• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ui, ui đẹp quá bác ancola66 ui, em cũng phải thử mới được cảm ơn bác nhiều nha
ah bác Long ơi, cho em xin lai cái link icon của WP SAMURAI của bác được không?cảm ơn bác trước.
(cho em hỏi ngoài lề bác Long 1 xíu, bác làm sao cho cái PB nằm ngang được vậy ạ?)

Ngoài lề tí nhé : Tại Tabs Options của PB bạn chọn General/Interface bỏ chọn ở mục Paint vertical tabs đi là đc thôi :D

Làm thế nào để hiện lên % của trăng nhỉ? Trước em dùng file trial08 có hiện nhưng nó lại ko update được WP. Bác nào viết chỉ em với nha. Thank sờ!
Thêm tý: Em dùng kèm với Spb Plus,ghét cái gạch ngang quá mà ko biết làm thía nào?

Chỉnh sửa cuối:
Làm thế nào để hiện lên % của trăng nhỉ? Trước em dùng file trial08 có hiện nhưng nó lại ko update được WP. Bác nào viết chỉ em với nha. Thank sờ!
Thêm tý: Em dùng kèm với Spb Plus,ghét cái gạch ngang quá mà ko biết làm thía nào?
Bạn không theo dõi thường xuyên chủ đề này rồi:(Quay về đây để biết và khắc phục nhé. Mặt trăng lên ngay tắp lự:))

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274&page=16

Long Giang và các bạn thấy lạ không? .Mình không hề cài Animated Today cũng như Gif Today, chỉ cài mỗi Weather Panel và Theme Glass mà tự nhiên nó thế này:))

Lại có hướng mới để vọc rồi đây=)) Và mình nghĩ thế thì cần gì đến các phần mềm chạy theme động nhỉ?:-?:-?:-? Chỉ cần Weather Panel là đủ rồi:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:
:))GLASS THEME v2.0:))

Thời gian tới có thể ra mắt:)). Vơi một cách thể hiện khác hẳn. Ví dụ như thời tiết đẹp ban ngày ( Fair) và mưa đêm thì như trên hình:))

Chỉnh sửa cuối:
:))GLASS THEME v2.0:))

Thời gian tới có thể ra mắt:)). Vơi một cách thể hiện khác hẳn. Ví dụ như thời tiết đẹp ban ngày ( Fair)thì như trên hình:))

COOL! Lược bỏ cái biểu tượng mặt trời, mặt trăng, mây ... động đi và thay bằng các tấm hình động biến đổi theo thời tiết thì quá tuyệt. Nhìn vào giống như ta đang xem thời tiết trên màn hình tivi phẳng vậy :D.

Như tivi màn hình phẳng và cũng có thể như nhìn ra tử cửa sổ :)). Làm theo kiểu gì đây nhỉ các bạn:-?

Như tivi màn hình phẳng và cũng có thể như nhìn ra tử cửa sổ :)). Làm theo kiểu gì đây nhỉ các bạn:-?

Nhìn ra cửa sổ tức là bạn phải ở trong nhà :-?? ? Có nghĩa là khung cảnh đồng cỏ phía dưới sẽ chẳng ăn nhập gì với nó cả, bạn sẽ thay đổi nó thành khung cảnh ấm cúng trong nhà kèm theo cái cửa sổ to đùng nhìn ra ngoài chăng :-/?
Mình có một ý thế này: thiết kế một cái bảng giống trên nhưng kiểu giống như màn hình điện tử bự trên các sân vận động ấy, cái mà hiển thị điểm số và hình ảnh trong các trận đấu bóng đó. Cấm cái biển đó xuống đồng cỏ phía dưới có vẻ hợp hơn, nếu được thay luôn khung cảnh phía dưới thành cái sân vận động luôn :D.
Chúc vui! :)

gửi bác Ancola66 và bác LongGiang

Các bác ơi! Cho e hỏi tại sao khi em đã cài hoàn chỉnh WP và Bliss Alive Lunar rùi mà today rất ít khi thay đổi.Từ sáng đến tối may ra mới đổi một lần và thường xuyên đổi vào cái "Trời có giông rải rác". Em updata xong thì lại ok và 1,2 h sau lại lặp lại hiện tượng kia mặc dù trời đang nắng to

Đây là mã số updata thời tiết của các Thành phố và tỉnh thành Việt Nam Weather Chanel hỗ trợ đến thời điểm hiện nay :

An Nhơn : VMXX0001
Bắc Giang : VMXX0002
Biên Hòa : VMXX0003
Cần Thơ : VMXX0004
Hải Phòng : VMXX0005
Hà Nội : VMXX0006
Hồ Chí Minh : VMXX0007
Hòa Bình : VMXX0008
Huế : VMXX0009
Mỹ Tho : VMXX0010
Nam Định : VMXX0011
Phan Thiết : VMXX0012
Quy Nhơn : VMXX0013
Bắc Ninh : VMXX0014
Thái Nguyên : VMXX0015
Tuy Hòa : VMXX0016
Việt Trì : VMXX0017
Vũng Tầu : VMXX0018
Lào Cai : VMXX0019
Cao Bằng : VMXX0020
Phú Liễn : VMXX0022
Lạng Sơn : VMXX0023
Bạch Long Vĩ : VMXX0024
Thanh Hóa : VMXX0025
Vinh : VMXX0026
Đồng Hới : VMXX0027
Đà Nẵng : VMXX0028
Nha Trang : VMXX0029
Đ.Song tử tây: VMXX0030
Cà Mau : VMXX0031
Phú Quốc : VMXX0032
Côn Sơn : VMXX0033
Trường Sa : VMXX0034

Các bạn không ở các thành phố và tỉnh thành nói trên thì phải tìm địa phương nào gần nhất để updata.

bác ơi em đang ở đà lạt thì phải làm sao ạ?

Các bác ơi! Cho e hỏi tại sao khi em đã cài hoàn chỉnh WP và Bliss Alive Lunar rùi mà today rất ít khi thay đổi.Từ sáng đến tối may ra mới đổi một lần và thường xuyên đổi vào cái "Trời có giông rải rác". Em updata xong thì lại ok và 1,2 h sau lại lặp lại hiện tượng kia mặc dù trời đang nắng to
Cái này mình đã trả lời nhiều rồi mà .Bạn là người mới nên mình trả lời luôn ở đây. Lần sau bạn chịu khó tìm nhé:

Loại hình thời tiết mà nó thường xuyên hiện trên Today đó là loại hình dự báo chung cho cả ngày, cũng như đài hoặc tv dự báo là : Ngày mai Hà Nội có mưa rào và giông rải rác nhiệt độ ......Chứ có thông báo là vào lúc 7h thì nắng, 10 giở thì giông đâu....:D Vậy nên bạn muốn có thời tiết chính xác tại một thời điểm nào đó thì phải updata thôi. Và sau một thời gian thì màn hình lại phải trả về loại hình thời tiết dự báo chung cho cả ngày

Các bạn nghĩ sao những hôm trời nhiều mây (mostly cloudy)mà thấy nó trên Weather Panel:))

Hay như thế này những hôm trời ít mây (partly cloudy):))

Cái này mình đã trả lời nhiều rồi mà .Bạn là người mới nên mình trả lời luôn ở đây. Lần sau bạn chịu khó tìm nhé:

Loại hình thời tiết mà nó thường xuyên hiện trên Today đó là loại hình dự báo chung cho cả ngày, cũng như đài hoặc tv dự báo là : Ngày mai Hà Nội có mưa rào và giông rải rác nhiệt độ ......Chứ có thông báo là vào lúc 7h thì nắng, 10 giở thì giông đâu....:D Vậy nên bạn muốn có thời tiết chính xác tại một thời điểm nào đó thì phải updata thôi. Và sau một thời gian thì màn hình lại phải trả về loại hình thời tiết dự báo chung cho cả ngày
Thế bác có cách nào giúp màn hình today cũng thay đổi như nhiệt độ không! Mà em thấy cái dự báo này cũng không chuẩn lắm, hôm nay nóng đổ lửa WP báo mưa và giông mới lạ chứ!Hichic

Các bạn nghĩ sao những hôm trời nhiều mây (mostly cloudy)mà thấy nó trên Weather Panel:))

Hay như thế này những hôm trời ít mây (partly cloudy):))

Anh Ancola66 có 1 ý tưởng trên cả tuyệt vời.Có thể sau này anh em trong diễn đàn khỏi phải xem thời tiết trên ti di nữa mà chỉ cần xem WP trên PPC.:D he he.

Cái hình mây của bác rất hay, nhưng nên làm cho nó chạy trơn tru và chạy 1 hướng ví dụ từ trái qua phải đi bác à, như thế cảm giác nó đang chạy liên tục, chứ cái hình của bác mây đang bay tự nhiên giật một cái không đẹp lắm

Cái hình mây của bác rất hay, nhưng nên làm cho nó chạy trơn tru và chạy 1 hướng ví dụ từ trái qua phải đi bác à, như thế cảm giác nó đang chạy liên tục, chứ cái hình của bác mây đang bay tự nhiên giật một cái không đẹp lắm
Mình cũng rất muốn làm như bạn nói nhưng có hai trở ngại
* Nếu để hình chạy trơn chu thì rất nhiều Frames > Dung lượng sẽ lớn (Vì đây là ảnh mây biến đổi thực ,không phải đồ họa)
* Nếu nhiều Frames quá thì khi chạy cũng hơi tốn Ram
Mình sẽ cố gắng làm sao cho tốt nhất. Cảm ơn bạn đã góp ý

@CuongKinh : Như trên mình đã nói đó là các thành phố và vùng của Việt nam mà kênh thời tiết Weather Chanel hỗ trợ .Bạn xem vùng bạn ở gần vùng nào nhất trong list trên để updata nhé.

@CuongKing : Như trên mình đã nói đó là các thành phố và vùng của Việt nam mà kênh thời tiết Weather Chanel hỗ trợ .Bạn xem vùng bạn ở gần vùng nào nhất trong list trên để updata nhé.[/QUOTE]

huhu vậy e về nhà là khỏi xài phần mềm nay luôn trên Weather Chanel kô có cái nào gần đà lạt hết, ở trên đó tối ngày nó lạnh mà lấy thời tiết gần nhất là tp Hồ chí Minh chắc chít quá:mad:)
ah bác ui, sao hôm nay tự nhiên cái mặt trăng của em nó cứ hiện hoài mặc dù gần trưa rồi, từ sáng giờ e up date liên tục mà nó vẫn kô biến mất, có gì bác sửa lại dùm em nha(chắc tại e quậy quá nó hư mất tiêu)
tiện thể cho e hỏi luôn, cái hình mặt trời và mây có tên gì trong theme glass vậy, em muốn làm cho nó to lên mà tìm hoài kô thấy

Chỉnh sửa cuối:
Em lại tưởng là cái file mây của bác là .gif cơ, nếu dùng file gif thì sao ạ. Chứ hình ảnh mấy thực thì nặng thật

Back