• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560
Sao mình convert các file PDF làm từ word bằng RepliGo lại bị lỗi font cho dù đã cài đủ các loại font rồi. Có bác nào biết nguyên nhân ko ạh. Thanks

Sao mình convert các file PDF làm từ word bằng RepliGo lại bị lỗi font cho dù đã cài đủ các loại font rồi. Có bác nào biết nguyên nhân ko ạh. Thanks

Mà fonts thì chỉ cài được vào Main memory thôi nhé! Chứ bác mà cài vào ExtendedRom hay StorageCard thì cũng chả làm gì được!

Các Bác cho em hỏi, có cách nào ghép các file .prc hoặc các file .pdf thành một file không.

Các Bác cho em hỏi, cài font nào để Mobilepocket Reader có thể đọc được file .html ( Đây là 1trang truyện tiếng việt) .Em thấy trong phần: Tùy chọn\font của Mobilepocket Reader đã có những font sau:Tahoma, Courier New,Arial, Lucida Sans Unicode, Palatino Linotype, Times New Roman, Verdana, VU Times, Symbol MT.Các Bác xem hộ em nó còn thiếu font nào để có thể đọc được file .html. Cảm ơn các Bác nhiều.

Theo mình mobipocket reader không đọc được file html đâu. Bạn nên dùng mobipocket creator để convert nó sang định dạng prc thì đoc ngon ngay. Thân.

chạy sis trên PPc được không mấy anh?

em muốn cài co pm giả lập sis trên ppc!không biêt có không hả mấy anh!!!!Giúp em với!!!

Em đã dùng prc2html và ABC Amber Palm Converter nhưng đều kg đc, có cách nào khác kg vậy bác, còn Mobireader phiên bản 4.2 thì em chua thử

Mình có file word gõ bằng unicode dựng sẵn, làm cách nào để chuyển thành prc? Mở bằng mobipocket reader hoặc Mobipocket Creator nhưng bị mã hóa sai dấu tiếng Việt hết. Có bác nào biết khắc phục giùm mình với.

Mình có file word gõ bằng unicode dựng sẵn, làm cách nào để chuyển thành prc? Mở bằng mobipocket reader hoặc Mobipocket Creator nhưng bị mã hóa sai dấu tiếng Việt hết. Có bác nào biết khắc phục giùm mình với.
Nếu Unicode dựng sẵn bị lỗi sai fon thì có thể bạn dùng phiên bản mobipocket reader/mobipocket creator mới bị lỗi trong xử lý tiếng Việt.
Khắc phục bằng cách bạn dùng bản hơi cũ một chút.
Nếu không tìm thấy phiên bản cũ thì nhắn lại để tôi upload cho.

Thân!

Posted via Mobile Device

Sẵn tiện hỏi bác Ha Chau là từ file pdf chuyển sang prc thì có tình tạng là văn bản pdf có xuống dòng đàng hoàng nhưng chuyển sang prc thì văn bản lại dính liền nhau không có xuống dòng gì cả. Bác có thể giải quyết tình trạng này giúp em được không ? Thanks bác

Soft đọc E-Book gọn nhẹ, hỗ trợ nhiều định dạng, giao diện đơn giản, ko cầu kì vì giảm tối đa dung lượng, ko hao tài nguyên PPC;)

Đề nghị bổ sung hình ảnh minh hoạ
utxd

Không down được bro ơi.

Back