• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

OziExplorer 1.12.3e green
Phần mềm xem bản đồ OziExplorer đã giới thiệu, hỗ trợ GPS, ra phiên bản 1.12.3. Tham khảo: http://www.oziexplorer.com/
Map tìm hiểu tại: http://www.taybacgroup.com.vn/Default.aspx?g=posts&t=242

Tải về tại: http://www.4shared.com/file/12031214/e821af41/OziExplorer_1123e_green.html

không biết có bác nào đã down được data của chương trình ozi chưa nhỉ, không hiểu sao em loay hoay mấy ngày rồi mà k thể sign up được diễn đàn này, nên k thể down được. có bác nào hảo tâm up lên cho em down với. xin cảm ơn! :D
bác nào có data của càng nhiều nơi càng tốt, vì em rất quan tâm tới vụ bản đồ này, lúc nào đi đâu cũng phải mua bản đồ thì hơi ngại, em hay đi du lịch lắm

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang ở Seoul nhưng tìm hoài chẳng có soft nào hỗ trợ GPS cho Seoul cả. Thấy dân Hàn dùng i-NAVI nhưng tìm trên web chẳng thấy. Các bác có nhiều kinh nghiệm phần mềm xin chỉ giáo cho. Mình dùng Axim x51v + Holux GR-231 bluetooth. Cảm ơn cả nhà.

Mình đang ở Seoul nhưng tìm hoài chẳng có soft nào hỗ trợ GPS cho Seoul cả. Thấy dân Hàn dùng i-NAVI nhưng tìm trên web chẳng thấy. Các bác có nhiều kinh nghiệm phần mềm xin chỉ giáo cho. Mình dùng Axim x51v + Holux GR-231 bluetooth. Cảm ơn cả nhà.

Bạn có thể sang CHỦ ĐỀ: GPS, NAVIGATION VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUANđây để tìm hiểu hoặc yêu cầu xem, có thể bạn sẽ được chia sẻ, trao đổi thêm các kinh nghiệm.

Mình ở Cần Thơ, không biết tìm bản đồ cần thơ ở dâu vậy các bác.

Sao cái Vietmap 1.3 khó dùng quá vậy? So với Handmap chẳng hạn:
- Tên đường không hiển thị khi xem bản đồ dù có zoom hay không.
- Muốn theo dõi đường đi bằng cách di chuyển lên -xuống, qua phải - trái thì không biết dùng nút gì để di chuyển?

Sao cái Vietmap 1.3 khó dùng quá vậy? So với Handmap chẳng hạn:
- Tên đường không hiển thị khi xem bản đồ dù có zoom hay không.
- Muốn theo dõi đường đi bằng cách di chuyển lên -xuống, qua phải - trái thì không biết dùng nút gì để di chuyển?
-Tên đường chỉ hiển thị khi bạn chọt vào thôi hà, còn khi bạn zoom lên thì chỉ hiển thị những địa danh thôi!
-khi bạn muốn theo dõi đường đi thì nhấn và giữ bút rồi rê theo hướng bạn muốn di chuyển là được! :)

co ai tra loi cho tui voi,sao toi vao bat cu chuong trinh nao,khi thoat ra no van cu luu o runing program,toi da thoat tung buoc 1 rui,co cach nao khac phuc.moi lan nhu the ton bo nho lam cho may cung chay cham di.giup tui voi nhe.thks!:((

Bạn dùng SBSH_iLauncher hoặc SpbPocketPlus nhé khi tắt nó sẽ tắt luôn không lưu trong runing program nữa. Hoặc bạn vào runing program rồi clos all đi là được. Chúc vui!!!!!!

Hình như các file từ 4shared đều die rồi à???
Tui ko down đc nữa.

Hình như các file từ 4shared đều die rồi à???
Tui ko down đc nữa.

Các file từ 4shared đều có thời gian nhất định thôi quá thời gian là không dow được nữa bạn cần phần mềm gì thì phải hỏi để có gì anh em up lại giúp bạn. Chúc vui!!!

Bác nào có bản đồ HCM và các tỉnh dành cho OziExplorer thì cho Em xin, mấy cái link trang trước bị die hết rồi.
Nhớ cho link trực tiếp chứ đừng bắt em đăng ký ở 1 forum khác nhé, hướng dẫn cách cài đặt luôn.
Em chỉ cần bản đồ du lịch thôi, ko cần GPS gì cả.
Thanks.

Bác nào có bản đồ HCM và các tỉnh dành cho OziExplorer thì cho Em xin, mấy cái link trang trước bị die hết rồi.
Nhớ cho link trực tiếp chứ đừng bắt em đăng ký ở 1 forum khác nhé, hướng dẫn cách cài đặt luôn.
Thanks.

không cần đăng ký, bro qua bên otofun.com sẽ load được bộ bản đồ giao thông đường bộ Việt nam - có tất cả các tỉnh thành - dạng file jpg - cứ mở ra xem thôi (bộ này đóng quyển mua ở hiệu sách ~ 200k đấy)

không cần đăng ký, bro qua bên otofun.com sẽ load được bộ bản đồ giao thông đường bộ Việt nam - có tất cả các tỉnh thành - dạng file jpg - cứ mở ra xem thôi (bộ này đóng quyển mua ở hiệu sách ~ 200k đấy)

bạn có link down trực tiếp ko?
Mình vô đó kiếm ko thấy !!! Toàn là ô tô xe máy thôi. :-/

Thanks.

Bác vào đây mà lấy nè, đầy đủ lắm: http://www.taybacgroup.com.vn/Default.aspx?g=posts&t=242&p=7

Bác vào đây mà lấy nè, đầy đủ lắm: http://www.taybacgroup.com.vn/Default.aspx?g=posts&t=242&p=7

Đây là kết quả từ Tập đoàn tây Bắc:
Access Denied
You tried to enter a area where you didn't have access.
Continue...

Đây là kết quả từ Tập đoàn tây Bắc:
Access Denied
You tried to enter a area where you didn't have access.
Continue...

Bên Tây bắc yêu cầu đăng ký mới được bác à, bên ôtofun bác GiaoThong vui tính nên up lại cho ai không cần đăng ký vẫn load được, cỡ khoảng 30Mb đấy. Chúc vui

Back