• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có được bản quyền Quick office thật đơn giản

Status
Không mở trả lời sau này.

khanh1906

Cái này là em đọc được ở bên GSM, nay mạn phép lập topic ở đây, có j kô đúng các Mod di chuyển giúp em nha đừng xóa.
Yêu cầu:
1.Phone bạn đã duợc H@ck
2.Máy bạn cài Xplore
3.Máy bạn vào mạng bình thuờng
Lời khuyên:Bạn nên nâng cấp Adobe Reader LE v2.5 truớc rồi thực hiện lại những buớc duới dây khi nâng cap QuickOffice v6.x ,neu làm ngược lại quy trình này thì không cài được Adobe Reader v2.5 nữa đâu
Cách làm:
1.Khởi động quickoffice bản 3.xx trong máy
2.Chọn Quickmanager tab
3.Chọn "Updates and Upgrades"
Xác nhận khi thấy báo:prompted to connect to internet and select the access point
4.Sau đó nó sẽ hiện ra một bảng các phần mềm,bạn chọn 1 cái mới nhất chẳng hạn nhu QuickOffice v6.x hay Adobe Reader LE v2.5
5.Một bảng hiện lên chọn "Purchase" và khi nó hỏi Prompted for "Full license" hãy ấn OK rồi nó sẽ tự download về máy.
6.Khi Download completes,đừng ấn vào gì hết,mà hãy giữ phím menu bật X-plore lên và truy cập vào C:\private\200002c0 copy file install.zip ra dâu dó miễn là giải nén đuợc(hãy copy ra ổ E)
7.Tiếp dó giữ Menu 1 lần nữa để vào Quickoffice,ấn Cancel the purchase và thoát hẳn chuong trình.
8.Sau khi giải nén được 4 file thì chỉ cần lấy 3 file quickoffice.sis(hoặc adobereaderLM.sis), data.xml và key copy vào ổ E của máy dd rồi tiến hành cài đặt chuong trình duôi sis trên.
9.Cài xong thì đừng vội bật phần mềm đó lên mà hãy vào ổ C tạo ra đường dẫn sau đây c:\system\data\quickoffice\license_install\W910003 rồi copy 2 file data.xml và key vào đấy.
Vậy là xong,bật chương trình lên là không phải nhập license code nữa rồi.
Cái này nói thì dài nhưng thực hiện rất nhanh.
Chú ý:
1.khi cài xong phải khởi động lại máy thì Quickoffice nó mới chấp nhận license code,còn cái Adobe Reader LE v2.5 thì không cần.Cái Adobe Reader LE v2.5 nó không cài dè lên phần mềm gốc nên nó vẫn tạo ra một icon mới,nhưng cái này kô cần quan tâm.
2. Khi cài xong bạn vào App manager thì sẽ vẫn thấy ứng dụng hiện lên ở đó(cái này là mình test trên máy của mình), cái này thì khác với các bản cờrờ mà mình đã từng cài. Khi nào không thích thì có thể remove đi một cách dể dàng để sử dụng bản kèm theo (với một số máy)

Các bác lưu ý. Những bác nào dùng E series thì được miễn phí nhá. Em làm như bác này, down về thoát ra thoát vào cuối cùng nhận ra là upgrade miễn phí. Chỉ cần có email để đăng kí là được.

Quickoffice.com
Powering the Mobile Professional
Order Receipt Quickoffice 6.0
Thank you for your purchase!

Please keep this email as a record of your transaction.
ORDER NUMBER

19293421
PURCHASE DATE
Jun 19, 2009 3:08:51 PM
APPLICATION

Quickoffice 6.0
PRICE

FREE

Please do not reply to this e-mail. It is an automated e-mail and your response will not be received by a live person.

Cảm ơn bạn nhưng cách này đã được mình hướng dẫn từ rất lâu rồi!

Đóng topic!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back