• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .
Xem tren PDA.vn chu yeu xem VOD thi tot, con xem truyen hinh thi ko dc tot lam, hay bi dut quang. Co phai do duong truyen ko cac ban, minh dung ADSL cua VNPT

hik vậy là đúng rồi còn gì bạn, trang này do fpt telecom phát triển phục vụ cho pda truy cập là chính, nhất là ở các quán cafe...chứng khoán,thời tiết,bóng đá...bạn dùng mạng của fpt thì ngon hơn..:D

Bạn có chắc là bạn đã vào đúng kênh Tivi không?Bây giờ mới chỉ xem được 4 kênh Tivi thôi bạn nhé.Tôi và mội người đã làm thế và đều thành công.Bạn xem lại xem.Khi mà bật lên nếu là chương trình có hình thì nó sẽ có chữ Buffering.Nếu nhìn thấy có chữ đó chạy thì chắc chắn là chương trình có hình.Thử lại xem nhé.Chúc vui!
Chào bạn. Nếu bạn còn theo dõi chủ đề này xin giúp mình. O2 XDAlli mình kết nối internet qua PC. mọi việc đều ok ( full S, nhìn rõ hình.v.v) Nhưng lại không thể nghe được tiếng bạn có cách nào khắc phục không??
ac...ac sau 1 hồi tẩn mẩn mình phát hiện thêm là khi cắm sạc hay cap với Pc thì cả loa ( ngoài,trong)+mic đều không hoạt động ( ko nghe nói được):((
Minh đã tìm kiếm cả trong diễn đàn cũng như Google đều không tìm được lời giải
:-/ cứu mình với

Thân tặng mọi người trong diễn đần tiếp các kênh ở VTC: Minh đã Test hết rồi OK:
VTC2 mms://www.vtc.com.vn/VTC2_2813
VTC5 mms://www.vtc.com.vn/VTC5_2817
VTC1 mms://www.vtc.com.vn/VTC1_2812
Hanoi TV mms://203.162.1.217/htv

Anh em có lòng Thanks cho 1 cái nếu có ích nhé............hic hic vì tìm nó vất vả quá!!!!!!!

các mms VTC của bạn không cái nào vào được
lỗi rằng : Cannot find the file. The file might have been moved, rename ỏ deleted. ì the file í storred on a server or a removable storage card. the server or card might not be available.
bạn coi lại nhé

Xin Chào Các bạn lâu lắm rồi không lên thỏa thuận chia sẻ cùng các bạn, hôm nay có cơ hội lên rồi. Vui Quá, Mừng quá......Chúc các bạn chia sẻ kinh nghiệm cho nhau thật vui vẻ nhé :))

HandiTV v2.52_Phần mềm hỗ trợ xem tivi trên PPC

Đây là phần mềm không mới, nhưng cũng xin giới thiệu cho các bạn để con PPC hoàn thiện hơn.

* Xem Ti vi từ những thiết bị di động!.
* Không có đòi hỏi chi phí Đăng ký !.
* Những tập hợp Ti vi toàn diện nhất trên thị trường bao gồm Tin tức & Những hàng tít, Doanh nghiệp & Những thị trường tài chính, Trò giải trí Địa phương, và Quốc tế. Hơn 60 station!.
* Xem tin tức headline gần đây nhất, bình luận thị trường bao gồm những hàng tít Tin tức CNN, MSNBC, NBC, BBC.
* Mang Bloomberg, MSNBC thẳng đối với đầu ngón tay của các bạn.
* Thời tiết Quốc gia, Khu vực, và địa phương .

[hide]http://www.mediafire.com/?jagsmmpysdx[/hide]

Trang http://pda.vn có truyền hình trực tuyến một số kênh truyền hình như VTV1, VTV3, HTV... v.v.. Trang này khi sử dụng trên PC thì rất nhanh, hình tiếng rõ... nhưng khi em sử dụng trên PPC (em sử dụng O2 xda atom), dùng Opera thì không xem được, dùng Pocket IE thì chỉ nghe được tiếng mà không có hình, màn hình Pocket Windows Media chỉ có mỗi màu đen.
Các anh có cách nào giúp em không?
Cho em hỏi ngoài trang trên, còn trang nào có chức năng truyền hình trực tuyến trên PPC ko?

bực wa cuối cùng cũng mò ra rồi, bác vào option rồi vào thẻ network tắt cái "detect connection speed" roi chon wifi/ lan (1.0mbs....) coi đc liền , chúc thành công

nói sao em dùng o2mini s mà vào pda.vn ấy xem giật kinh người hình cứ đơ vài giây dịch 1 tý,chán lắm

lúc trước mình xem màn hình tự động xoay ngang nhưng hiện nay chỉ hiển thị màn hình đứng nên coi bị nhỏ. khắc phục cách nào đây các bạn.
mình xài atom life
thank.

HandiTV v2.52_Phần mềm hỗ trợ xem tivi trên PPC

Đây là phần mềm không mới, nhưng cũng xin giới thiệu cho các bạn để con PPC hoàn thiện hơn.

* Xem Ti vi từ những thiết bị di động!.
* Không có đòi hỏi chi phí Đăng ký !.
* Những tập hợp Ti vi toàn diện nhất trên thị trường bao gồm Tin tức & Những hàng tít, Doanh nghiệp & Những thị trường tài chính, Trò giải trí Địa phương, và Quốc tế. Hơn 60 station!.
* Xem tin tức headline gần đây nhất, bình luận thị trường bao gồm những hàng tít Tin tức CNN, MSNBC, NBC, BBC.
* Mang Bloomberg, MSNBC thẳng đối với đầu ngón tay của các bạn.
* Thời tiết Quốc gia, Khu vực, và địa phương .

[hide]http://www.mediafire.com/?jagsmmpysdx[/hide]

Cái này hình như ko xài được với WM6 thì phải. Chạy Install rồi mà nó ko sync qua PDA được :(
Mình xài O2 zinc

Kinh nghiệm xương máu cho thấy là ! nếu xem bằng GPRS tài khoản ra đi nhanh một cách không ngờ ! Híc hic

Tui dùng chương trình Share Internet nối qua con I-Mate SPL coi tivi và phim trên pda.vn rõ và nhanh cực kì hay quá!

tui xai con hp ipaq6828 nhung khong biet coi tv nhu the nao ca,khi mo len thi chi nghe duoc tieng chu khong coi duoc hinh gi het,chang hieu lam sao nua,ai biet chi giup cho tui voi

tui xai con hp ipaq6828 nhung khong biet coi tv nhu the nao ca,khi mo len thi chi nghe duoc tieng chu khong coi duoc hinh gi het,chang hieu lam sao nua,ai biet chi giup cho tui voi

Nếu chỉ có tiếng,bạn có thể chọn trong Windows Media menu\options\network rồi bỏ dấu tic trong Detect connetion speed.Bạn có thể xem TV bằng PPC qua trang Mobile Web của tôi (link trong chữ ký)

Trang humax die rồi, có bạn nào lưu giữ được driver giải mã các kênh VTC cho Humax USB stick thì cho mình xin với.
A/ Xem DVB-T trên local PC:
1. HĐH : WinXP SP2
2. Bạn cần có usb stick TV. Sóng truyền hình tốt để xem bằng antena đi kèm còn không bạn phải dùng antena trời đấy.
3. Phần mềm AltDVB hoặc ProgDVB 4.8.1
4. Cài đặt phần mềm theo hướng dẫn. Quá trình này hơi lâu vì bạn có thể phải sử dụng 1 vài miếng vá cho winXP của mình đi kèm theo đĩa.

B/ Xem DVB-T trên LAN:
1. Dùng phần mềm HumaxDUS làm trạm phát
2. Các máy trong mạng LAN muốn xem được dùng phần mềm VideoLan có ở www.videolan.org

C/ Xem DVB-T trên PPC:
1. Máy tính của bạn đã có thể dùng HumaxDUS làm trạm phát
2. Máy tính của bạn đã có thể xem được DVB-T bằng VideoLan do HumaxDUS làm trạm phát.
3. PPC và máy tính đã kết nối được với nhau qua wifi ( các bạn đọc các bài về kết nối PPC )
4. Chạy HumaxDUS chọn phát vào Local Host
5. Chạy VideoLan trên cả máy tính và PPC. Trên máy tính chọn Stream Our và setting:
a. Output method ở HTTP, IP tĩnh của card wireless được gán
b. Transcoding option chọn Video code có bitrate = 512, Scale=1/4
Trên PPC chạy VideoLan for PPC chọn File\Open network stream\ mục HTTP gán IP tĩnh của card wireless máy tính

Chúc các bạn thành công

P/S:
Phần mềm HumaxDUS có ở đây http://humax.com.vn/ipb/index.php?showtopic=19
Bài viết sử dụng phần mềm phát triển của :
tác giả: Nguyễn Thanh Dương

coi truyền hình online với con o2 minis thì ui thui! hình luớt chầm chậm! coi mà tức thêm chẳng được gì!pà kon xài mini s đều bị như tui phải ko?

coi truyền hình online với con o2 minis thì ui thui! hình luớt chầm chậm! coi mà tức thêm chẳng được gì!pà kon xài mini s đều bị như tui phải ko?

Hình bị giật chủ yếu là do đường truyền Internet thôi!:D

Nếu chỉ có tiếng,bạn có thể chọn trong Windows Media menu\options\network rồi bỏ dấu tic trong Detect connetion speed.Bạn có thể xem TV bằng PPC qua trang Mobile Web của tôi (link trong chữ ký)

mình làmnhư bro rùi nhưng cũng chỉ nghe tiếng, ko thấy hình, mình dùng MDA vario II và win 2k6

Back