• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CoreCodec CorePlayer.v1.3.6.7427.SymbianUIQ .v3 BẢN FULL - Update 17/09/09

bạn phải hack phone trước nhé, phía trên mục chú ý đấy.

Posted via Mobile Device

Mình đã cài được rồi, bản CorePlayer.v1.3.6.7427.SymbianUIQ .v3 này giao diện tốt. Một số phim flv xem được rất tốt còn một số cũng flv thì không có hình, chỉ có tiếng. Các bạn ai biết làm ơn chỉ giúp, nó báo có vấn đề về codec gì đó.

Mình đã cài được rồi, bản CorePlayer.v1.3.6.7427.SymbianUIQ .v3 này giao diện tốt. Một số phim flv xem được rất tốt còn một số cũng flv thì không có hình, chỉ có tiếng. Các bạn ai biết làm ơn chỉ giúp, nó báo có vấn đề về codec gì đó.
File FLV nó có nhiều codec khác nhau nên ko phải bất cứ cái nào bạn cho vào đều xem được đâu, mình hay xem đuôi AVI hoặc MP4 nên ko quan tâm đến FLV lắm vì chất lượng của nó ko cao.

:( Cái Core Player này chất lg âm kém qá.Nghe nhạc rè và sạn.Còn xem fim thì thg xuyên giật cả tiếng lẫn hình.Đc cái hỗ trợ nhiều định dạng.
À mà mặc định UIQ3 ko đọc đc .avi hả các bác.Em cóp 1 cái vào và vào File Manager để mở thì báo định dạng ko hỗ trợ...

sao k thấy ai dùng P990i mà cho ý kiến vậy???/ P990i dùng được k vậy các bạn???

:( Cái Core Player này chất lg âm kém qá.Nghe nhạc rè và sạn.Còn xem fim thì thg xuyên giật cả tiếng lẫn hình.Đc cái hỗ trợ nhiều định dạng.
À mà mặc định UIQ3 ko đọc đc .avi hả các bác.Em cóp 1 cái vào và vào File Manager để mở thì báo định dạng ko hỗ trợ...
Ko có chuyện chất lượng âm kém đâu em nhé, đó là do chất lượng bài hát mà em đưa vào & cách em chỉnh EQ chưa đúng. Film thì chắc chắn là em convert đặt thông số chưa chuẩn nên mới giật cả tiếng & hình hoặc là do thẻ nhớ của em ko tốt thôi. Anh dùng P1i xem = pm này phải nói là tuyệt vời luôn.:p.
UIQ3 mặc định ko support AVI đâu em, chỉ support MP4 & WMV, với WMV thì điều kiện là firmware phải mới nhất.

Mình xài P1i hồi trc cài thằng powermovie xài cứ bị giật hình liên tục,từ khi xài phần này mình hài lòng vô cùng xem ko còn bị giật và xem nét lắm.^^

Ko có chuyện chất lượng âm kém đâu em nhé, đó là do chất lượng bài hát mà em đưa vào & cách em chỉnh EQ chưa đúng. Film thì chắc chắn là em convert đặt thông số chưa chuẩn nên mới giật cả tiếng & hình hoặc là do thẻ nhớ của em ko tốt thôi. Anh dùng P1i xem = pm này phải nói là tuyệt vời luôn.:p.
UIQ3 mặc định ko support AVI đâu em, chỉ support MP4 & WMV, với WMV thì điều kiện là firmware phải mới nhất.
Hic,em nghe nhạc+xem fim = soft # có bị làm sao đâu...Ko phải do chất lg file đâu.
Fim thì để thông số chừng nào hả anh ? Mà nếu đã mất công convert thì chuyển sang mp4 rồi xem = soft # cho lành :D
Trong pdaviet đã có bài nào về mấy vấn đề này anh chỉ giúp em với !

Hic,em nghe nhạc+xem fim = soft # có bị làm sao đâu...Ko phải do chất lg file đâu.
Fim thì để thông số chừng nào hả anh ? Mà nếu đã mất công convert thì chuyển sang mp4 rồi xem = soft # cho lành :D
Trong pdaviet đã có bài nào về mấy vấn đề này anh chỉ giúp em với !

Em tham khảo thêm ở đây nhé, bài viết #12.

P990i đây. Xem phim nhỏ + youtube thì nói chung là mượt nhưng phim nào bitrate hơi cao chút thì giật :(

Oải cái nữa là không biết full thế nào xài xong 2 tuần thì nó hỏi serial key, giờ hết xài được rồi >"<

P990i đây. Xem phim nhỏ + youtube thì nói chung là mượt nhưng phim nào bitrate hơi cao chút thì giật :(

Oải cái nữa là không biết full thế nào xài xong 2 tuần thì nó hỏi serial key, giờ hết xài được rồi >"<

Chưa cài hack sing ah??? :(:(:(

ủa. Em dùng bt mà. Dùng mãi có đòi κκκ đâu.
P/s: cái này ko liên quan tới hack sign đâu anh redipro nhé

Posted via Mobile Device

ủa. Em dùng bt mà. Dùng mãi có đòi κκκ đâu.
P/s: cái này ko liên quan tới hack sign đâu anh redipro nhé

Posted via Mobile Device

Tôi nói là chưa cài insrallserver Activator.Muốn cài dc cái đó phải hack phone nếu bạn cài rồi thì ko có lý j mà hỏi kkk hết:-?:-?:-?

Tôi nói là chưa cài insrallserver Activator.Muốn cài dc cái đó phải hack phone nếu bạn cài rồi thì ko có lý j mà hỏi kkk hết:-?:-?:-?

Cài installer là hack phone anh nhé. Ko phải hack phone mới cài đc installer. Và nếu chưa hack phone mà gặp pm chưa sign thì đừng nói chuyện cài đc, chứ ko phải dùng mấy hôm đòi κey!

Posted via Mobile Device

Cài installer là hack phone anh nhé. Ko phải hack phone mới cài đc installer. Và nếu chưa hack phone mà gặp pm chưa sign thì đừng nói chuyện cài đc, chứ ko phải dùng mấy hôm đòi κey!

Đúng đấy, không hack thì không cài được bản này. Có thể do cái thẻ nhớ chập chờn nên nó hỏng ở đâu đó :( Đã downgrade xuống 1.3.5 xài tiếp

Chuyện khác:
Lúc trưa setup cái PAN bằng bluetooth để xem youtube chơi thì thấy giật hơn wifi một tí, có lẽ bluetooth không thích hợp để xem phim lắm :p

Cám ơn bạn Cao Hiếu,

Mình đã cài phần mềm này vào máy P1i và thấy rất hay khi chạy được file FLV. Nhung mình thầy âm thanh có vẻ nhỏ quá, k làm thế nào chỉnh được tuy đã chỉnh volume len max. Mình thấy k to bằng phần mềm mặc định của máy.

Các bạn có cao kiến gì chỉ giùm mình với.
Cám ơn toàn thể mọi người.

Bống Xì

Posted via Mobile Device

Lâu lâu vào pdaviet thấy bạn nói nhầm tí nên đăng nhập viết bài :)
hack phone là lúc bạn cài capwitch á còn lúc bạn cài installer là bạn đang hack sign đó(lúc trước là copy file đó vo sys/bin đó) :)
Bạn redipro nói đúng rồi sao im re:)

Cám ơn bạn Cao Hiếu,

Mình đã cài phần mềm này vào máy P1i và thấy rất hay khi chạy được file FLV. Nhung mình thầy âm thanh có vẻ nhỏ quá, k làm thế nào chỉnh được tuy đã chỉnh volume len max. Mình thấy k to bằng phần mềm mặc định của máy.

Các bạn có cao kiến gì chỉ giùm mình với.
Cám ơn toàn thể mọi người.

Bống Xì
Bạn thủ nấn nút popup menu kế cột sóng đó chọn volume kéo nó lớn lớn tí

Back