• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Mấy bro cho mình hỏi là khi chép nhạc vào thẻ nhớ nhưng khi phát ra thì nó ko hát được và báo là error thì bị lỗi gì thế? Mình xài con P990i

Lỗi do lúc chép sang thẻ nhớ-->thẻ nhớ lởm
Hoặc file nhạc máy đọc không được.

mà nó báo lỗi hay là bài hát thì vẫn chạy nhưng mà ko nge dc nó hát,chỉ có tiếng eo éo như heo hả bạn? sao chẳng thấy bạn nói năng gì thêm nữa vậy,sau khi nhận dc câu trả lời

Nó ko chạy cũng ko có hát éo éo như bạn nói.
Nó đứng yên và hiện lên chữ Error.

Vỏ cho SE P990i

E sài con SE P990i riết rồi cái vỏ nó cũng cũ, xước. Các Pro cho e hỏi ở HN có chỗ nào thay vỏ mới đảm bảo, giá khoảng nhiêu? Thank:-/

E sài con SE P990i riết rồi cái vỏ nó cũng cũ, xước. Các Pro cho e hỏi ở HN có chỗ nào thay vỏ mới đảm bảo, giá khoảng nhiêu? Thank:-/

Hàng đảm bảo thì chỉ có chạy lên SE thôi,chứ đồ lô khó mà khớp lắm.Xài cứ ọp ẹp

Hàng đảm bảo thì chỉ có chạy lên SE thôi,chứ đồ lô khó mà khớp lắm.Xài cứ ọp ẹp

Thêm nữa, vỏ của hàng chính hẵng có khả năng cho sóng điện từ xuyên qua, còn hàng lô sẽ hút sóng làm máy mau hết pin !!! Vì thế, hàng chính hẵng mắc hơn hàng lô nhiều lắm 8-|

Thêm nữa, vỏ của hàng chính hẵng có khả năng cho sóng điện từ xuyên qua, còn hàng lô sẽ hút sóng làm máy mau hết pin !!! Vì thế, hàng chính hẵng mắc hơn hàng lô nhiều lắm 8-|[/QUOn

ngoài ra thì hãng chính hãng nó đảm bảo về chất lượng hơn,tránh sóng điện từ truyền qua cơ thể>nguy hiểm.mặt khác, cũng an tâm hơn.hehehe.tôi ở ĐÀ NẴNG.chỉ SPAM chơi thôi

cho mình hỏi sao khi cài đặt fring vào và kích hoạt thì nó loading lên, xong thì báo:

connection not established!
Retry - Exit
làm sao đây các bro? wifi vẫn dùng ok khi đọc báo!
p/s: vì đang dùng IM+ mà nó báo hết hạn, ko biết register bằng cách nào nên chuyển sang fring này vì có chức năng gọi skype. nhân tiện bro nào chỉ cách register IM+ với vì mình cần yahoo nữa!

cứu với cứu với

mình sử dụng thẻ MMC Duo 2G gần nửa năm nay ko vấn đề gì.
Tự nhiên hôm bữa chụp hình thì máy báo ko nhận ra thẻ.
Bỏ thẻ vào laptop kiểm tra thì thấy thư mục hình và 1 số thư mục khác bị mất hết dữ liệu chỉ còn 1 file ghi la "%" ko biết có bác nào gặp hiện tượng này chưa.
Mình phải dùng softw để cứu lại dữ liệu, nhưng ko biết làm sao để khôi phục lại thẻ nhớ.
Chỉ còn cách chép dữ liệu ra máy tính rồi format thôi.
Hic bao nhiêu phần mềm cài trong đó lại đi tong hết.
Có sư huynh nào biết cách trị thì chia sẻ cho các đồng đạo trên này với nhé

Hic sau khi format xong giờ bị 1 cái còn khủng khiếp hơn
mấy cái web hoặc Operamini không đọc được tiếng Việt, dù là đã cài lại bản mới vietnamese version down trên trang opera.
đã chép các font vào thư mục resource\fonts trên thẻ nhớ nhưng cũng potay

hic chưa kể mấy PM như IM+ và Fring đều tiêu tùng,

huhuhu ai kíu em với

chết mất chết mất

Lổi này vẩn hay gặp do chip nhớ trên thẻ giảm tuổi thọ, nếu đến một lúc nào đó xuất hiện vài file có dung lượng tầm 1gb thì đến lúc chuẩn bị tiền đổi thẻ mới rồi..vì sau khi format lại dùng được vài lần sẽ chết hẳng chip nhớ.

Lổi của bạn còn nhẹ có thể dùng data back phiên bản FAT32 để lấy lại toàn bộ dữ liệu.

Trường hợp lổi font thì bạn nên kiểm tra lại thẻ nhớ xem có đủ các file ẩn phía ngoài không!!! Nhớ show file system trên win mới thấy các file này nhé. cá file này do HDH UIQ tạo ra

máy em hôm tết bị té,va đập cũng khá mạnh,nhưng ko đến nỗi phải liệt giường,chỉ mỗi cái là bàn phim P990i ko bấm dc bất cứ gì cả,các phím bên hông cũng ko thể nào bấm dc.nói chung là bây giờ chỉ dùng dc bằng cách chọt vào cái màn hình cảm ứng thôi.Chắc là em phải đem ra tiệm các bác nhỉ? CÁC BÁC CHO EM CÁI Ý KIẾN NHÉ

Nếu có chút "can đảm" thì tháo ra rồi vệ sinh các tiếp xúc xong ráp lại, có thể dùng aceton lau nhanh các tiếp xúc, chú ý không lau các chi tiết bằng nhựa vì acton có thể là chảy các chi tiết này

Nếu có chút "can đảm" thì tháo ra rồi vệ sinh các tiếp xúc xong ráp lại, có thể dùng aceton lau nhanh các tiếp xúc, chú ý không lau các chi tiết bằng nhựa vì acton có thể là chảy các chi tiết này

Ui,xem cái sơ đồ tháo lắp mấy con sony này lằng nhằng mà thấy hãi anh ạ? Em bị thế chắc em cũng chưa có gan để tháo ra.hix.

Điều quan trọng của 1 KTV củng như 1 người tái máy tay chân là cách làm tuần tự...nếu tháo từ 1->3->5->7 thì lắp sẽ là 7->5->3->1
Sơ đồ chỉ tháo lắp chắc sẽ nhiều chi tiết lằng ngoàn và chỉ tham khảo chứ khi thao tác chắc chắc sẽ khác nhiều

Điều quan trọng của 1 KTV củng như 1 người tái máy tay chân là cách làm tuần tự...nếu tháo từ 1->3->5->7 thì lắp sẽ là 7->5->3->1
Sơ đồ chỉ tháo lắp chắc sẽ nhiều chi tiết lằng ngoàn và chỉ tham khảo chứ khi thao tác chắc chắc sẽ khác nhiều

Ngoài cái đó ra thì vẫn còn phải có gan nữa. Mà từ lí thuyết đến thực tế cũng còn là 1 khoảng cách. Không phải cứ bê y nguyên trong sách vào là được phải không bác.hiiii

Mọi người cho mình hỏi muốn xóa mục "Synchronized email" trong Messaging thì làm như thế nào, mình dùng P990. Cám ơn nhiều!

Mọi người cho mình hỏi muốn xóa mục "Synchronized email" trong Messaging thì làm như thế nào, mình dùng P990. Cám ơn nhiều!
Nói rỏ hơn xí bạn..đọc mà không hiểu bạn thật sư muốn xóa cái gì ?! Xóa thư mục hay xóa đồng bộ khi đồng bộ với máy tinh !!!!

Nói rỏ hơn xí bạn..đọc mà không hiểu bạn thật sư muốn xóa cái gì ?! Xóa thư mục hay xóa đồng bộ khi đồng bộ với máy tinh !!!!

Mình muốn xóa cái mục trong Messaging tại vì khi mình đồng bộ nó thêm cái mục đó vào Messaging bên dưới mục Messages ấy mà!

Back