• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dimensions For FW 2.1 - Kiến trúc sư tương lai!

NguyenThanhLuan

Dimensions

Chương trình gồm các dụng cụ của 1 kiến trúc sư ! Như đo chiều dài, chiều cao , thước ....

Download

xxx by NguyenThanhLuan
special thanks
NguyenHuuTrong
and tjnhyeu25ke

Chỉnh sửa cuối:
mình cũmh vậy,dang xài itune 8.0 sync cứ bão là not install là sao vậy bạn

Báo lỗi có thể là do sự khác nhau giữa các bản Firmware Original và Custom! Chưa Test nên chưa thể khẳng định chính xác!:)

Dimensions là phần mềm rất hay, nó không chỉ dành cho kiến trúc sư, mà dành cho tất cả mọi người. Xin giới thiệu trước 4 tính năng hữu dụng của nó đó là: Thước kẹp, đo độ xa, thước level, đo độ xa nơi sét đánh.

1. Thước kẹp hiện số, độ chính xác 0.001mm

Bạn hãy để vật cần đo lên trên mặt gương iPhone. Nhấn và kéo trên phần "nhựa đen" để kéo thước nhanh, kéo phần "con lăn" màu trắng để tinh chỉnh. Xong rồi ta đọc số.

Ở đây còn có nút chọn đơn vị là "mm" hay "inch" và nút chỉnh "zero"

Chú ý quan trọng: Coi chừng vỡ mặt kính iPhone và đừng tin độ chính xác 1/1000mm của nó:((

2. Thước đo độ xa:
Nguyên lý đo như sau: (nhìn hình là biết ngay:D)

Ta cần chụp 1 hình ảnh, trong đó có 1 độ cao đã biết trước rồi chọn "Use Photo". Ở đây là 1 anh tây cao 1,8m.

Chỉnh 2 đường chỉ đỏ (có nút tinh chỉnh) để đường đỏ phía trên chạm đỉnh đầu, chỉ đỏ phía dưới chạm chân.

Ta có kết quả độ xa từ ta đến anh tây đó là:

Đây là chức năng mình rất khoái. Độ chính xác châp nhận được. Nếu kích thước nó hiện là "inch" thì bạn quay lại cái thước kẹp và chỉnh đơn vị về "mm"

3. Thước level (đo độ thăng bằng)

- Đo thăng bằng 2 chiều:

- Đo thăng bằng 1 chiều:

Chú ý: Có nút chuẩn lại level của ta (nút CALIBRATION)

4. Đo độ xa nơi sét đánh:

Bạn bấm nút "Hình tia chớp" khi bắt đầu thấy ánh chớp, bấm lần nữa vô đó khi nghe tiếng sấm. iPhone sẽ cho ta biết khoảng cách từ ta đến nơi sét đánh là bao nhiêu km.

Chú ý: Không đo khi khoảng cách này ở đơn vị vài trăm mét (coi chừng dieb-))

Mình đổi tên file .ipa thành .zip rồi giải nén, copy vô /Applications, set chmod 0775, restart SpringBoard là xong.

Mình cũng thử rồi; đã set 755, 775, 777 cũng không được (chương trình vừa được khởi động là thoát ra ngay, không chạy được). Chắc hôm nào rảnh phải up lên fw 2.1 thôi. Sau đó lại bị tình trạng các video clip và music trong iPod không hiển thị (vô iPhone PC Suite hoặc WinSCP thì vẫn còn, trước đó mình đã cài được 96 ứng dụng - đầy 5 trang màn hình và 3 hàng của trang thứ 6), mình đã xóa bớt ứng dụng nhưng video clip và music trong iPod vẫn không hiển thị lại; bạn nào biết khắc phục lỗi này không? Không lẽ phải restore lại thì mất công quá!!! Help me!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Mình cũng thử rồi; đã set 755, 775, 777 cũng không được (chương trình vừa được khởi động là thoát ra ngay, không chạy được). Chắc hôm nào rảnh phải up lên fw 2.1 thôi.

Máy của mình FW2.0, đã copy file "MobileInstallation", đã tạo folder "Documents", đã installed 1 chương trình free trên App Store, download "Dimensions.ipa" trên 4Share của bạn caubetocdaido, rồi đổi đuôi, giải nén như mình đã nói và chương trình đang chạy tốt.

Máy của mình FW2.0, đã copy file "MobileInstallation", đã tạo folder "Documents", đã installed 1 chương trình free trên App Store, download "Dimensions.ipa" trên 4Share của bạn caubetocdaido, rồi đổi đuôi, giải nén như mình đã nói và chương trình đang chạy tốt.

Sau đó lại bị tình trạng các video clip và music trong iPod không hiển thị (vô iPhone PC Suite hoặc WinSCP thì vẫn còn, trước đó mình đã cài được 96 ứng dụng - đầy 5 trang màn hình và 3 hàng của trang thứ 6), mình đã xóa bớt ứng dụng nhưng video clip và music trong iPod vẫn không hiển thị lại; bạn nào biết khắc phục lỗi này không? Không lẽ phải restore lại thì mất công quá!!! Help me!!!!!

Bạn có cài SwapLibrary không? Nếu có thì vô đó bạn swap lại là lại có cái bạn đã có ngay. Còn nếu không cài thì phải chờ cao thủ giúp thôi.

Phim, nhạc mất đi thì bạn chỉ cần sync lại với iTunes, đâu cần restore chi cho mất công?

Anh em mình post chuyện này ở đây chắc bị mod dời qua chỗ khác quá

Chỉnh sửa cuối:
Bạn có cài SwapLibrary không? Nếu có thì vô đó bạn swap lại là lại có cái bạn đã có ngay. Còn nếu không cài thì phải chờ cao thủ giúp thôi.

Phim, nhạc mất đi thì bạn chỉ cần sync lại với iTunes, đâu cần restore chi cho mất công?

Mình chưa cài SwapLibrary. Còn phim và nhạc vẫn còn trong iPhone (vô iPhone PC suite hoặc WinSCP vẫn thấy) nhưng không hiển thị khi nhấn iPod. Mình đã thử sync lại với iTune nhưng vẫn không hiển thị.

Back