• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.
cuối cùng cũng up lên được cho con 3g W. dùng bản redsnow win 0.9.6b5 nó mới identified được fw gốc.

Tối nay do cài nhiều thứ trên Cydia quá nên máy bị loạn cào cào

Chuyển máy về Recovery Mode và rồi Shift+Restore

Vậy là không cần chuyển về Pwned nửa rồi nhé

Anh em nào chưa lên thì thử từ ngay lúc đầu luôn nhé ...
Mình làm như vậy thì bị lỗi 21 nên vẫn phải chuyển về Pwned

Cái này chỉ áp dụng với 3G hay sao ấy, 3Gs vẫn phải chuyển về DFU mà MAN Tinh la gi
Tối nay do cài nhiều thứ trên Cydia quá nên máy bị loạn cào cào

Chuyển máy về Recovery Mode và rồi Shift+Restore

Vậy là không cần chuyển về Pwned nửa rồi nhé

Anh em nào chưa lên thì thử từ ngay lúc đầu luôn nhé ...

đúng rồi mình mới thử cách của TLG, 3G thì OK, nhưng 3Gs thì lỗi, phải xài redsnow hay IREB đưa về DFU mới được!

CHo mình hỏi iphone mình là 3gs cũ lock PHƯ 4.1 đã sang BB 06.15.00 của ipad giờ bây giờ mình có thể up FW 4.2.1 custom dc ko bạn ? thanks you so much

Theo ý kiến của mình thì 3Gs Lock nếu BB từ 5.13 đổ lại thì không nên up lúc này, vì không thấy sự khác biệt và bản Build cho 3Gs vẫn tiềm ẩn nhiều lỗi

Chào Bạn!
Sao mình chạy redsn0w_win_0.9.6b2 nó báo lỗi Unable to recognize specified IPSW, nên không resto được, mong bạn chỉ cách cho minh. Thanks
Mình dùng Iphone 3G.

Bạn trỏ redsnow b2 vào fw 4.1 nhé, vì bản resnow b2 nó chưa hiểu fw 4.2.1 nên nó báo là unable to recog, chỏ vào fw 4.1 nhận ngay và đưa về dfu bình thg

GL ;)
Chào Bạn!
Sao mình chạy redsn0w_win_0.9.6b2 nó báo lỗi Unable to recognize specified IPSW, nên không resto được, mong bạn chỉ cách cho minh. Thanks
Mình dùng Iphone 3G.

Theo ý kiến của mình thì 3Gs Lock nếu BB từ 5.13 đổ lại thì không nên up lúc này, vì không thấy sự khác biệt và bản Build cho 3Gs vẫn tiềm ẩn nhiều lỗi

Không biết bạn thấy con 3gs nào up lên chưa!nhưng mình thấy con 3gs của mình up lên tốc độ nhanh với màu sắc đẹp hơn bản cũ!có vài phần mềm cài vào bị lỗi safe mode nhưng cũng ko đáng kể ji!với reboot phải dùng redsn0w :D:D!

Các app trên Cydia sẽ update nhanh thôi
Ví dụ tại thời điểm TLG up bài viết giới thiệu PV001 này thì Sbsetting khi cài vào nó cảnh báo là "phiên bản này chưa được thử nghiệm trên phiên bản OS này"
Tối qua Restore lại thì ngọt ngào cành đào ... chỉ hiện thông bác Activator đã đươc thử nghiệm trên phiên bản này.

3GS ko biết tốc độ thế nào chứ 3G đúng là vượt hơn cả bản 4.1 mà TLG từng ưng ý nhất từ lúc lên iOS đến giờ ... nói chung giờ tình cảm sẽ cho 4.2.1 về tốc độ và khả năng tùy biến 1 số chức năng thêm.

anh hướng dẫn dùm em cách JB + Hactivate cho 3GS lock boot cũ bb 04.26.08 được không anh,từ đó tới giờ em toàn xài FW custom nên không biết:D:D:D

anh hướng dẫn dùm em cách JB + Hactivate cho 3GS lock boot cũ bb 04.26.08 được không anh,từ đó tới giờ em toàn xài FW custom nên không biết:D:D:D

Thôi lên làm gì bị lỗi GPRS, 3G chả dùng được đâu

trời có em giúp em không up FW xong rồi đang bị dính ngay chỗ hình cáp+đĩa không biết cách JB + Hactivate,tiếp theo em phải làm sao,máy em là 3GS boot cũ bb 04.26.08

Có còn con 3GS nào bị lổi này không vậy !?
3G mượt mà nhé ... đã có bài minh họa ở những trang trước

con 3GS L old Bootrom của mình vẫn vào được mà, có bị lỗi gì đâu

Như Man Tình là gì đã nói, đây là bản CFW 3 No, sau khi up xong bạn phải dùng redsnow để hactivated + Jb mới được

GL3
trời có em giúp em không up FW xong rồi đang bị dính ngay chỗ hình cáp+đĩa không biết cách JB + Hactivate,tiếp theo em phải làm sao,máy em là 3GS boot cũ bb 04.26.08

Như Man Tình là gì đã nói, đây là bản CFW 3 No, sau khi up xong bạn phải dùng redsnow để hactivated + Jb mới được

GL3

bạn nói chuyện thừa,mình hỏi cách JB + Hactivate là phải làm sao,biết thì chỉ dùm không biết thì thôi nó tào lao không

Status
Không mở trả lời sau này.
Back