• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

GLASS2

Với cách thể hiện thời tiết trên Today theo một cách khác hẳn các bộ theme trước đây:D

Một số hình ảnh :

Các cách xem thông tin như bộ CLASS. Chỉ khác là để vào Setting bạn chí vào địa danh và để xem ảnh mây vệ tinh bạn chí vào Ngày/tháng.

Link :http://www.4shared.com/file/25350436/cad4095b/Weather_Panel_Theme_Glass2.html

bác có thể up lên trang khác được không? e ở tp HCM nên down trên 4shared rất khó(dùng cả IDM vẫn không down được),bị tình trạng đó từ lâu lắm rồi, e rất thích skin của bác nhưng muốn lấy về dùng thì cực khó:((...rất mong được bác giúp đỡ

@ Bác ancola66: Em muốn dòng thông báo về thời tiết trong ngày như "Light rain, rain shower...........", dịch về phải 5 pixel (cái này sữa tọa độ X fai hong bác) thì làm thế nào ạ,vì cái skin bác đưa nó bị lệch câu này.Thanks:D
Bạn tìm dòng này( Ví dụ ):

;TEXT
#CITY#
157,0,82,30,C
Eurostile,14,BOLD SHADOW,255-255-255

;TEXT
#TEXT#
157,20,82,14,C
Eurostile,12,BOLD SHADOW,255-255-255

;TEXT
#TEMP#°
162,37,82,42,C
Eurostile,30,BOLD SHADOW,255-255-255

Và sửa tọa độ X (Ở ví dụ này là số 157 .Bạn muốn chỉnh sang Trái thì trừ đi ,Muốn chỉnh về bên Phải thì cộng thêm vào.

To > Longgiang81 .

Bác ko up được đúng ko !?

Hee vu nay hom trước mình cũng bị rồi , và đã post lên , nhưng bác và ancola66 ko tin mình , hihi ghét quà nào trời trao quả ấy đấy :) :) .

Bác kiểm tra lại nhé , thư mục data trong WP đã mất hết dữ liệu rồi , bây giờ bác có 2 cách khắc phục .
1 chép 2 thư mục icon và theme ra rồi cài lại . ( quá dễ )
2 copy dữ liệu data của ppc khác vào thư mục data của máy bác và up date ( cũng quá dễ )

chúc thành công .

Sau này khi mình post bài thì chắc bác longgiang81 hết nghi nghờ rồi kakakakaka .

Hé hé hé...ko phải là mình bị lỗi mà Update Data ko đc, mà là do thiết lập kết nối trên PC của mình ko có NET cho PPC thôi, giờ đã ngon lành rồi =))

Xin chân thành chia buồn với bạn vì vẫn ko Update đc Data :D

em up bằng Gprs chưa bao giờ là không được, trừ khi không có sóng thui^^có điều hơi tốn tìn, nhưng chấp nhận được
_ À bác ancola ui: em down về được roài, cảm ơn bác nhìu lắm;;), nhưng e phát hiện ra máy e màn hình VGA nên không thể dùng bộ skin của bác hoàn chỉnh được, nếu được bác sửa dùm em mấy cái hình thời tiết đuôi wpa dùng cho VGA dùm em nha, tại e không có PC nên không thể làm được(ra tiệm nó không cho cài mấy cái phần mềm vô máy...)8-|
cảm ơn bác nhìu

Chỉnh sửa cuối:
bác có thể up lên trang khác được không? e ở tp HCM nên down trên 4shared rất khó(dùng cả IDM vẫn không down được),bị tình trạng đó từ lâu lắm rồi, e rất thích skin của bác nhưng muốn lấy về dùng thì cực khó:((...rất mong được bác giúp đỡ

Bạn thử tắt IDM đi rồi down lại nhé!

Hé hé hé...ko phải là mình bị lỗi mà Update Data ko đc, mà là do thiết lập kết nối trên PC của mình ko có NET cho PPC thôi, giờ đã ngon lành rồi =))

Xin chân thành chia buồn với bạn vì vẫn ko Update đc Data :D

Em cũng bị giống bác longgiang81 đang dùng ngon lành tự nhiên hôm nay nó báo Auth:FAIL:(:)((.Bác làm thế nào chỉ giúp em với dc ko.Thanks=))=))

:)Đã biết tại sao ko update dc ròi.Do em dùng thằng GhostSurf 2007 Platinum để fake IP nên nó báo fail.Tắt đi lại update dc ròi.:)):)):D:D:)):))

Last edited by a moderator:
Mình vẫn update bình thường nhưng có điều mình không biết cách tạo sortcut khoá màn hình ra ngoài được, mình xài Neo, ai biết chỉ mình với.

Yên Bái có thể dùng chung với Lào Cai được đấy bạn, seach với từ khóa LaoCai nhé b-)

thế Lâm Đồng thì làm sao hả pác, e sắp về Đà Lạt công tác rồi, chẳng biết lất địa danh nào cho phù hợp nữa

up bằng gprs

Cho em hỏi đã bác nào dùng bản ubetcha của bác Longgiang +Bliss Alive mà up được bằng gprs chưa vây?cho em xin ít kinh nghiệm?

Cho em hỏi đã bác nào dùng bản ubetcha của bác Longgiang +Bliss Alive mà up được bằng gprs chưa vây?cho em xin ít kinh nghiệm?
Hầu như mình toàn updata bằng GPRS đó chứ. Hơi tốn xìn một chút nhưng đỡ phải rút ra tra vào với máy tính. Còn Bliss Alive hay là gì đi nữa thì chỉ là giao diện thôi có liên quan gì đến updata đâu:))

bác anola oi cái weather panel này nó chỉ hiện lên màn hình today thôi sao ,,nó ko như worldmate pro hay spb weather hả bác ,,em ko thic thông tin thời tiết hiện hết lên màn hình today

bác anola oi cái weather panel này nó chỉ hiện lên màn hình today thôi sao ,,nó ko như worldmate pro hay spb weather hả bác ,,em ko thic thông tin thời tiết hiện hết lên màn hình today

Vì nó hiện được lên Today và có nhiều theme đẹp nên mọi người mới thích dùng nó:))( Khỏi phải cài theme động :))). Còn nếu bạn không thích nó hiện lên Today thì có thể dùng chung với PB với WAD thì khi nào bạn muốn nó hiện nó mới hiện. Hoặc là bạn dùng các theme mặc định của nó chỉ chiếm vài dòng trên Today thôi. Mình có bản Worldmate Pro chìa sịn còn bỏ xó nữa là:))

Vì nó hiện được lên Today và có nhiều theme đẹp nên mọi người mới thích dùng nó:))( Khỏi phải cài theme động :))). Còn nếu bạn không thích nó hiện lên Today thì có thể dùng chung với PB với WAD thì khi nào bạn muốn nó hiện nó mới hiện. Hoặc là bạn dùng các theme mặc định của nó chỉ chiếm vài dòng trên Today thôi. Mình có bản Worldmate Pro chìa sịn còn bỏ xó nữa là:))

bác có chìa của worldmate pro thì cho em xin với ,nếu ko được thì cho em xin bản standar hay full cũng được mà em nghe noi worldmate thi chả bao giờ có chìa xịn cả ,,ngay khi mình mua key cung xài 1 năm thôi,,bác có chương trinh nào tương tư worldmate thì cho em với,,em ko thich nó hiên ra ngoài destop,,thanks bác nhiều

Đây là một số mã vùng Thành phố và khu vực của Việt nam để các bạn updata thời tiết :
An Nhon VMXX0001
Bac Giang VMXX0002
Bach Long Vi VMXX0024
Bien Hoa VMXX0003
Ca Mau VMXX0031
Can Tho VMXX0004
Cao Bang VMXX0020
Con Son VMXX0033
Da Nang VMXX0028
Dong Hoi VMXX0027
Haiphong VMXX0005
Hanoi VMXX0006
Ho Chi Minh City VMXX0007
Hoa Binh VMXX0008
Hue VMXX0009
Lang Son VMXX0023
Lao Cai VMXX0019
My Tho VMXX0010
Nam Dinh VMXX0011
Nha Trang VMXX0029
Phan Thiet VMXX0012
Phu Lien VMXX0022
Phu Quoc VMXX0032
Và đây là một số đường link ảnh mây vệ tinh khu vực Đông Nam Á Với các cách thể hiện khác nhau :
West Asia 2 - Navy
http://www.nrlmry.navy.mil/archdat/pacific/western/tropics/ir/LATEST.jpg
West Asia 2 - Singapore
west Asia 2 - Weather Chanel
West Asia 2 - Yahoo Weather
West Asia 2 - World Mate
http://images.myforecast.com/images/cw/satellite/CentralAsia/CentralAsia_anim.gif
West Asia 2 - Huong bao
Tất cả các đường link này đã được tích hợp trong file RADA đính kèm dưới đây .Các bạn chỉ việc chép đè vào thư mục cài WeatherPanel.Đảm bảo thành công 100%
Lưu ý : khi set ảnh mây vệ tinh ,Sau khi chọn đường link thì các bạn set ở mục Purge after là 1day .khi đó các ảnh mây vệ tinh của bạn sẽ được lưu giứ trong 1 ngày và sau vài lần updata thì sẽ là ảnh động luân phiên qua các ngày.
( Các dữ liệu trong bài này là tôi tập hợp trên diễn đàn PDAViet)
sao ko thấy mấy thành phố nước ngoài vậy bạn như tokyo,london,,các thanh phố mĩ ,,anh ,,pháp........,,khi set ảnh rada thì vn là khu vực nào thế bạn,,mình vẫn chưa thể làm hiên % moon mong bạn giúp đỡ thanks bạn nhiều ,,phần mềm này hay thật

sao ko thấy mấy thành phố nước ngoài vậy bạn như tokyo,london,,các thanh phố mĩ ,,anh ,,pháp........,,khi set ảnh rada thì vn là khu vực nào thế bạn,,mình vẫn chưa thể làm hiên % moon mong bạn giúp đỡ thanks bạn nhiều ,,phần mềm này hay thật

Lại thêm 1 người lười đọc topic , vui lòng quay lại trang 1 đọc hộ em cái , nếu không dễ dính chưỡng lắm đấy . :D:D:D

Tất cả những gì của wp đều được giải đáp hết rồi , tính đến thời điểm này thì gần như không còn trục trặc nữa .

down icon này về rồi làm sao cài đặt bạn,bạn cho mình thêm code của mấy thành phố ở nước ngoài đi,như anh ,mĩ luan don,nhật.....,thanks
*Các icon ở trang chủ MarsWare là file *.exe nên bạn kết nối với máy tính rồi cài đặt bình thường như đối với phần mềm thôi.
*Mình cũng như bạn thôi .Là người tìm hiểu và khám phá phần mềm này,Chứ mình có viết ra phần mềm này đâu và cũng không phải làm ở Weather Chanel:)) Nên những điều mình viết ở các bài trước chỉ là những gì mình tìm hiểu, sưu tầm được mà thôi.Bạn tự tìm hiểu code của nước ngoài nhé :D

*Các icon ở trang chủ MarsWare là file *.exe nên bạn kết nối với máy tính rồi cài đặt bình thường như đối với phần mềm thôi.
*Mình cũng như bạn thôi .Là người tìm hiểu và khám phá phần mềm này,Chứ mình có viết ra phần mềm này đâu và cũng không phải làm ở Weather Chanel:)) Nên những điều mình viết ở các bài trước chỉ là những gì mình tìm hiểu, sưu tầm được mà thôi.Bạn tự tìm hiểu code của nước ngoài nhé :D

ôi phần mêm này hay thế mà lại ko có các thành phố nước ngoài tiếc wa'',bạn cho mình hỏi thêm điều này nữa là vn ở khu vực west asia hay west asia 2 vậy,tại mình muốn set ảnh vệ tinh cho mấy thành phố vn ,nếu muốn set thêm khu vực vệ tinh thì làm sao bạn mình down file rada.rar của bạn về mà ko biết làm sao cho những cái link đó nó hiện ra trong phần weather image,,ở trên bạn nói copy vào ko lẽ là copy file .rar nếu unrar thì chỉ dược 1 file document copy vào thì cung đâu có tác dụng đâu bạn,giải thích giúp mình với ,cái phần mềm này nhiều thứ wa'' mình đang đau đầu với nó đây, thanks a lot

Chỉnh sửa cuối:
Back