanh, mựot không?nhiều wa không biết dùng cái nào cả.opera 8.65 có ok k?

Đạt ui!tư vấn giúp anh xem có soft nào lươt web hay nhanh, mựot không?nhiều wa không biết dùng cái nào cả.opera 8.65 có ok k?

em sài thấy Opera 8.65 bản bêta mới nhất là ổn định và ngon nhất,bác vào trang chủ của opera mà down về sài nhé.ok

A dùng Opera đi, bản 8.65 chạy ngon lắm! A thử dùng IE mặc định hoặc một số phần mềm lướt web khác vào thử diễn đàn mình, rồi sau đó dùng Opera để vào lại là a thấy khác biệt ngay thôi! Dùng Opera nó sẽ hiển thị đầy đủ chức năng của diễn đàn, còn những phần mềm khác ko thể nào hiển thị được! :D

em mún hỏi,tại mới xài, opera nó có giới hạn ngày xài fải ko à? làm sao để có thể xài hoài đc, opera là trình duyệt hay nhất trc h:d

em mún hỏi,tại mới xài, opera nó có giới hạn ngày xài fải ko à? làm sao để có thể xài hoài đc, opera là trình duyệt hay nhất trc h:d

Muốn sài bản tốt nhất bản dài ngày bạn phải mua trên trang chủ thôi. Còn không dùng bản beta cũng được bạn ạ. Thân!!!

Nếu bạn cần dùng lâu dài thì dùng bản 8.60u2 nhé, nó đã được bẻ khóa đầy đủ, còn bản beta thì đang trong giai đoạn thử nghiệm để fix lỗi nên nó sẽ hết hạn sau một khoảng thời gian nhất định, hiện giờ bản 8.65 sẽ hết hạn vào tháng 10 tới, tuy nhiên từ đây đến đó còn những 3 tháng nên bạn ko phải lo!

bạn muốn chuyển cache hay cookie ra memory card thì làm như sau:
HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS\CURRENTVERSION\EXPLORER\SHELL FOLDER
ở đây bạn thấy 3 mục "cache, cookies, và history" nếu bạn muốn chuyển cái nào thì cứ thế mà chuyển nhé :D
nhưng chú ý một điều là khi bạn thay đổi thì viết phải chính xác cái tên của memory card nhé, ví dụ có máy thì là storage card có cái thì là SD card...
phải type đúng nhé :D

enjoy
Có ai biết thì giúp mình với sau khi mình chuyển cache và cookie ra thẻ nhớ thì IE của máy không đọc được những file .html nhưng vẫn duyệt web được.

Có ai biết thì giúp mình với sau khi mình chuyển cache và cookie ra thẻ nhớ thì IE của máy không đọc được những file .html nhưng vẫn duyệt web được.

Có thể bạn viết chưa đúng theo hướng dẫn bạn dò lại xem nhé. Thân!!!

Mình làm theo đúng hướng dẫn rồi bạn ạ!

Nếu đã làm theo đúng hướng dẫn thì không có lỹ gì mà không đọc được bạn ạ. Bạn thử mở file html ấy trên PC của bạn xem có được không? nếu không mở được mình nghĩ file đó bị lỗi thử kiếm một file khác xem có chạy không nhé. Thân!!!

Phần mềm này cho phép sư dụng nhiều cửa sổ ,nói chung dùng như IE trên PC. phần mềm và chìa khoá đính kèm dưới đây.

[/QU

cho mình hỏi một chút. mình dùng Opera thì vao mạng ngon lành, nhưng mình dùng IE thì mỗi lần nhập địa chỉ website và ấn go thì nó báo lỗi là "the addres is not valid. Check the address and try again"(Ghi chú: mấy hôm trước mình vẫn dùng IE để vào mạng thì ngon lành). Helpppppppp!!8-|

Phần mềm này cho phép sư dụng nhiều cửa sổ ,nói chung dùng như IE trên PC. phần mềm và chìa khoá đính kèm dưới đây.

[/QU

cho mình hỏi một chút. mình dùng Opera thì vao mạng ngon lành, nhưng mình dùng IE thì mỗi lần nhập địa chỉ website và ấn go thì nó báo lỗi là "the addres is not valid. Check the address and try again"(Ghi chú: mấy hôm trước mình vẫn dùng IE để vào mạng thì ngon lành). Helpppppppp!!8-|

Có thể máy bạn đang đặt Proxy cho IE nên gây ra lỗi vậy.
Bạn vào Start->Settings->Connections->Connections-Edit my proxy server ->Bỏ dấu tick ở các ô đi nhé.
Chúc vui !

Nếu đã làm theo đúng hướng dẫn thì không có lỹ gì mà không đọc được bạn ạ. Bạn thử mở file html ấy trên PC của bạn xem có được không? nếu không mở được mình nghĩ file đó bị lỗi thử kiếm một file khác xem có chạy không nhé. Thân!!!

Các file này mở trên PC vẫn được.Đây là hình khi mở bằng IE trên PPC nó báo lỗi như vậy.Bác thử xem là nó bị làm sao

Các file này mở trên PC vẫn được.Đây là hình khi mở bằng IE trên PPC nó báo lỗi như vậy.Bác thử xem là nó bị làm sao

Bạn bị lỗi hệ thống bạn thử remove đi bằng SKtool rồi cài lại nhé nhớ cài nên main xem còn tình trạng đó không nhé. Thân!!!

Hi các pác,

Chuyện là thế này, văn phòng em gần đại lý máy tính của Quốc Anh. Bọn này phát wifi cả ngày. Ngồi ở cơ quan ,máy Atom exec của thằng cùng phòng thì lướt trơn tru, máy em mới mua thì bắt wifi chập chờn, gần như là không bắt được. Nếu em đem máy ra trước cửa bọn Quốc Anh đấy thì lại vào bình thường. Các pác cho em hỏi nguyên nhân là vì sao thế ạ, có phần mềm nào để thu nhận sóng wifi mạnh hơn không? Em là newbie, máy em là máy mới8-|

Hi các pác,

Chuyện là thế này, văn phòng em gần đại lý máy tính của Quốc Anh. Bọn này phát wifi cả ngày. Ngồi ở cơ quan ,máy Atom exec của thằng cùng phòng thì lướt trơn tru, máy em mới mua thì bắt wifi chập chờn, gần như là không bắt được. Nếu em đem máy ra trước cửa bọn Quốc Anh đấy thì lại vào bình thường. Các pác cho em hỏi nguyên nhân là vì sao thế ạ, có phần mềm nào để thu nhận sóng wifi mạnh hơn không? Em là newbie, máy em là máy mới8-|

Có thể là do máy bạn card wifi bắt được sóng kém ,nên gây ra lỗi như vậy đó mà.Hoặc cũng có thể do bản ROM của bạn,hỗ trợ Wifi kém,bạn sang bên box ROM và tìm hiểu dòng máy của mình,tìm hiểu bản ROM xem lại xem sao nhé.
Chúc vui!

Back