• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

Nghe nhạc với EXEC qua loa ngoài và tai nghe thì nên kết hợp với soft nào thì chuẩn nhất vậy các bạn Win media, Pocket Player, Pocket Music... Tai nghe EXEC theo đánh giá của các bạn thì nghe nhạc chất lượng thế nào ? Có nên mua thêm một cái của SONY hay Ipod thay thế cho hay hơn không ?

Nghe nhạc với EXEC qua loa ngoài và tai nghe thì nên kết hợp với soft nào thì chuẩn nhất vậy các bạn Win media, Pocket Player, Pocket Music... Tai nghe EXEC theo đánh giá của các bạn thì nghe nhạc chất lượng thế nào ? Có nên mua thêm một cái của SONY hay Ipod thay thế cho hay hơn không ?

Tai nghe của Exec thì chọn loại nào giắc 3.5 nào ngon ngon như MPX 500 chẳng hạn :D.Rồi kết hợp với CorePlayer nghe nhạc thì thôi rồi :)).Chúc vui!

To kodut: Nếu vậy bạn thử mượn xem có cái tai đi kèm nokia 5300 để nghe thử nha,mình đã thử dùng với con O2 Neo,nghe nhạc khá hay (bass rất ấm) mà phone cũng ok,chúc vui :D

Sau rất nhìu thời gian loay hoay với các Soft nghe nhạc cuối cùng thì đến bây giờ mình dừng lại với Core player.
Tai nghe zin theo máy của Exec rất thích hợp để nghe Classic,độ réo rắt tương đối cao,tiếng Mid lên khá ổn.Nhưng bass mỏng,ko sâu và ko chắc.Nếu thường nghe Rock và dance thì ko thích hợp.
Bạn chịu khó quay lại các trang trước để chọn cho mình được mottj tai nghe như ý!

Bác DucLinh nhận xét quá đúng,có kinh nghiệm thì có khác,em cũng rất buồn vì tai nghe zin theo máy nghe rock và dance,nói chung là nhạc có bass mạnh rất tệ,nghe rất rè.Nếu chuyển sang chế độ bass boost ở trình nghe nhạc Core thì chán chỉ muốn vứt tai nghe thôi hehe :D,nghe pop,hoặc classical thì vẫn ổn,nếu bạn thích và thường nghe nhạc(đặc biệt là dance,rock,..) bằng EXEC theo mình bạn nên đổi tai nghe khác :D .Chúc bạn vui!

mình thấy loại tai nghe của sony loại MDR-E020SP nghe tốt

Các bạn nếu xài loại Jack 3.5mm thì đến nhà sách Nguyễn Văn Cừ,qua siêu thị mua loại tai nghe này xài, hỏi loại giá 66.000đ.Loại này tuy rẻ (vì bán trong nhà sách nên giá rẻ) nhưng nghe thì rất đã.Bass rất trong, nhưng theo mình biết thì loại này cũng sắp hết rồi, chỉ còn vài cái thôi, người ta có cho nghe thử nữa. Các bạn cứ đến xem thử.

Các bạn nếu xài loại Jack 3.5mm thì đến nhà sách Nguyễn Văn Cừ,qua siêu thị mua loại tai nghe này xài, hỏi loại giá 66.000đ.Loại này tuy rẻ (vì bán trong nhà sách nên giá rẻ) nhưng nghe thì rất đã.Bass rất trong, nhưng theo mình biết thì loại này cũng sắp hết rồi, chỉ còn vài cái thôi, người ta có cho nghe thử nữa. Các bạn cứ đến xem thử.
Nhà sách mới là chỗ chém đó bạn, ra Nhật Tảo mới là rẻ chứ, còn trong nhà sách nó còn đủ thứ thuế, mặt bằng, nhân viên, bảo vệ, điện nước...vào mua là chết ngay chứ ko rẻ như bạn nghĩ đâu!

em co con GIGABYTE gSmarti120 nhưng mất tai nghe.bác nào có cách nào chế tai không.em có cái tai của dòng khác,như O2,làm thế nào để chế lại đây

exec nên kiếm thêm 1 tai nghe nữa cho việc nghe nhạc bốc, mpx 500 thì được đánh giá rất tốt vì âm trung cao, bass chắc, ở hn bg bán khoảng hơn 300, nếu không có tiền thì mua tao sony psp. nghe dance thì khỏi nói, đập đã lắm

em co con GIGABYTE gSmarti120 nhưng mất tai nghe.bác nào có cách nào chế tai không.em có cái tai của dòng khác,như O2,làm thế nào để chế lại đây
Em chưa được test con này bao giờ nên ko biết phải góp ý với bác thế nào,nếu bác ở SG thì có thể PM cho em,hy vọng em sẽ giúp được bác mod được tai nghe cho thèng này.

exec nên kiếm thêm 1 tai nghe nữa cho việc nghe nhạc bốc, mpx 500 thì được đánh giá rất tốt vì âm trung cao, bass chắc, ở hn bg bán khoảng hơn 300, nếu không có tiền thì mua tao sony psp. nghe dance thì khỏi nói, đập đã lắm
Mpx500 nếu là hàng zin mình cam đoan với bạn ko thể có giá dưới 500k.Chúc vui!

cho hỏi có phải O2 Atom khi gắn tai nghe 2.5 của hãng khác vào vẫn sử dụng dc bình thương ko?
Mình thử gắn tai nghe 2.5 của samsung (có mic) vào nhưng chỉ nghe dc nhạc. khi có cuộc gọi đến, chỉ nghe dc chứ ko nói được qua mic của tai nghe.

Ko biết có fai do lỗi của máy, hay do tai nghe ko thích hợp. Mong dc chỉ bảo

Last edited by a moderator:
cho hỏi có phải O2 Atom khi gắn tai nghe 2.5 của hãng khác vào vẫn sử dụng dc bình thương ko?
Mình thử gắn tai nghe 2.5 của samsung (có mic) vào nhưng chỉ nghe dc nhạc. khi có cuộc gọi đến, chỉ nghe dc chứ ko nói được qua mic của tai nghe.

Ko biết có fai do lỗi của máy, hay do tai nghe ko thích hợp. Mong dc chỉ bảo

Do tai nghe ko phù hợp rồi bạn, hoặc là dùng tai nghe dành riêng cho máy, hoặc là phải mod lại mới được!

Có ai biết có loai jack 3,5mm kéo dài cho exec không? Mình có 1 đôi tai nghe Untimate Ears thành ra không muốn dùng tai khác. Vấn đề ở chỗ tai nghe của mình là tai nghe nhạc thành ra không có mic. Mỗi lần có điện thoại lại phải rút tai nghe ra để nghe điện thoại => Rất bất tiện. Hoặc bạn nào có cách nào có thể dùng tai nghe của mình ma vẫn nghe được điện thoại không. Nếu có thì cần mua những gì, ở đâu? Giá cả không thành vấn đê. Cám ơn!

Có ai biết có loai jack 3,5mm kéo dài cho exec không? Mình có 1 đôi tai nghe Untimate Ears thành ra không muốn dùng tai khác. Vấn đề ở chỗ tai nghe của mình là tai nghe nhạc thành ra không có mic. Mỗi lần có điện thoại lại phải rút tai nghe ra để nghe điện thoại => Rất bất tiện. Hoặc bạn nào có cách nào có thể dùng tai nghe của mình ma vẫn nghe được điện thoại không. Nếu có thì cần mua những gì, ở đâu? Giá cả không thành vấn đê. Cám ơn!
Bác chú ý đọc lại bài ở rang trước,vấn đề này đã có nói rồi. jack 3,5 loại 4 chân để vừa nghe nhạc vừa dùng phone hiện nay ko có,Cách tốt nhất nếu bác có đu khả năng là mua riêng một tai nghe zin theo máy của Exec rồi vềthay toàn bộ cọng dây sang tai nghe bác đang có.Chắc chắn sẽ rất ok.:D

Bác chú ý đọc lại bài ở rang trước,vấn đề này đã có nói rồi. jack 3,5 loại 4 chân để vừa nghe nhạc vừa dùng phone hiện nay ko có,Cách tốt nhất nếu bác có đu khả năng là mua riêng một tai nghe zin theo máy của Exec rồi vềthay toàn bộ cọng dây sang tai nghe bác đang có.Chắc chắn sẽ rất ok.:D

Vấn đề ở chỗ do thiết kế của Untimate Ears nên dây tai nghe cũng là phần để giữ tai nghe trên tai => nếu mod thì trông sẽ rất xấu vì màu của dây tai nghe của mình là clear trong khi tai của Exec thì dây mầu đen => dây sẽ bị 2 màu khác nhau. Ban nào có cách hacks regitry hay cách nào có thể vẫn sử dụng mic của exec trong khi mình vẫn cắm tai nghe không? Cám ơn!

Vấn đề ở chỗ do thiết kế của Untimate Ears nên dây tai nghe cũng là phần để giữ tai nghe trên tai => nếu mod thì trông sẽ rất xấu vì màu của dây tai nghe của mình là clear trong khi tai của Exec thì dây mầu đen => dây sẽ bị 2 màu khác nhau. Ban nào có cách hacks regitry hay cách nào có thể vẫn sử dụng mic của exec trong khi mình vẫn cắm tai nghe không? Cám ơn!
Chắc chắn sẽ làm được nếu tai nghe bác đang có cũng dùng jack 3,5 laọi 4 chân,vì như vậy mới có thể Mod lại phím nhận cuộc gọi cho nó được.Còn nếu bác thích cùng màu thì có thê kiếm tai zin của MDApro,nó có màu trắng xám đó.Thân!

Các bạn cho mình hỏi mua tai nghe cho SoftBank X01HT ở đâu *Hà Nội* ?Em ko bit' tai nghe đó như thế nào vì ko tìm thấy giắc 2.5mm đâu ca?.Xin các bác chỉ giáo.

Các bạn cho mình hỏi mua tai nghe cho SoftBank X01HT ở đâu *Hà Nội* ?Em ko bit' tai nghe đó như thế nào vì ko tìm thấy giắc 2.5mm đâu ca?.Xin các bác chỉ giáo.
tai nghe của thằng này nếu mình nhớ ko nhầm thì nó dùng chung cổng mini USB của máy nên rất kho để bạn có thể mua tai nghe vì tuy vãn có thể mod lại được nhưng hơi phức tạp bạn ạ

Ban. có thể chỉ cách cho mình mod lại được không vậy .Mod ở đâu? Có thể dùng tai nghe của V3i dc vì mình thấy V3i cũng dùng chung cổng USB

Ban. có thể chỉ cách cho mình mod lại được không vậy .Mod ở đâu? Có thể dùng tai nghe của V3i dc vì mình thấy V3i cũng dùng chung cổng USB

Bạn muốn mod cái này rất dễ chỉ cần khéo tay một chút là được bạn chỉ việc tháo đầu giắc của tai 2,5 ra rồi hàn thay bằng giắc USB vào. Nếu bạn không biết bạn đang ở HN bạn có thể qua 586 đường Bưởi đó là cửa hàng của Mod ThanhHa2602 bác đó làm vừa nhanh vừa rẻ bạn chắc chắn sẽ hài lòng he he... :)):)):)). Thân!!!!

Back