• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

HIc..Cái này thì mình xàii ko có vấn đề gì.. Chỉ là mỗi lần update... Nó update lạii luôn mấy cái news củ mà mình đã xóa ... Hông biết làm sao khắc phục luôn :( VD như 24h-Điện Thoại

HIc..Cái này thì mình xàii ko có vấn đề gì.. Chỉ là mỗi lần update... Nó update lạii luôn mấy cái news củ mà mình đã xóa ... Hông biết làm sao khắc phục luôn :( VD như 24h-Điện Thoại
Cái này thì chịu thua. Khi gặp 1 tin, SpbInsight sẽ kt xem ID đã có chưa? Nếu chưa có thì cập nhật tin mới. Trường hợp bạn xoá tin là xoá luôn ID, nên tin này sẽ đc update lại.

Lỗi xảy ra khi Spb Insight xin lấy nội dung của http://www.24h.com.vn/rss/rss.php/64 nhưng 24h kô cho>Lỗi tại 24h. BinladenVN thử vào trang trên bằng PC xem. Chắc chắn là kô vào được b-)
@hp1603: nếu kô nhầm thì đây là trang tiếng Đức, máy mình đọc cũng có vài chữ cũng ra hình vuông. Bạn có font cho tiếng Đức kô. Cho vào máy xem có bt kô nhé.

Đúng như bạn nói, mình chưa bao giờ dzô trang web này cả !! vì mình đã đặt trang này làm Hompage trong IE 7.0 và Firefox roi :D
Sáng nào dzô cũng ngon mà, đọc báo vi vu..ko hiểu sao PPC lai ko update dc:-?
Bạn giải thích không trúng rùi :-??

Chỉnh sửa cuối:
Đọc trang RSS cơ mà BinladenVN, vì temp 24h mình viết lấy tin từ nguồn RSS.

Kan mới viết lại temp 24h lấy nguồn từ trang chính, các bạn thử xem còn lỗi nữa kô:

Chỉnh sửa cuối:
Cách trên có thể áp dụng cho trang này được ko ạ?
http://www.gsmarena.com/nokia-phones-1.php
Em đọc mà không hiểu cách áp dụng vào đâu T_T
Ý firefoxvn là áp dụng code của temp 24h vào trang này ah? Kô được đâu. Mỗi site tin tức có 1 cấu trúc riêng, nội dung và links nằm ở các phần khác nhau nên cho mỗi trang phải có 1 temp riêng. Nếu có nhu cầu, rảnh mình sẽ phụ trang này cho.

Chào các cao thủ!

EM mới tập tành xài SPB INSIGHT,đã download các TEMPLATE của các bác về dùng.Em hay vào trang unicom.com.vn để dọc nhưng không biết tạo TEMPLATE để đọc trên PPC cho tiện..Mong các cao thủ dành ít thời gian tạo TEMPLATE trang này cho anh em cùng đọc.TRang này rất hay đó..Mong nhận dược quà của các bạn..Cảm ơn nhiều và Chúc Một Năm Mới Tháng Lợi Mới

Quay lại trang đầu đọc kĩ bài hướng dẫn của KAN thì bạn sẽ có thể tạo cho mình được 1 Tamplate ưng ý đấy, chúc bạn thành công

Các bác làm ơn tạo hộ em tem của trang ngôi sao.net có được không vậy?
Bác nào tạo hộ em mấy cái temp của các công ty chứng khoán với.

Last edited by a moderator:
Bác KAN làm hộ cái Temp của trang báo An Ninh The Gioi voi. Trên rum hiện chi có mỗi mục Ho So. Thank bác.

em đã thử làm theo các bác hướng dẫn nhưng hoàn toàn bó tay vì em thực sự ko hiểu nó lắm!
các bác làm giúp em với???????????????/
tem của cty chứng khoán bảo việt, báo ngoisao.net,otc24h.com,vneconomy.com.vn
cảm ơn các bác nhiều
nho bac lam ho em luon trang nay cai:
http://priceonline.hsc.com.vn/priceonline.vi.hsc
san ck hcm
thank bac

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bác KAN cung cấp Templates Sohoa.net .
Cái Templates của VTC chỉ UPdate tiêu đề thôi bác à.
Dự báo thời tiết khu vực bác sửa lại sao cho dữ liệu thu vào từng ngày 1 vì để tràn mọi ngày nên khó sử dụng quá.
Thanks Thanks Thanks

Chao các bạn!Có Bro nào có thể làm giúp em cái Template của unicom.com.vn ko?Em rất cần cái Template này,tò mò mãi củng không biết làm thế nào?Kan và các bạn ơi!Giúp mình với..Cảm ơn các bạn nhiều..Năm mới Tháng Lợi Mới

Cái này dành cho ti-toe đây.

Có đến tận 108 công ty có cổ phiếu niêm yết??:O Vì thế trước khi load dữ liệu phải bỏ giới hạn tin nếu không chỉ được 50 kết quả thôi.

Các bác rành chứng khoán xem phần nội dung và header Kan lấy thế đủ chưa? Có cần thêm bớt gì kô? Vì bảng gốc của nó rất nhiều dữ liệu, hoa cả mắt :-?? Riêng phần trình bày bảng, màu sắc, font chữ thì hoàn toàn... thủ công nên thích kiểu gì cũng chiều được hết :D

@hsoncd mình sẽ ngâm cứu.

Bác Kan ơi!
Có cách nào trình bày dưới dạng bảng biểu như KQ CK sàn Hà Nội (HASTC) không?
Để thế này khó có cái nhìn tổng thể, hơn nữa em muốn lưu lại KQ của nhiều ngày để so sánh rất khó
Thanks!

hu hu..!Sao bác Kan và các cao thủ không làm giúp mình cái TEMPLATE unicom.com.vn vậy?Đây là một trang web rất hữu ích cho mọi người...Mong các bác giúp đỡ.Em nghiên cứu mâi mà làm kô được.Giúp đỡ em với...Cảm ơn các bác

Back