• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

pv002 sao ko cho luôn cái ultranow vào luôn hả bác.và cho luôn cái appcrack 4.1 vào luôn cũng đc bác ạ.đó là theo ý kiến của em thui.có j mong bác thông cảm nha
á.mà bản pv001 có bác kêu lỗi you to..dù đã cài Pushfix nhưng vẫn ko vào đc thì đã fix đc chưa bác

Thiệt là khổ quá đi (cái này học phim HongKong) :) Máy em là 3GS (bản lock), FW 3.0 được chính các bác Mod trong này chỉ dẫn cho em jb năm ngoái, Old bootrom. Đang tính hỏi các Mod cách upgrade lên FW4.0 custom thì giờ đã có FW 4.1 custom. Vậy em hỏi thẳng thét các Mod lun là...vậy máy em upgrade lên FW 4.1 Custom này được hông dzạ?

Thiệt là khổ quá đi (cái này học phim HongKong) :) Máy em là 3GS (bản lock), FW 3.0 được chính các bác Mod trong này chỉ dẫn cho em jb năm ngoái, Old bootrom. Đang tính hỏi các Mod cách upgrade lên FW4.0 custom thì giờ đã có FW 4.1 custom. Vậy em hỏi thẳng thét các Mod lun là...vậy máy em upgrade lên FW 4.1 Custom này được hông dzạ?
Old bootrom thì up rom này đc.nhưng máy bạn phải đc JB trước nha

Hihi, hôm qua mình cũng định bảo lỗi xảy ra khi đang Preparing iPhone... và iPhone không đáp lại cũng như iTunes báo lỗi và sau đó là bị Recovery Mode phải dùng tool để Kick out

Vậy bạn đã up được chưa. Của mình giờ up lên iPhone2_1_4.0_PV001_NoUpBB_3GS-L thì dc. Up lên 4.1 custom này thì lại báo lỗi 2009. Các bạn cho mình ý kiến với.

Old bootrom thì up rom này đc.nhưng máy bạn phải đc JB trước nha

Máy em là 3GS bản lock đã jb năm ngoái rồi, vậy có cần phải jb thêm nữa không bác? (em hỏi ngu các bác đừng mắng)

Máy em là 3GS bản lock đã jb năm ngoái rồi, vậy có cần phải jb thêm nữa không bác? (em hỏi ngu các bác đừng mắng)
đã JB = j vậy bạn.nếu đã JB zùi thì ko cần JB nữa(bạn cũng đang dùng fw custom hay gốc)

Mình đang xài FW gốc 4.0.1, đã lưu SHSH 4.0.xx, old bootroom và đã jailbreak bằng jailbreakme, nghe nói FW Custom 4.1 chạy nhanh và mượt mà nên mình cũng muốn xài thử. Vậy các mod làm ơn cho biết mình có thể xài bản FW Custom 4.1 (PV001) được không? Mình cảm ơn trước.

Mình đang xài FW gốc 4.0.1, đã lưu SHSH 4.0.xx, old bootroom và đã jailbreak bằng jailbreakme, nghe nói FW Custom 4.1 chạy nhanh và mượt mà nên mình cũng muốn xài thử. Vậy các mod làm ơn cho biết mình có thể xài bản FW Custom 4.1 (PV001) được không? Mình cảm ơn trước.

Quên nữa, của mình là 3GS

FW 3.0 mà đã JB thì bảo đảm không phải spirit hay jailbreakMe rồi... Cứ thể mà up lên bản Custom đi... Mấy tháng nay bạn cứ hỏi vòng vòng mãi vậy ???

Nếu old bootrom, 4.0.1 jb bằng jailbreakMe (không phải JB dạng Pwned) thì muốn restore FW Custom thì phải thực hiện "đổi sang Pwned"
Bạn đọc lại bài Tổng hợp các iOS 4.x Custom cho iPhone 3G và 3GS! tại mục
** Nếu ở IOS 4.0, 4.0.1 jailbreakMe, phải thực hiện patch lại iboot 3GS (bootrom cũ) như sau :
...

Tình hình là em cũng chỉ mới vọc iphone được vài bữa. Qua sử dụng bản FW cutom của bác TLG thấy máy chạy rất tốt và mượt mà. Thay mặt anh em trong diễn đàn cảm ơn bác đã chia sẻ. Thank.

@Mod doananhtai: dạ...tại em...quíu với các thuật ngữ của iPhone mới thôi...em nhứt quyết làm liều chơi luôn FW 4.1 của bác TLG đây! :(

X_X X_X :(( :((

Vừa làm y chang như bác nói thì nó bảo em là lỗi unknow error (2009)..

huhu...em biết em mà làm là y như rằng bị dín lỗi gì đấy...Giờ em phải làm sao hở bác Tai ới...

@Mod doananhtai: dạ...tại em...quíu với các thuật ngữ của iPhone mới thôi...em nhứt quyết làm liều chơi luôn FW 4.1 của bác TLG đây! :(

X_X X_X :(( :((

Vừa làm y chang như bác nói thì nó bảo em là lỗi unknow error (2009)..

huhu...em biết em mà làm là y như rằng bị dín lỗi gì đấy...Giờ em phải làm sao hở bác Tai ới...

Restore bản Custom 4.0 đi bạn.... Còn 4.1 tại sao lại lỗi hình như không chỉ có mình bạn (nohssiwl và tsthanhhai cũng bị).
Thử lên 4.0 nếu êm thì tính tiếp....

bạn cho hỏi mình 3GS BB 4.26.08 đang chạy iOS 4.0 Custom, giờ down bản dành cho 3GS về Shift + Restore àh ? Unlock bằng tool nào bạn ?

X_X X_X X_X :(( :O

Bi giờ cái iP của em cứ mở lên là nó hiện cọng cáp với icon iTunes...huhu...

@Mod doananhtai: em đang load bản iPhone2,1_4.0.2_PV001_Custom_3GS_L.ipsw của bác tinhlagi để up đây!...mấy Mod có gì đừng bỏ em, em đội ơn ạ!...

bạn cho hỏi mình 3GS BB 4.26.08 đang chạy iOS 4.0 Custom, giờ down bản dành cho 3GS về Shift + Restore àh ? Unlock bằng tool nào bạn ?

Chào bạn!

Đang dùng bản Custom thì chỉ cần Shift + Restore thôi. Vào Cydia Search và install Ultrasn0w để Unlock nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

X_X X_X X_X :(( :O

Bi giờ cái iP của em cứ mở lên là nó hiện cọng cáp với icon iTunes...huhu...

@Mod doananhtai: em đang load bản iPhone2,1_4.0.2_PV001_Custom_3GS_L.ipsw của bác tinhlagi để up đây!...mấy Mod có gì đừng bỏ em, em đội ơn ạ!...

Cứ để hình cọng cáp như thế... rồi shift + restore bản 4.0 (custom 4.0 là bản chính quy để bảo đảm không lỗi, 4.0.2, 4.1 là bản không chính quy để sau này hẳn tính)

Nhớ là phải dùng iTunes phiên bản từ 9.2.1.5 trở lên, thấp hơn restore không được nhen bạn.

Hãy bình tĩnh:
Nó chưa có chạy restore (chỉ mới kiểm tra và báo lỗi) thì iphone vẫn còn nguyên chỉ đang bị dính ở chế độ recovery mode thôi mà....
Nếu muốn thoát khỏi hình cọng cáp thì nhấn đồng thời 2 nút "HOME + POWER" cho nó tắt máy, xong mở máy lên lại coi có bình thường không, nếu vẫn lên tiếp hình cọng cáp thì dùng TinyUmbreilla "kick out of recovery" để nó trở lại bình thường...

Nghe nói bản 4.1 tốc độ nhanh hơn trước nhiều nhưng sao lại bỏ đi multitask , mình thấy khá hữu dụng,chủ topic có thể up 1 bản có multi đc k ??? thanks

~~> Sau khi cài từ 4.0 lên 4.1 thì xuất hiện lỗi :''itunes could not restore the iphone because a session could not be started with the iphone''
Ai cứu mình với chứ bao nhiêu danh bạ,tin nhắn quan trọng đi hết thì chết mất >,<

Mình cũng bị y chang bạn này. Có ai hướng dẫn giúp cách khắc phục không? Cảm ơn nhiều lăm!

Trời ơi...sao bác Mod hổng nói em sớm...Bi giờ iPhone của em nó cứ hiện cọng cáp với icon của iTunes miết thôi (dù làm theo cách bác vừa hướng dẫn). Em load bản 4.0 rồi. Vậy em thử shift+restore bản này (em đíu...quan tâm BB gì nữa lun) coi sao. HIc...sao thấy run quá mấy Mod ơi...

Mình cũng bị y chang bạn này. Có ai hướng dẫn giúp cách khắc phục không? Cảm ơn nhiều lăm!

Mình đang xài iTune 9.2.1.5 lên 4.1 của homlee thì Backup và Restore bình thường... Kể cả backup 4.0 rồi lên 4.1 và restore vẫn OK (nó restore luôn cả các cài đặt và lưu trữ trong các file ipa games luôn mới ghê).... Hay là tại bạn xài iTunes phiên bản thấp hơn, hoặc custom 4.1 của TLG chưa hoàn thiện ????

Mình đang xài iTune 9.2.1.5 lên 4.1 của homlee thì Backup và Restore bình thường... Kể cả backup 4.0 rồi lên 4.1 và restore vẫn OK (nó restore luôn cả các cài đặt và lưu trữ trong các file ipa games luôn mới ghê).... Hay là tại bạn xài iTunes phiên bản thấp hơn, hoặc custom 4.1 của TLG chưa hoàn thiện ????

Mình đang xài itunes 10! Mình cũng không biết có phải do bản custom này hay không, đang down bản của homlee về thử lại coi sao.

Back