• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

Mình dùng exec dùng cai này thì sau khi chụp xong cũng phải khởi động lại mới ra được khỏi chương trình ,không biết có ai khắc phục được lỗi này chỉ dùm mình với

trungkien245 đề nghị không post 2 bài cùng lúc...! Hãy dùng chức năng chỉnh sửa bài viết...!

Vietvn cài lại phần mềm xem sao.Mình cũng dùng Exec dùng ngon mà có trường hợp như bạn nói đâu...!
Chúc vui...!

Mình dùng exec dùng cai này thì sau khi chụp xong cũng phải khởi động lại mới ra được khỏi chương trình ,không biết có ai khắc phục được lỗi này chỉ dùm mình với

Trước đây mình hay bị tình trạng là khi chụp hình bằng Soft Coolcamera xong thì phải đợi mất một lúc thì nó mới hiện lên bảng cho mình chon là có nên Save hay không nên.Và cũng bị treo hình khá lâu sau khi Save.Mình nghĩ bạn cung bị tình trang vậy,chứ không phải đến mức khởi động lại máy đâu.Nhưng bây giờ máy mình hết hiện tượng đó rồi.Mình nghĩ chắc do Rom nữa.Bây giờ mình đang dùng Rom PDAVIET và xài bản Coolcamera1.15beta1.Và cũng đang dùng Exec.Thân!

CÁc bác cho em hỏi
Con o2 neo của em dùng soft nào là tốt nhất

bác thử cài hết mấy bản ở trên xem bản nào hợp với máy của bác,vi mỗi máy hợp với bản khác nhau ,em thi dùng thấy bản 1.15b1 là ổn định nhất

@tuanhuk : bác cứ cài từ ver cao xuống thấp :D thấy bản nào hợp thì xài thôi.Bản thân DOP xài bản 1.15b2, còn đa số các bác trên diễn đàn thì 1.15b1
Chúc zui ^^

Mình sử dụng Qtek S200 tương đương với thằng Neo thì dùng bản 1.15 chuẩn của bác Quang là ok nhất.

Ngoài chức năng hỗ trợ camera chương trình này còn dùng chuyển PPC thành webcam rất hay, khỏi phải mua thêm webcam.

Tuy nhiên nó lại kô hỗ trợ con O2 II của tui, chán như con gián. Không biết nó update đến khi nào thì mới hỗ trợ cho O2 II hay đến khi đó thì tui đổi PPC mất tiêu rồi.

Tôi dùng O2i dùng nó đúng là cool lắm. Nhưng vẫn chưa biết dùng làm webcam như thế nào, chẳng thấy yahoo nhận driver gì cả

Tôi dùng O2i dùng nó đúng là cool lắm. Nhưng vẫn chưa biết dùng làm webcam như thế nào, chẳng thấy yahoo nhận driver gì cả

Bạn làm thế nào mà chưa nhận thế?Theo mình đoán là bạn cài Soft này bằng File.Cab chứ không phải File.exec từ PC đúng không?Mình cũng từng bị như bạn rồi.Bạn thử lại xem sao nhé.Bạn phải cài Soft Coolcamera bằng File.exe từ PC nhé.Sau đó trên PC của bạn sẽ có Soft Coolcamera.Bạn Syn PPC với PC.Sau đó bạn vào Start của PC>>>>>All Programs>>>>>>Coolcamera>>>>>>CoolcameraXP.Rồi bật chế độ Wedcam của Soft Coolcamera trên PC lên là ok thôi nhé.Chúc thành công!:)

Em vừa cài bản 1.15 cho O2 Mini S thấy dùng ngon và chụp nét hơn hẳn ! Tuyệt thật ! Thank các bác !

Thật là tiếc là không hỗ trợ cho O2 Atom dù mình đã cố gắng test thử all version được các bạn post lên giới thiệu. Có bản nào khác cho Atom không vậy?
Rgds

Bạn làm thế nào mà chưa nhận thế?Theo mình đoán là bạn cài Soft này bằng File.Cab chứ không phải File.exec từ PC đúng không?Mình cũng từng bị như bạn rồi.Bạn thử lại xem sao nhé.Bạn phải cài Soft Coolcamera bằng File.exe từ PC nhé.Sau đó trên PC của bạn sẽ có Soft Coolcamera.Bạn Syn PPC với PC.Sau đó bạn vào Start của PC>>>>>All Programs>>>>>>Coolcamera>>>>>>CoolcameraXP.Rồi bật chế độ Wedcam của Soft Coolcamera trên PC lên là ok thôi nhé.Chúc thành công!:)

Cám ơn bác, nhưng tôi cài trên PC đấy chứ. Trên PC có chương trình CoolCameraXP rồi, xem được WebCam trên đấy rồi mà. Nhưng khi vào yahoo mess thì không thấy chỗ chọn camera là coolCameraXP

chào các bác! cho em hỏi tí!
em dùng bản 1.15 khi quay vẫn bị giật hình, hình ảnh cũng k được nét lắm lỗi tại cái gì các bác ơi! (o2 neo, qtek 2.20.7.34 wwe)

Cái này thì không chống được bác ah.
Dòng Prophet của anh em mình quay phim không ăn thua,soft nào cũng thế thôi, kiểu gì cũng giật điên lên ( em cũng neo mà )
Nhưng vè chất lượng chụp hình ban ngày thì hơi bị tự hòa bác nhỉ !

sao em không dùng được nhỉ.

Bạn xem lại máy bạn là Cam gì,nếu là vga thì không được,chỉ hỗ trợ 1.3 trợ lên thôi.

chào các bác! cho em hỏi tí!
em dùng bản 1.15 khi quay vẫn bị giật hình, hình ảnh cũng k được nét lắm lỗi tại cái gì các bác ơi! (o2 neo, qtek 2.20.7.34 wwe)

Có thể tại soft,mình test trên con mini chip mạnh PXA272 416MHz chụp thì ok,nhưng quay thì giật kinh khủng.Bạn xài thử mấy bản trước xem có kết được bản nào không!Thân :D

các bác cho em hỏi dùng O2IIs thì dùng cái chương trình gì là hay nhất em đang dùng WebCamere PLus nhưng khi mở cái chức năng webcam lên thì bên cái monitor là cái màn hình đen thui ... chẳng hiểu sao nữa

các bác cho em hỏi dùng O2IIs thì dùng cái chương trình gì là hay nhất em đang dùng WebCamere PLus nhưng khi mở cái chức năng webcam lên thì bên cái monitor là cái màn hình đen thui ... chẳng hiểu sao nữa

O2s là camera VGA nên không dùng được các soft này đâu bạn ạ.Rất tiếc là chưa thấy soft nào có hỗ trợ cho cam VGA! :-??

Back