• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

Nhờ xem lại BBC.xml

NHờ các bạn sửa lại BBC.xlm, vì nó chỉ down được header ?

Các bác ơi, vào sửa hộ em cái temp 24h với, hôm nay lại chỉ up được mỗi cái tiêu đề

Tem cho vneconomy

Nhờ các bạn giúp cho template của các chuyên mục RSS vneconomy. Cảm ơn nhiều.

Sao mình cắm vô máy tính nó chi update được cái tiêu đề xong rồi im re luôn ko hoạt động gì nữa có ai biết cách khắc phục ko chỉ mình với

Sao mình cắm vô máy tính nó chi update được cái tiêu đề xong rồi im re luôn ko hoạt động gì nữa có ai biết cách khắc phục ko chỉ mình với
Tất cả các temp của bạn đều bị như vậy hay chỉ một temp cụ thế nào đó. Nếu mà là trường hợp 1 temp không update được thì rất có thể temp đó bị hỏng không còn update được nữa. Hiện nay rất nhiều temp trong topic này đã không còn update được.

hầu như là tất cả các tem luôn đó. Mình tưởng nó bị 1 cái, mở mấy cái khác lên cũng bị y như vậy luôn

nếu tất cả các template đều bị là do mục [X] dowload manual bị đánh dấu [x], bạn bỏ chọn [ ] phần này là OK (trung mục Menu/option)

em cài xong Spb Insight
update được 2 template của trang 24h và số hóa.
em vào xem tin bình thường
thoát ra vào lại thì không chạy được spb Insight nữa
em remove rồi cài lại cũng ko vào được.
các bro giúp em với

Từ ngày mai, mình chính thức quay lại với topic Template này. Mình sẽ xem lại dần dần các template mà các bạn báo hỏng ở trên cũng như những website mới mà các bạn đề nghị.
Tuy nhiên, cũng phải nói trước là thời gian rảnh của mình không còn nhiều lắm cũng như vấn đề "tay nghề" không phải là tinh nên khó có thể đáp ứng được hết nhu cầu của bà con. Hy vọng các bạn hiểu và thông cảm. Cám ơn SM ThaiKien đã tài trợ em O2 Mini để mình tiếp tục được vooc PPC :D

Chào mừng bác HaChau đã quay lại, đợi tin và các new template của bác.

Nhờ Hà Châu xem lại BBC.xml, trước đây nó cho down đầy đủ bài từ Learn English, nhưng bây giờ chỉ cho xem tiêu đề tiếng Việt và yêu cầu phải connect web để xem ? Xin chân thành cảm ơn.
Mình đã sửa đổi lại template BBC theo đề nghị của bạn nhưng hiện tại do hạn chế của template nên một số bài trắc nghiệm sẽ không thể tải về được.
Bạn có thể tải template BBC mới tại bài viết này.

Các bác ơi, vào sửa hộ em cái temp 24h với, hôm nay lại chỉ up được mỗi cái tiêu đề
Đã sửa xong lỗi trang 24h theo đề nghị của bạn.
Mời các bạn tải template đã sửa lỗi tại phần đính kèm trong bài viết này.

Đã sửa xong lỗi trang 24h theo đề nghị của bạn.
Mời các bạn tải template đã sửa lỗi tại phần đính kèm trong bài viết này.

Cám ơn bác HaChau nhiều lắm
Hiện có 1 số template đang không thể update được, bác rảnh edit cho anh em PDAVIET với nhé:
VOA, HANOIMOI, BD24h, DIENANH NET, SGGP...

Chúc bác năm mới nhiều may mắn.

Cảm ơn Hà Châu rất nhiều. Tuy nhiên temp này chỉ down đến bài " Châu phi thay đổi cách làm ăn", những bài mới hơn không down được, bạn có thể edit hộ ?

Vui nhất là tạo Template. Tuy vậy đôi khi vài web dùng công nghệ mới đã tích hợp sẵn template để tự tương thích nên không cần template ta vẫn đọc được toàn bài có hình ảnh đủ. Em đây chỉ add feed rss của VnnDaily.com trong Spb Insight hoặc SpB news đều chạy nhanh bản đủ. Thêm Skyfire nữa đọc web nào cũng ngon.

link rss: http://vnndaily.com/feed

Mình nghĩ điểm hạn chế là không tải về xem offline được vì phần lớn RSS chỉ trích vài dòng tin nổi bật chứ không đầy đủ. Muốn xem đầy đủ thì chúng ta lại phải có kết nối Internet để lấy full article.

Back