• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC

mình cũng dùng BA:D cách cài chuẩn như sau cho lựa chon luôn cả 6 bộ nếu cài đủ 6 bộ, cái này nó hay bị lỗi cài đặt thiếu datbase hoặc rớt nếu cài file exe qua sync do đó ta sẽ cài bằng file cab, cài trên card toàn bộ cũng được Engine ko cần cài vào main

đối với 2A kick vào file exe cài đặt trên PC trong lúc cài đặt chú ý đường dẫn dentination forder hoặc đổi đến forder nào bạn dễ tìm.
Lúc này nếu bạn cài beginner 2A thì trên PPC sẽ cho bạn lựa chọn cài đặt Engine và 2A content bác nào thích cài cũng được chọn cài vào /storage card. Nhưng khi chạy nó sẽ báo "Can't find course" bác phải vào folder cài đặt thường là D:\Program Files\Microsoft ActiveSync\Int 1 - Course A copy file cab Beg2DatabaseA.armv4 (4.4MB ko lấy cái đuôi arm nhé ) vào PPC để cài thủ công.
Đối với các phần còn lại:
B1: Chạy file exe cài đặt để lấy cab, nó có cho bác lựa chọn trên PPC thì cùng đừng vì dù có cài được cũng ko chạy được.
B2: vào D:\Program Files\Microsoft ActiveSync\Int 1 - Course A để lấy cab Int1CourseAContent, Int1DatabaseA.armv4 copy vào PPC (đấy là tên cua int1A với các phần khác tương tự)
B3: cài 2 file cab ấy trước sau cái nào cũng được, unlock bằng bất cứ số gì

chúc BA cài được nhéb-) mình dùng WM6 của bác minhanhtran chạy mượt lắm

bạn down trọn bộ ở đây nhé

http://www.4shared.com/dir/1878547/dd6ec5e9/sharing.html

Chưa có bản inter 1b, 2b hả bạn.

các bác cho em hỏi, có phần mềm nào học tiếng Anh chuyên ngành y dược ko nhỉ? em đang học dược, thấy môn anh văn chuyên ngành này khó xơi quá!Mong các bác chỉ giáo!THanks Alot

mình cũng dùng BA:D cách cài chuẩn như sau cho lựa chon luôn cả 6 bộ nếu cài đủ 6 bộ, cái này nó hay bị lỗi cài đặt thiếu datbase hoặc rớt nếu cài file exe qua sync do đó ta sẽ cài bằng file cab, cài trên card toàn bộ cũng được Engine ko cần cài vào main

đối với 2A kick vào file exe cài đặt trên PC trong lúc cài đặt chú ý đường dẫn dentination forder hoặc đổi đến forder nào bạn dễ tìm.
Lúc này nếu bạn cài beginner 2A thì trên PPC sẽ cho bạn lựa chọn cài đặt Engine và 2A content bác nào thích cài cũng được chọn cài vào /storage card. Nhưng khi chạy nó sẽ báo "Can't find course" bác phải vào folder cài đặt thường là D:\Program Files\Microsoft ActiveSync\Int 1 - Course A copy file cab Beg2DatabaseA.armv4 (4.4MB ko lấy cái đuôi arm nhé ) vào PPC để cài thủ công.
Đối với các phần còn lại:
B1: Chạy file exe cài đặt để lấy cab, nó có cho bác lựa chọn trên PPC thì cùng đừng vì dù có cài được cũng ko chạy được.
B2: vào D:\Program Files\Microsoft ActiveSync\Int 1 - Course A để lấy cab Int1CourseAContent, Int1DatabaseA.armv4 copy vào PPC (đấy là tên cua int1A với các phần khác tương tự)
B3: cài 2 file cab ấy trước sau cái nào cũng được, unlock bằng bất cứ số gì

chúc BA cài được nhéb-) mình dùng WM6 của bác minhanhtran chạy mượt lắm

bạn down trọn bộ ở đây nhé

http://www.4shared.com/dir/1878547/dd6ec5e9/sharing.html

Bấm thanks cho bro Salen cũng đc, nhưng ko ko báo đc cho mọi người là trong link trên có cả file Vàng Anh đấy. Hhic ko biết có phải file xịn ko vì chưa dám thử;;)

Chưa có bản inter 1b, 2b hả bạn.
Đúng là kô có hai bản này trong folder. Bạn có thể up vô kô ?
Cám ơn nhiều
ah kô, hai bản này nằm trong 3iMobile_int_1_course_b.zip và 3iMobile_int_2_course_b.zip
Cám ơn bạn

Last edited by a moderator:
có đủ hết 6 phần đấy bạn, khuyến cáo các thứ khác đề nghị trên 18t
số lượng download tăng ầm ầm cảm ơn có hai híc líc

Em đang học tiếng Pháp,bác nào có thể cho em soft hỗ trợ học tiếng Pháp đc ko.Thanks các bác

thx bác salen ......cac tốt nhất các bro nhỏ hơn 18 đừng dơn tùm lum nha......nhấn thx bác salen 1 phát nà.......trọn bộ pro Eng khá hay hihi

có đủ hết 6 phần đấy bạn, khuyến cáo các thứ khác đề nghị trên 18t
số lượng download tăng ầm ầm cảm ơn có hai híc líc

Bạn ơi cho mình xin OroEnglish-Intermediate1B và 2B nữa nhé.cảm ơn bạn nhiều!

bạn ơi mình dung WM2003 có dùng được cái này không?. Vì chưa down đựoc nên ko biết có chạy không

Xin hỏi về MTDEva200

Xin hỏi các bạn khi dùng MTD có bị treo máy khi phát âm không?
Máy của tôi khi phát âm tiếng việt thì không sao, nhưng cứ phát âm tiếng anh là bị treo máy.
Liệu đây là lỗi phần mềm hay phần cứng?
Tnks.

không biết mấy bạn có, njstar chinese wp 5.2 hay hănt chinese smart edition 3.94 ko, mình cần cái đó nhiều lắm.. nhưng chẳng biết kiếm ở đâu nữa

CÁCH HỌC TIẾNG ANH HIỆU QUẢ NHẤT TRÊN PPC

Mình có cách học tiếng Anh rất hiệu quả trên PPC, các bạn tham khảo nhé!
- Download file ISO học ngoại ngữ VOA (link kèm bên dưới). Đó là cả 1 chương trình học bằng web, được bạn Đỗ Đức Tường xây dựng lại để học Offline. Sau đó các bạn bung nén và chép toàn bộ thư mục SpecialEnglish trong file ISO đó vào thẻ nhớ (khoảng 570 MB). Trong thư mục Dynamic English là toàn bộ chương trình học tiếng Anh có hướng dẫn bằng tiếng Việt và các mục học nghe bằng tiếng Anh, nó sẽ liên kết đến thư mục chứa các file *.ra trong thư mục Real để phát, bạn có thể lược bỏ bớt các file *.ra nếu thấy kg cần thiết các file này nếu cần thêm bộ nhớ trống.

- Trang này chỉ cho bạn Download tối đa 10 lần trong ngày.

- Tải chương trình đọc file .ra (vào real.com để down chương trình chạy trên mobile) vào máy.

- Cuối cùng là mở từng bài học (file .htm hoặc .html) trong thư mục SpecialEnglish đã chép vào thẻ nhớ để xem bằng Interner Explorer hay Opera. Bạn chọn liên kết để nghe trong bài học bằng RealPlayer (mình chỉ mở đc bài đọc khi xem trong IE của PPC).

- Về ngữ pháp: mình đã Buil lại EnglishStudy để đọc hiệu quả trên PPC, vì English Study cũ kg có wrap, gây rất khó khăn cho việc xem. Các bạn tải về file đính kèm để xem nhé, nhớ chọn Font lớn nhất và in đậm.

- Về phát âm vào trang để down, mình trích từ Pronounciation Power (link kèm bên dưới), bạn mở bằng Core Player, có file hình để xem mẫu tự. ký hiệu F và S trong tên file có nghĩa là mặt trước và mặt sau của cách phát âm.

Vậy là bạn có đầy đủ phương tiện để biến PPC của bạn thành công cụ học tiếng Anh rất hiệu quả.

http://e-ner.com/ddt/voa/VOA2004PlusDynamicEnglish.iso
http://www.4shared.com/file/42644443/14f8734e/English.html

Chỉnh sửa cuối:
vay cac cac su huynh cp phan mem nao hoc tieng nhat ko vay?
cho tieu de xin voi hien de dang hoc tieng nhat nhung ko biet co chuong trinh nao hoc tieng nhat tren PPC ko? len mang kiem hoai ko co chan quaaaaaaa
mong cac su huynh giup tieu de voi
Thanks

vay cac cac su huynh cp phan mem nao hoc tieng nhat ko vay?
cho tieu de xin voi hien de dang hoc tieng nhat nhung ko biet co chuong trinh nao hoc tieng nhat tren PPC ko? len mang kiem hoai ko co chan quaaaaaaa
mong cac su huynh giup tieu de voi
Thanks

Bạn vừa post bài đầu tiên đã khạm qui rồi, lần sau nhớ post bài có đủ dấu tiếng việt nhé, nếu không là bị Del bài đó! Bạn vào ĐÂY bài số 20 để tìm và download về sử dụng nhé! Chúc thành công!;;)

@ thanhchaua6 : thks bạn nhiều. Tuy nhiên trên trang web bạn đưa thì mình chỉ download được phần VOAforYou sample and source, còn phần 2004 CD1 plus Dynamic English thì toàn chuyển sang một trang web tiếng Hoa nào đó. Như vậy là mình lấy file sample and source và làm theo hướng dẫn của bạn như trên phải không?

Vì trang để tải file chương trình VOA đó mỗi ngày cho phép 10 lần tải thôi bạn ạ. Cố gắng chờ tới lượt mình nhé. Tôi cũng sẽ Post lên các file để học phát âm chuẩn tiếng Anh, tôi trích ra từ Pronounciation Power cho các bạn có đủ phương tiện để học tiếng Anh từ A-Z luôn.

Có bạn nào có giáo trình học tiếng Pháp hoặc Mandarin Chinese giống như proffessional english không?

Cảm ơn!

Back