• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[DEV][ROM][17-04] InsertCoin Release Candidate 7- ONE S @Pyramid | ICS 4.0 | SENSE

kết nối như thế nào vậy bạn
bạn kết nối usb với vi tính nó sẽ hiện lên 1 thông báo trên điện thoại sau chọn dòng cuối như ở hình bên dưới và truy cập internet luôn rất tiện
các bản sense 3.6 đa số kết nối đc hết, những bản sense 4 và những bản ko phải sense đều ko làm được

chọn như thế này

--------------------------
hiện trên thanh thông báo 2 mũi tên trái chiều nhau là được

theo cảm nhận sau một ngày sử dụng thì bản RC2 này uống pin khá là nhanh. Mỗi lần xuống 2% lun. Neu tắt wifi, 3g thì đỡ hơn tí. Nhưng đỗi lại thì các tác vụ mượt mà hơn (mình để CPU max là 1.2). Riêng về phần chụp hình, mình thấy chức năng chụp liên tục vẫn chưa hoạt động, đôi khi còn bị FC. Ko biết các bro có ai giống mình ko? À mà nhiệt độ cũng thấp hơn (37-40 khi chơi game và lướt web).

làm tắt xoay màn hình home các bác nhỉ, chỉ để xoay ứng dụng như 3.6 thôi???

Các bác cho em hỏi thằng Viettel Plus trên Sence 4 nó nằm ở đâu nhỉ? Hôm qua Viettel có khuyến mại tìm Viettel Plus để nạp xiền mà ko thấy.
Em cảm ơn các bác

Các bác cho em hỏi thằng Viettel Plus trên Sence 4 nó nằm ở đâu nhỉ? Hôm qua Viettel có khuyến mại tìm Viettel Plus để nạp xiền mà ko thấy.
Em cảm ơn các bác

Vừa lên bản RC 3 Xong vẫn ko thấy có Viettel Plus. Có bác nào biết chỉ em với

mình cũng thấy vậy pin sụt nhanh kinh khủng, mình thấy bản insertcoin beta 12 là pin trâu nhất mình dùng nghe gọi lướt web chơi game bình thường mà được 53 h

mình dùng RC2 thấy vấn đề lớn nhất là nhiệt độ. lúc dùng 3G sync hoặc up ảnh chơi game máy rất nóng. còn về pin, các bạn dùng ít nhất 2 ngày cho rom ổn định rồi hãy đánh giá.

bản 2 bản 3 đều mất cái hiệu ứng quay vòng khi mở khóa màn hinh,nhìn không đẹp tý nào,quay về sen 3.6 vẫn là ổn và mượt nhất,các bản 4.0 chơi game đều nóng như lửa vậy,hoặc wifi 1 tý là nóng ran máy rồi

mình dùng RC2 thấy vấn đề lớn nhất là nhiệt độ. lúc dùng 3G sync hoặc up ảnh chơi game máy rất nóng. còn về pin, các bạn dùng ít nhất 2 ngày cho rom ổn định rồi hãy đánh giá.

dùng bản 3 này thấy rất ổn tuy chưa hoàn chỉnh hết nhưng pin khoẻ rút sạc 7h mà đến 18h còn 92% dùng có nghe gọi tầm 5p nt tầm 10 tin 3G bật trong 3 tiếng vào mạng 30p. tốc độ bàn phím chưa nhanh lắm nói chung là ổn tiếc là chưa có beats

bản 2 bản 3 đều mất cái hiệu ứng quay vòng khi mở khóa màn hinh,nhìn không đẹp tý nào,quay về sen 3.6 vẫn là ổn và mượt nhất,các bản 4.0 chơi game đều nóng như lửa vậy,hoặc wifi 1 tý là nóng ran máy rồi

công nhận nóng hơn các bản rom ship nhưng bản sense 3.6 có hiện tượng tự bật 3 wifi nên k muốn dùng

công nhận nóng hơn các bản rom ship nhưng bản sense 3.6 có hiện tượng tự bật 3 wifi nên k muốn dùng

Cái đó không đáng ngại đâu bạn,nó chỉ tự bật 2 hoặc 3 lần thôi,mình cũng bị vậy,sau vài lần là không bị nữa

Bản RC3 chạy khá ổn. Mình thích nhất là lượng RAM tiêu thụ giảm rõ rệt so với 3.6
Camera bị lỗi lúc căn nét theo từng điểm và ngoài sense auto thì các chế độ khác đều còn lỗi.
Cảm ứng trọng lực cũng bị lỗi (không biết còn ai bị không) vào display quay máy thì không thấy cái bóng bóng nó đều. mặc dù đã calibrate nhưng vẫn bị.
Bản này loa ngoài được cải tiến rõ rệt. Mình thấy nghe loa ngoài rõ hơn trên bản 3.6 (cảm nhận cá nhân)
Tích hợp sẵn Dropbox và google task vàn sense 4.0.
Cách thức add widget và application shortcut là cái mình hài lòng nhất trên phiên bản này.
Nói chung là sẽ rất OK nếu Stable thích bản này hơn 3.6 nhiều.

Be the best UI

Bản RC3 chạy khá ổn. Mình thích nhất là lượng RAM tiêu thụ giảm rõ rệt so với 3.6
Camera bị lỗi lúc căn nét theo từng điểm và ngoài sense auto thì các chế độ khác đều còn lỗi.
Cảm ứng trọng lực cũng bị lỗi (không biết còn ai bị không) vào display quay máy thì không thấy cái bóng bóng nó đều. mặc dù đã calibrate nhưng vẫn bị.
Bản này loa ngoài được cải tiến rõ rệt. Mình thấy nghe loa ngoài rõ hơn trên bản 3.6 (cảm nhận cá nhân)
Tích hợp sẵn Dropbox và google task vàn sense 4.0.
Cách thức add widget và application shortcut là cái mình hài lòng nhất trên phiên bản này.
Nói chung là sẽ rất OK nếu Stable thích bản này hơn 3.6 nhiều.

Em dùng bản Ordroid 1.9.1 thì sẽ có hiệu ứng đó.

Mình dùng thử thấy rất thích bản rom này,nhưng mình lại không tìm thấy ứng dụng SimToolkit bạn nào có thể hướng dẫn mình cài đặt được không?

Back