• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Custom ROM for HD7

bác nào cho mình hỏi.thông số máy của mình là như thế này
Model:HTC HD7 T9292
Software: Windows Phone 7.5
OS version: 7.10.7720.68
Firmware revision number: 2250.21.51002.728
Hardware revision number: 0002
Radio software version: 5.71.09.02a_22.51.50.21U
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 5.10.2250.0(132968)
Chip SOC version: 2.2.5.0
ngày trước mình đã HSPL rùi mới úp lên 7.5 qua zune.bây giờ muốn úp rom cook thì có úp trực tiếp được không hay phải hạ về 7004 mới tiến hành được.thanhks

ngày trước mình đã HSPL rùi mới úp lên 7.5 qua zune.bây giờ muốn úp rom cook thì có úp trực tiếp được không hay phải hạ về 7004 mới tiến hành được.thanhks
Bác HSPL rồi lại update qua Zune thì coi như không có HSPL mất rồi.
Giờ phải hạ về ROM ship có SPL thấp hơn 4.xx rồi chạy lại HSPL, sau đó mới up ROM cook được. Vấn đề là giờ không thể up thẳng ROM thấp hơn vào máy được nữa, bác phải chờ giải pháp của Ansar trên XDA hoặc thử dùng goldcard thôi.

Gần giống, vì anh không dùng logo ấy.
Tuy nhiên ROM của anh chưa có Full Unlock nên hơi bất tiện. Nếu chỉ cài XAP không thôi thì ngon lành.
Em đọc thông tin anh có ghi DFT_CODE and driver, em tưởng đó là full unlock rùi, full unlock của DFT là cài được hết X-Box ngon lành bằng cách dùng WP7-3MktPlace đúng ko anh? Tại em làm mấy máy chạy V2 rồi, em không thích logo của DFT :D, thấy chữ tàu là ghét

Bác HSPL rồi lại update qua Zune thì coi như không có HSPL mất rồi.
Giờ phải hạ về ROM ship có SPL thấp hơn 4.xx rồi chạy lại HSPL, sau đó mới up ROM cook được. Vấn đề là giờ không thể up thẳng ROM thấp hơn vào máy được nữa, bác phải chờ giải pháp của Ansar trên XDA hoặc thử dùng goldcard thôi.
Hạ bằng GoldCard được, phải chế cáp USB Y-cable

Em đọc thông tin anh có ghi DFT_CODE and driver, em tưởng đó là full unlock rùi, full unlock của DFT là cài được hết X-Box ngon lành bằng cách dùng WP7-3MktPlace đúng ko anh? Tại em làm mấy máy chạy V2 rồi, em không thích logo của DFT :D, thấy chữ tàu là ghét
DFT_CODE giúp cho máy tự cài các XAP do ta quy định sau khi up ROM xong. Một số driver giúp chạy game XBOX mà không bị văng. Hiện tại ROM này xài được hết các game XBOX tải bằng công cụ ấy mặc dù chỉ là DEV Unlock. Để kiểm chứng em có thể cài thử Opera10.XAP có trên XDA rồi chạy, sẽ thấy rõ ngay.
Tạm thời ta dùng vậy trong khi chờ đợi giải pháp để có Full unlock.

DFT_CODE giúp cho máy tự cài các XAP do ta quy định sau khi up ROM xong. Một số driver giúp chạy game XBOX mà không bị văng. Hiện tại ROM này xài được hết các game XBOX tải bằng công cụ ấy mặc dù chỉ là DEV Unlock. Để kiểm chứng em có thể cài thử Opera10.XAP có trên XDA rồi chạy, sẽ thấy rõ ngay.
Tạm thời ta dùng vậy trong khi chờ đợi giải pháp để có Full unlock.
Bản rom này có cài được xap trực tiếp qua IE không bạn?

Blackdoor cho E hỏi, làm cách nào để lấy và lưu lại SĐT trước khi up ROM mới ạ? Tks Blackdoor nhiều!

Blackdoor cho E hỏi, làm cách nào để lấy và lưu lại SĐT trước khi up ROM mới ạ? Tks Blackdoor nhiều!
Bạn định hỏi về lưu danh bạ hay lưu Call log?
Nếu là Call log thì chưa có cách lưu, nếu là danh bạ thì chỉ cần add nó vào tài khoản hotmail hoặc livemail, sau khi up lại ROM, đăng ký lại tài khoản đó vào, máy sẽ sync lại danh bạ cho bạn.

Bác cho em hỏi em đang ở test5 bây giờ up lên test6 chỉ việc úp bình thường thôi có phải làm gì khác không ạ? em hơi ngu ngu cái vụ rôm này> Cám ơn bác ạ!

Hi blackdoor,
Bạn có thể vui lòng làm bản Rom chỉ chứa một ngôn ngữ WWE không? Như vậy sẽ phần nào làm cho Rom chạy mượt hơn. Cảm ơn bạn về những đóng góp của bạn cho diễn đàn và Vietnam WP users.

Sẵn tiện, version test6 chạy được Opera Mobile không?

Bác cho em hỏi em đang ở test5 bây giờ up lên test6 chỉ việc úp bình thường thôi có phải làm gì khác không ạ? em hơi ngu ngu cái vụ rôm này> Cám ơn bác ạ!

Bạn đang ở test5 tức là cái quan trọng là máy bạn đã có HSPL. Như vậy, bạn cứ đưa máy về bootloader và up Rom custom (bản test6) thoải mái.

Hi blackdoor,
Bạn có thể vui lòng làm bản Rom chỉ chứa một ngôn ngữ WWE không? Như vậy sẽ phần nào làm cho Rom chạy mượt hơn. Cảm ơn bạn về những đóng góp của bạn cho diễn đàn và Vietnam WP users.

Sẵn tiện, version test6 chạy được Opera Mobile không?

Nếu chỉ có tiếng Anh không thôi thì quá đơn giản, tôi sẽ có thể release một bản như vậy trong version sau. Bản test6 chạy Opera ngon lành vì nó đã có Full Unlocked rồi.

Thanks man...
Khi nào rảnh bạn làm một bản Rom chứa một ngôn ngữ cho anh em thưởng thức nha.
Btw, mình đoc thông tin bên dft la rom dft v4 có phương pháp fully unlock mới đó.

Nếu chỉ có tiếng Anh không thôi thì quá đơn giản, tôi sẽ có thể release một bản như vậy trong version sau. Bản test6 chạy Opera ngon lành vì nó đã có Full Unlocked rồi.

Tình hình là hôm chủ nhật mình đã up bản PV6, giờ làm cái review cho mọi người nhé:
- Pin: dùng ok, trung bình từ 1.5 - 2 ngày
- Cài xap qua IE: nhanh
- Game: chơi được hầu hết các game khủng
- cảm ứng, trượt: mượt
- vào Web: nhanh
- đa nhiệm: ok
chưa phát hiện lỗi gì. Góp ý thêm với bác Bình: nhờ Bác làm thêm bản lite chỉ có ngôn ngữ tiếng Anh không thôi cho nhẹ rom và khi boot thì màn hình đầu tiên nên hiển thị logo HTC hoặc logo PDAVIET, mình ko thích cái hoa hồng lắm mà không biết làm sao để bỏ, Bác có cách nào thay hình hoa hồng không chỉ dùm mình với. Thank Bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Back